overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 2 of 12 FirstFirst 123456 ... LastLast
Results 21 to 40 of 240
    nikjaza's Avatar
    Bangkok, Ladprao 48 เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

อยากซื้อ Xonar D1 มาฟังเพลงกับ 2.1 EACAN จังครับ ใครปล่อยบ้าง

OverclockZone Member cowboythai's Avatar

ดีมากครับพี่ชายครบทุกตัวได้ดีมากเลย
    Sound Blaster X-fi Surround 5.1 USB SB1090 มีข้อมูลไหม
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

เยี่ยมมากคับ สู้ๆ

OverclockZone Member tiger X-fi's Avatar

Quote Originally Posted by cowboythai View Post
    ดีมากครับพี่ชายครบทุกตัวได้ดีมากเลย
    Sound Blaster X-fi Surround 5.1 USB SB1090 มีข้อมูลไหม
    ขอบคุณครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...php?p=16853239

OverclockZone Member renaw's Avatar

แวะเข้ามาดู

OverclockZone Member leolandss's Avatar
    ดินแดนอันไกลโพ้น

Wink

Quote Originally Posted by tiger X-fi View Post
    ท่าน leolandss ทำวันละตัวก็ได้ครับ สบายๆ ได้รายละเอียดด้วย เดี๋ยวช่วยเสริมครับ
    ตอนนี้ชักเริ่มอยากได้ CT4620+4660 เนียบๆมาเก็บไว้เหมือนกันครับ....สะสมของถูกน่ะครับ...555+
    Quote Originally Posted by ManiacMaew View Post
    ยี่ห้อแปลก เห็นมีเว็บขาย
    Tempotec FANS Digital March PCI Sound card 192 Khz/24 bit digital output
    Tempotec FANS Variations 2.0 +7.1 pci sound card 192 Khz/24 bit/ 109 DB
    TEMPOTEC HIFIER Serenade (PCI interface) Ultimate Digital Audio Solution (192 Khz/24 bit) 115 DB

เว็บผู้ผลิต
    http://www.tempotec.com.cn/en/index.htm

เว็บคนขาย
    http://9final.com/computer/
    http://www.pcresource.co.th/computer...b-p-15436.html

Mediatek 1723 Sound 5.1 Channel with Wavetable Connector
    http://www.9final.com/computer/media...or-p-2084.html

Mediatek SY-8768 Sound PCI 7.1 CH + Echo microphone For Karaoke + Sound Recording
    http://www.9final.com/computer/media...ng-p-2085.html

USB Sound Virtual 5.1 CH 3D AUDIO USB SOUND CARD
    http://www.9final.com/computer/usb-s...d-p-13234.html
    usb พี่จีน ถูกโคตร ที่พันทิพย์ขายเกลื่อน

จะว่าไปก็มี Yamaha อีกอัน เมื่อก่อน(สมัยcreative ออก live ใหม่ๆ) ยี่ห้อพี่แกยังไม่ดูแย่ขนาดนี้น่ะ
    Quote Originally Posted by tiger X-fi View Post
    Diamond อีกยี่ห้อนึงครับ...ป่านนี้คงลืมกันแล้วว่าซาวน์การ์ดยี่ห้อนี้อยู่
    Diamond Monster Sound Card MX300 WaveTable Vintage PCI

เอาจับคู่กับตัวนี้ ที่ท่าน ManiacMaew ให้ข้อมูลมา..น่าจะแจ๋ม
    Wavetable Sound Synthesizer 4MB

แต่เดี๋ยวนี้คงไม่มีใครเล่นหรอก ...ใช้ซาวน์ฟร้อนง่าย แล้วก็ข้อมูลมากดี
    แต่มีคนที่เล่นทางนี้บอกว่า Wavetable น่าเล่นกว่า
    ผมนึกเอา...ก็คงเหมือนกับเรานั่งฟังเปียโน ที่มันมีไม่กี่คีย์เอง
    กับฟังเพลงผ่านคอมข้อมูลมากมายรายระเอียดระดับเสียงละเอียดกว่ามาก
    แต่สรุปว่านั่งฟังเปียโน ที่เค้าเล่นสดๆเพราะกว่า...น่าจะประมาณนี้มั้ง
    จะพยายามหาข้อมูลมาลงเรื่อยๆ ครับ เท่าที่เวลาจะอำนวยจากงานประจำครับ
    ตัวไหนที่น่าสนใจผมจะลองหาข้อมูลดูครับ หรือถ้าท่านมีข้อมูลมาแนะนำก็ดีมากเลยครับ
    จะได้เอามาลงไว้แบ่งๆ กันอ่านครับ ^^

CT4620 นี่ ถ้าอยากได้แทบจะต้องขุดหากันเลยมั้งครับ 555+
    Last edited by leolandss; 26 Sep 2010 at 22:55:59.

OverclockZone Member leolandss's Avatar

Quote Originally Posted by fenderfree View Post
    ทำในนี้เสร็จ รวบรวมข้อมูล แล้วไปเก็บใว้ใน wikipedia อีกทีดีมั้ยครับ
    น่าสนใจครับ แต่ไม่รู้จะหาข้อมูลได้มากพอรึเปล่าอะครับ

Quote Originally Posted by TroRuwA View Post
    http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/831279

ใส่ในกระทู้นี้ให้แล้วนะครับ ^^
    เห็นแล้วชื่นใจมากมาย
    ว่าแต่คงไม่มีใครมาก๊อป สองกระทู้นี้ไปเขียนหนังสือขายนะนี่
    ถ้ามีก็ดีนะท่าน จะได้ขอส่วนแบ่ง เอิ้กๆ

Quote Originally Posted by The_ripper View Post
    โอ้วๆๆๆๆๆ รออ่านๆๆๆๆๆ
    Quote Originally Posted by Mirilin View Post
    ยอดมากค่ะ *-*

กำลังหาข้อมูลพอดี อยู่ห้องสเป็กมีคนถามบ่อยมาก ๆ ๆ

จะได้ใช้อ้างอิงได้ ขอบคุณมากนะคะ ^^
    Quote Originally Posted by bs*wz View Post
    เยี่ยมมากคับ สู้ๆ
    Quote Originally Posted by renaw View Post
    แวะเข้ามาดู
    Quote Originally Posted by cowboythai View Post
    ขอบคุณครับ
    ครับผม จะลงข้อมูลเรื่อยๆ ครับ ^^

Quote Originally Posted by nikjaza View Post
    อยากซื้อ Xonar D1 มาฟังเพลงกับ 2.1 EACAN จังครับ ใครปล่อยบ้าง
    จะกลายเป็นกระทู้ตามหาการ์ดในตำนานแทนมั้ยนี่ เอิ้กๆ

OverclockZone Member vissarud's Avatar

ผมว่าเป็นกระทู้ที่ดีมากๆเลยครับ แนะนำให้สำหรับผู้ที่ถามหา จะได้อ่านได้สะดวก เหมาะกับนักเล่นใหม่ๆที่ต้องการ การ์ดเสียงให้เหมาะกับตัวเอง
    ทำเสร็จได้นี้ นับถือเลยครับ ความพยายามเต็ม100 ถ้าเกินร้อยนี้คง ...

OverclockZone Member chaipat004's Avatar

สุดยอดมากครับ ดีมากสำหรับท่านที่กำลังต้องการหา sound card เพื่อเป็นตัวเลือกในการตัดสินใจได้ดีเยี่ยม
    ถ้าเป็นไปได้ จับปักหมุดไปเลยก็น่าจะดี แหล่มสุดๆ ถูกใจวัยรุ่น

OverclockZone Member Knotto's Avatar

เข้ามาศึกษาข้อมูล+เอาใจช่วยครับ (สู้ๆ)

ปล.กระทู้ดีมีสาระ (+1 ปักหมุด)

OverclockZone Member tiger X-fi's Avatar

เดี๋ยวไว้ซื้อ Sound-Card USB จีนแดงมารื้อให้ดูว่ามีอะไรบ้าง
    เท่าที่ดูคร่าวๆน่าจะมีชิบตัวเดียว
    เอาตัวนี้มาให้ดูเล่น
    Antex Electronics StudioCard Digital Audio SC2000 PCI

SC2000 Specifications
    - 20-bit converters
    - Windows 95/98/NT/2000/XP
    - Programmable 32-bit 40 MHz DSP
    - 4 independent balanced analog I/Os (+4dBu or -10 dBV) and AES/EBU or S/PDIF digital I/O.
    - MIDI port with extensive buffering and time stamping.
    - 32-bit memory mapped board
    - Less than 0.003% total harmonic distortion
    - 98dB dynamic range
    - PLL-based sample clock generator (can be locked to an assortment of clock sources)
    - 6.25 to 50 kHz sample rates
    - Synchronization support: SMPTE, MIDI, VITC, Composite Video, PAL, word clock.
    Antex SC2000 Audio Drivers

Windows NT/2000/XP
    Support: All Current Antex Cards under Win NT4.0, 2000 and XP.
    File: drvntv1140-x86.exe (824k)

ู^
    ^
    เข้าใจหาของแปลกมายั่วได้เรื่อยๆ เลยนะครับท่านเสือ

Quote Originally Posted by Knotto View Post
    เข้ามาศึกษาข้อมูล+เอาใจช่วยครับ (สู้ๆ)

ปล.กระทู้ดีมีสาระ (+1 ปักหมุด)
    Quote Originally Posted by chaipat004 View Post
    สุดยอดมากครับ ดีมากสำหรับท่านที่กำลังต้องการหา sound card เพื่อเป็นตัวเลือกในการตัดสินใจได้ดีเยี่ยม
    ถ้าเป็นไปได้ จับปักหมุดไปเลยก็น่าจะดี แหล่มสุดๆ ถูกใจวัยรุ่น
    Quote Originally Posted by vissarud View Post
    ผมว่าเป็นกระทู้ที่ดีมากๆเลยครับ แนะนำให้สำหรับผู้ที่ถามหา จะได้อ่านได้สะดวก เหมาะกับนักเล่นใหม่ๆที่ต้องการ การ์ดเสียงให้เหมาะกับตัวเอง
    ทำเสร็จได้นี้ นับถือเลยครับ ความพยายามเต็ม100 ถ้าเกินร้อยนี้คง ...
    ครับ ^^

แต่ตอนนี้ชักมึนๆ เริ่มจะใกล้.... แล้วละครับ

OverclockZone Member stport's Avatar

ข้อมูลดีมากๆครับ ได้รู้ความแตกต่างของแต่ล่ะตัว ทำให้ผมเกิดกิเลสอีกแล้วสิ 555 (อยากได้ๆ) อิอิ

OverclockZone Member ManiacMaew's Avatar

ข้อมูลเพิ่มน่ะครับ
    มีการ์ดในมือช่วยส่องให้
    2zs sb0350 แจ็คทอง
    ชิพdac cs4392-KQ
    opamp 4558c ของst
    Last edited by ManiacMaew; 28 Sep 2010 at 15:06:30.

Quote Originally Posted by stport View Post
    ข้อมูลดีมากๆครับ ได้รู้ความแตกต่างของแต่ล่ะตัว ทำให้ผมเกิดกิเลสอีกแล้วสิ 555 (อยากได้ๆ) อิอิ
    ^^

Quote Originally Posted by ManiacMaew View Post
    ข้อมูลเพิ่มน่ะครับ
    มีการ์ดในมือช่วยส่องให้
    2zs sb0350 แจ็คทอง
    ชิพdac cs4392-KQ
    opamp 4558c ของst
    เพิ่มเติมข้อมูลแล้วครับ ขอบคุณครับ ^^

OverclockZone Member groyjimaru's Avatar

สุดยอด เป็นกำลังใจให้ครับ

อยากรู้ SB0880 ด้วยครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member เบบี้'s Avatar

ช่วยอีกแรงครับ

Terratec Aureon 7.1 Space

- 7.1 channel , Optical in/out
    - VIA Envy24HT
    - Dac : Wolfson WM8770

OverclockZone Member aekunited's Avatar

good topic

เห็นแล้วอยากได้ D2 ระหว่าง D2/Xfi/2Zs ตัวไหนเด่นด้านไหนมากกว่ากันบ้างนะครับ

OverclockZone Member ManiacMaew's Avatar

ข้อคิดเห็น - ถือเป็นการกลับชาติมาเกิดของ Audigy SE [SB0570] ก็ได้ละมั้ง ทั้งชิบก็เป็น CA0106 เหมือนเดิม
    เพิ่ม C ข้าไปอีกหน่อย รูปแบบวงจร และอุปกรณ์ที่ใช้แทบจะไม่ต่างกันเลย เปลี่ยนสีหน่อย แนวเสียงเหมือนเดิม ยังดีที่ใช้
    Driver X-fi เสียงเลยเจนจัดขึ้น ( แต่เอา SB0570 มา mod driver X-fi แล้วเสียงก็ไม่หนีกัน )
    เพิ่มเติมให้อีกนิด เคยไปเกาะกระจกร้านมือสองส่องดูแล้ว
    sb0790 x-fi audio ยังมีจุดต่างกับ sb0570 อยู่ที่ชิพdac อีกด้วย
    sb0570 ใช้ของwm เบอร์อะไรไม่รู้จำไม่ได้
    ส่วนsb0790 นี้ถ้าจำไม่ผิด ของcs พวกตระกูล4382 ที่creative ชอบใช้ ให้snr ที่สูงกว่า
    แต่ต้องการวงจรที่ซับซ้อนและc เยอะกว่า

แล้วก็เท่าที่ดูจากรูป
    audio out ไปfront sb0790เป็นหัวต่อแบบintel hd แล้ว เคสใหม่ๆ รับได้
    sb 0570 เหมือนจะเป็นแบบเก่าของcretive ต้องใช้กับfrontของcreative ไม่ก็แปลงหัว

Quote Originally Posted by groyjimaru View Post
    สุดยอด เป็นกำลังใจให้ครับ

อยากรู้ SB0880 ด้วยครับ ขอบคุณครับ
    จะเอามาลงให้ครับ ^^

Quote Originally Posted by เบบี้ View Post
    ช่วยอีกแรงครับ

Terratec Aureon 7.1 Space

- 7.1 channel , Optical in/out
    - VIA Envy24HT
    - Dac : Wolfson WM8770
    ขอข้อมูลเพิ่มอีกหน่อยได้ไหมครับ เช่น ราคามือ1 มือ2 จุดเด่น/ด้อย แล้วก็แนวเสียงครับ ^^

Quote Originally Posted by aekunited View Post
    good topic

เห็นแล้วอยากได้ D2 ระหว่าง D2/Xfi/2Zs ตัวไหนเด่นด้านไหนมากกว่ากันบ้างนะครับ
    ขึ้นอยู่กับว่า ท่านจะเอาไปใช้ด้านไหนมากกว่า แล้วชอบเสียงสไตล์แบบไหนด้วยครับ ^^

เพิ่มเติมให้อีกนิด เคยไปเกาะกระจกร้านมือสองส่องดูแล้ว
    sb0790 x-fi audio ยังมีจุดต่างกับ sb0570 อยู่ที่ชิพdac อีกด้วย
    sb0570 ใช้ของwm เบอร์อะไรไม่รู้จำไม่ได้
    ส่วนsb0790 นี้ถ้าจำไม่ผิด ของcs พวกตระกูล4382 ที่creative ชอบใช้ ให้snr ที่สูงกว่า
    แต่ต้องการวงจรที่ซับซ้อนและc เยอะกว่า

แล้วก็เท่าที่ดูจากรูป
    audio out ไปfront sb0790เป็นหัวต่อแบบintel hd แล้ว เคสใหม่ๆ รับได้
    sb 0570 เหมือนจะเป็นแบบเก่าของcretive ต้องใช้กับfrontของcreative ไม่ก็แปลงหัว
    ผมขอหาข้อมูลเพิ่มสักหน่อย แล้วจะลงเพิ่มเติมให้ครับ
    ข้อมูลที่ท่านแนะนำมามีประโยชน์มาก ขอบคุณครับ ^^

Page 2 of 12 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks