overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ใครมีปัญหาเกี่ยวกับคอมถามมาได้เลยตอบทุกอาการ

OverclockZone Member cliff123's Avatar

Default ใครมีปัญหาเกี่ยวกับคอมถามมาได้เลยตอบทุกอาการ

add มาเมลก็ได้ ถามใน Board ก็ได้ ตามสบายครับ จามาดูเรื่อยๆ

OverclockZone Member nournears's Avatar
    Saraburi,ThaiLand

คือครั้งแรกอยู่ที่ภาษาอังกฤษ พิมตัว sก็เป็น s พอจะเปลี่ยนเป็นภาษาไทยแล้วกดที่ตัวหนอน 1ครั้ง มันยังเป็นภาษาอังกฤษอยู่แต่กด sตัวเดิม มันดันเป็นตัว h ต้องกดอีกครั้งถึงจะเป็นภาษาไทยครับ ผมลองดูที่ regional and Language option ก็เปลี่ยนอะไรหมดแล้วก็ยังไม่หาย

OverclockZone Member gozzilla's Avatar

ตอบจริงๆนะท่าน คืออาการมันเป็นอย่างนี้คับ เปิดเครื่องขึ้นมามันฟ้อง ด้วยข้อความนี้คับ

C:\WINDOWS\system32\wins\system\taskbar.exe
    ---------------------------
    Windows cannot find 'C:\WINDOWS\system32

\wins\system\taskbar.exe'. Make sure you typed

the name correctly, and then try again. To

search for a file, click the Start button, and

then click Search.

ข้อความที่2คือ

Desktop
    Could not load or run 'C:\WINDOWS\system32

\wins\system\taskbar.exe' specified in the

registry. Make sure the file exists on your

computer or remove the reference to it in the

registry.

มันคืออะไรคับผม ยัไงก็รบกวนด้วยนะคับ เดี๋ยวตอนเย็นจะมาดูคำตอบเพื่อทำการแก้ไขต่อไป

ถ้าลง window ใหม่จะหายรึเปล่าคับ

ขอบคุณมากคับผม....Goz..

OverclockZone Member

ขอถามหน่อยคับว่าคอมของผมมันเป็นอะไรไปเวลาผมปิดคอมกดแล้วมันมะยอมปิดให้อะจะทำงั้ยดีคับ

OverclockZone Member viruspk's Avatar

ขอถามเลยนะครับ
    คือว่า ตอนนี้ผมเปิด Com ไม่ได้ครับ หน้าจอ ดำสนิด ไฟ ที่เคส สีเขียวติดตลอด ส่วน สีแดง กระพริบ
    พัดลมที่ติดกับ CPU หมุนบ้างหยุดบ้าง (ไม่ใช้ตัวระบายอาการด้านหลังนะ)ตัวระบายด้านหลังหมุนตลอด ไฟที่ คีบอร์ด ไม่ติดเลย แบบนี้เป็นเพราะอาไรเหรอครับ

รบกวน ชี้แนะด้วยครับ

OverclockZone Member guidezaza's Avatar

มีโปรแกรมเร่งความเร็วเพลงไหมคับ

OverclockZone Member superpun's Avatar

Quote Originally Posted by gozzilla View Post
    ตอบจริงๆนะท่าน คืออาการมันเป็นอย่างนี้คับ เปิดเครื่องขึ้นมามันฟ้อง ด้วยข้อความนี้คับ

C:\WINDOWS\system32\wins\system\taskbar.exe
    Windows cannot find 'C:\WINDOWS\system32

\wins\system\taskbar.exe'. Make sure you typed

the name correctly, and then try again. To

search for a file, click the Start button, and

then click Search.

ข้อความที่2คือ

Desktop
    Could not load or run 'C:\WINDOWS\system32

\wins\system\taskbar.exe' specified in the

registry. Make sure the file exists on your

computer or remove the reference to it in the

registry.

มันคืออะไรคับผม ยัไงก็รบกวนด้วยนะคับ เดี๋ยวตอนเย็นจะมาดูคำตอบเพื่อทำการแก้ไขต่อไป

ถ้าลง window ใหม่จะหายรึเปล่าคับ

ขอบคุณมากคับผม....Goz..
    ขอตอบแทน ได้มั๊ยครับ อาการ แบบนี้ คุ้นๆ เหมือน ของเครื่องน้องผม เคยเจอ ตอนนั้น ผมแก้ โดย scan virus ก่อน เป็นอันดับแรก เลยครับ หลังจากนนั้น ก็ ไปหาโหลด โปรแกรม ที่มันคอยช่วย จัดการ registry ให้เราอะครับ อย่าง tuneup utilities 2007 หรือ registry doctor หรือ windows advance care แล้วก็ ลอง scan ดู แล้ว restart ก็หายเหมือนเดิมครับ หรือ ไม่ก็ คุณลอง ไปหา แผ่น windows มาใส่เข้าเครื่องแลวลองให้ มัน repair ดูนนะครับ

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

- ถามหน่อยครับทำไม ไฟล์ในเครื่อง บ้างไฟล์ถึง มีสีนํ้าเิงินขึ้น =.=

- ทำไมมันขึ้น error IE รู้สึกจะเกี่ยวกับ drwatson.exe จะขึ้นมาใน Processes มาให้ปิดทุกที ไม่งั้นมันจะค้างหน้าจอ แต่กดขยับเมาท์ คัย์บอร์ดได้

อีกข้อครับ

- เราโดน ไวรัส Full House ทำให้ นามสกุล .exe หาย
    แก้ตัว Full House ได้แล้ว แต่ .exe ไม่กลับมา มีวิธีแก้ไหมครับ

ลองใช้ Kaspersky 6 กับ AntiVir ตรวจไม่เจอไวรัสนะครับ ทั้ง 2 อาการเลย
    Last edited by tArIbAn; 6 Dec 2007 at 23:17:24.

OverclockZone Member himino's Avatar
    Samutsakorn, Thailand

Quote Originally Posted by tArIbAn View Post

- ถามหน่อยครับทำไม ไฟล์ในเครื่อง บ้างไฟล์ถึง มีสีนํ้าเิงินขึ้น =.=

- ทำไมมันขึ้น error IE รู้สึกจะเกี่ยวกับ drwatson.exe จะขึ้นมาใน Processes มาให้ปิดทุกที ไม่งั้นมันจะค้างหน้าจอ แต่กดขยับเมาท์ คัย์บอร์ดได้

อีกข้อครับ

- เราโดน ไวรัส Full House ทำให้ นามสกุล .exe หาย
    แก้ตัว Full House ได้แล้ว แต่ .exe ไม่กลับมา มีวิธีแก้ไหมครับ

ลองใช้ Kaspersky 6 กับ AntiVir ตรวจไม่เจอไวรัสนะครับ ทั้ง 2 อาการเลย
    ผมเป็นอาการเดียวก่ะท่านนี้ คือ มันขึ้น error IE รู้สึกจะเกี่ยวกับ drwatson.exe จะขึ้นมาใน Processes มาให้ปิดทุกที ไม่งั้นมันจะค้างหน้าจอ แต่กดขยับเมาท์ คัย์บอร์ดได้ เฉพาะเวลาเข้า Drive บาง Drive มันจะขึ้น Error แล้วเข้า Drive นั้นไม่ได้ ช่วยตอบหน่ยสำคัญจิงๆ หรือบอกวิธีเข้า Drive นั้นให้หน่อย หรือเป็นโปรแกรมอะไรก็ได้ พอดีมีไฟล์งานสำคัญอยู่ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

คือปกติเวลากดคลิกขวาที่ไฟล์ .DAT มันจะมี Open Wtih...>> ให้เลือกว่าจะเปิดกับโปรแกรมอะไร

แต่ของผมมันไม่มีอ่ะครับ ต้องไปปรับตรงไหน ขอบคุณครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

คอมไฟไหม้ เเก้ยังไง

OverclockZone Member max_quik's Avatar

ลงวินโดวแร้วเกิด

จอดำค้างคับ

ช่วยที

dom
    Guest

Default อยากทราบวิธีลงวิสตต้าอะครับ ลงมะเป็นหงะ

ผมลงวิสต้าอยู่แล้ว พอดีเครื่องมันรวนๆๆอยากลงไหม่อีกรอบครับ อยากทราบวิธีลงวิสต้าครับ เอาแบบระเอียดเลยครับ ผมใช้แผ่นแท้นะ แถมมากับเครื่องครับ

Default ช่วยแก้ให้ทีครับกวนใจมาก

คืองี้ครับ คอมมันขึ้นเตือนไรไม่รู้ทำให้เวลาทำงานบางทีมันเด้งสลับออกอะมันขึ้นว่า
    System Alert!
    System has detected a number of active spyware applications that may impact the performance of your computer. Click the icon to get rid of unwanted spyware by downliading an up-to-date antispyware solution.
    แต่พอกดแล้วมันขึ้นหน้าเว็ป www.virusheat.com โหลดมาแล้วก็แสกนอย่างเดียวไม่ฆ่าให้อะ
    พอมีวิธีอะไรที่ทำให้มันไม่ต้องขึ้นมาเตือนปะ ใครรู้เมลมาบอกทีดิ nalin_boat@hotmail.com
    Thank

ผมมีแผ่น ALCOHOL120 แต่จะลงเครื่อง ถามว่า เลข REGISTER ไม่ทราบจะพอแนะนำได้มั้ยครับ

ผมว่าผมโดนหนอนบลาสเตอร์จะแก้ยังไงครับมีโปรแกรมแสกน+ลบมันออกไหมครับช่วยทีด่วนมั่กๆ

OverclockZone Member Zemos's Avatar

กระทู้เก่าแล้วนะครับ เจ้าของกระทู้ไม่มาเลย สงสัยลืม5555+

OverclockZone Member vender's Avatar

ถามบ้าง ดีกว่า
    ทำไม ไม่ตอบละครับ555

OverclockZone Member bismarck's Avatar

ขุดขึ้นมาทำไมอิอิ เจ้าของกะทู้กำลังหาคำตอบคิดว่าเร็วๆนี้คงจะได้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks