Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xtreamer Pro + Onkyo 3200 เสียงไม่ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xtreamer Pro + Onkyo 3200 เสียงไม่ออก

พอดีซื้อ Xtreamer Pro มาแล้วไม่มีช่องเสียบสาย Coaxial มีแต่ Optical ผมมีแต่สาย Coaxial ไม่มีสาย Optical เลยจะลองต่อผ่าน HDMI AVR Onkyo 3200 แต่เสียงไม่ออก ผมต้องเซ็ตค่าอะไรบ้างรึป่าวครับ

เปิด HDMI Audio - on รึยังครับ ที่ตัวเครื่องเ่ล่น

หรืออีกอย่างคือ ตัว 3200 HDMI มันรับได้แต่ภาพครับ ไม่รับสัญญาณเสียง เหมือนพวกรุ่นใหญ่ๆเลยไม่มีเสียง

Comment

Originally posted by funkyphile View Post
      เปิด HDMI Audio - on รึยังครับ ที่ตัวเครื่องเ่ล่น

หรืออีกอย่างคือ ตัว 3200 HDMI มันรับได้แต่ภาพครับ ไม่รับสัญญาณเสียง เหมือนพวกรุ่นใหญ่ๆเลยไม่มีเสียง
      เปิดแล้วครับ

ผมดูที่พันทิพย์ชั้น3หรือ4จำไม่ได้ ร้านนี้ขาย Xtreamer Pro ไม่มี playon ขาย เค้าต่อโชว์หน้าร้านแบบนี้ครับ แต่เป็น Onkyo 3300

Comment

อย่างงั้น น่าจะเป็นแบบที่ผมบอกประโยคหลังครับคือ avr รุ่นเล็ก บางรุ่น HDMI รองรับแต่ภาพครับ เสียงไม่รองรับ

รุ่น 3300 มันรับได้ทั้งภาพและเสียงครับ ส่วน 3200 รับภาพอย่างเดียว

Comment

โอ้ งั้นคงต้องโดนสาย Optical แล้วสิ พอแนะนำยี่ห้อ+รุ่น+ร้านที่ขายได้บ้างมั้ยครับ ขอราคาไม่ถึง1000บาทครับ

Comment

optical ผมไม่เคยใช้ด้วยซิครับ เลยใช้แต่ HDMI กะ coaxial รอผู้ที่เคยใช้มาช่วยตอบละกันครับ

ดูในห้อง Hifi Market เอาก็ได้ครับ น่าจะมีขายอยู่หลายเจ้า

Comment

Working...
            X