เน็ตที่บ้านผมผมชอบ หลุดออก บ่อยมากน่ะครับไม่รู้ว่าเป็นอะไร (ผมอยู่ที่ Australia)

ที่บ้านมี notebook ต่อ เน็ตผ่าน wireless 5 ตัว PC ต่อผ่าน lan 1 ตัว

ปัญหาคือ ทั้ง wireless และ lan เน็ตมัน ติดๆ หลุดๆ บ่อยมากครับ

อุปกรณ์ที่ใช้คือ 1) wireless router ของ Netgear WPN824
2) Modem ของ Motorola มากับผู้ให้บริการ internet เป็นแบบ cable (ไม่ใช่สายโทรศัพท์) เข้าใจว่าน่าจะเป็น ADSL2

ผมไม่แน่ใจว่าอะไรเสีย รบกวนพี่ๆ ช่วยผมวิเคราะห์ และหาทางแก้ปัญหาหน่อยนะครับ จนปัญญาจริงๆ ทุกวันนี้ ต้อง ปิดเปิด สวิตช์ modem กะ wireless router วันละหลายรอบเลย

ขอบคุณทุกๆท่าน ล่วงหน้าครับ

R