Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โปรแกรมอะไรสแกนหา Bad Sector ของ Ext.HDD หรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้โปรแกรมอะไรสแกนหา Bad Sector ของ Ext.HDD หรอครับ

ผมใช้ HD Tune Pro 4.01

พอเสียบ Ext. HDD ลงไปแล้วโปรแกรมมันเปิดไม่ขึ้นเลย

แต่พอถอดออกปุ๊บโปรแกรม เด้งขึ้นมาปกติ แล้วพอเสียบ เจ้า Ext.HDD ลงไป มันโชว์รายชื่อขึ้นมา

แต่ไม่แสดงอุณหภูมิ รวมถึงพอกดสแกนปุ๊บ แดงทุกช่องเลย

ปล. Ext. HDD เป็นแบบทำมาเฉพาะ ไม่ใช่เอา HDD ไปใส่ Box อีกทีครับผม

ปล2. แต่เจ้าโปรแกรม Hard Disk Sentinel มันมองเห็นนะครับ Health กับ Performance ก็ยัง 100% อยู่

ดันฮะ

Comment

3.5 ดูครับ

Comment

โปรแกรม Check Flash ครับ เป็นโปรแกรมเช็ค Flash Memory ภายนอก ผมเห็นนิตยสารคอมพิวเตอร์ชื่อหนึ่งที่ผมอ่าน ชอบนำมาเทสบ่อยๆ ครับ

http://www.mydigitallife.info/2009/0...rmance-tester/

ลองดูครับ ได้ไม่ได้บอกกันนะครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

3.5 สแกนได้คร้าบ ^^

ส่วน ChkFlash ใช้ไม่เป็นอ่ะครับ T_T

Comment

HDD Regenerator

Comment

Working...
            X