Announcement

Collapse
No announcement yet.

x3 440 และ x4 635 X3 440 ดีกว่ายังไง หากไม่นับราคาครับ จะซื้อคอมแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x3 440 และ x4 635 X3 440 ดีกว่ายังไง หากไม่นับราคาครับ จะซื้อคอมแล้ว

คือ ผมติดอยุ่ว่าจะใช้อะไรดี
    ระหว่าง amd x3 440 กับ x4 635 ราคาต่างกันไม่ถึงพัน
    แต่อยากทราบว่า ความต่างของราคา คุ้มมั้ยกับการเพิ่ม x3 เป็น x4

x3 ชนะ x4 ด้านใดบ้าง
    และ x4 ชนะ x3 ด้านใดบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ปล เรื่อง M/B asrock880 กับ gigabyte880 ใช้อันไหนดีครับ
    ความทนทานพอๆ กันหรือเปล่า?
    Last edited by mermirud; 25 Sep 2010, 13:01:52.

ผมว่าข้ามไป x4 เลยดีกว่า
    ส่วน mb ถ้าไม่คิดมาก เอา asrock ก็ได้ เดวนี้มันไม่เหมือนก่อนแล้ว

Comment

ลองอ่านดูเอาค่ะ

http://www.overclockzone.com/zolkorn...440/index.html

Comment

ผมก็ไม่เซียนนะครับ ได้เท่าที่ตัวเองพอเข้าใจล่ะกัน

ก็ตามวัตถุประสงค์ของท่านด้วยว่าเน้นใช้งานแบบไหน ถ้าเล่นเกมส์หลักๆ CPU x4 จะได้เปรียบกว่า x3 ครับ มีหลายๆหัวช่วยทำงานดีกว่าหลายๆด้าน เกมส์ใหม่ๆที่ออกมาหรือกำลังจะออกวางจำหน่าย ค่องข้างจะเน้น CPU หลายๆหัวแล้ว
        ถ้าท่านไม่ได้ใช้เล่นเกมส์แค่ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์นิดหน่อยพอเป็นพิธี x2 ก็สบายๆแล้วครับ

ตามความคิดผม x3 ดีตรงที่ราคาถูกกว่า แต่ให้ประสิทธิภาพที่ดีกว่า x2 แต่น้อยกว่า x4 แถมลุ้นเปิดหัวกลายเป็น x4 ได้ด้วยราคาที่ไม่แพง ตรงนี้ล่ะที่คุ้มกว่าครับ(ต้องดวงจริงๆนะครับ)

ผมใช้ x3 435 เน้นเล่นเกมส์เป็นหลัก งบผมมีเท่านี้ก็เล่นตามที่เรามี ประสิทธิภาพที่ได้ผมค่อนข้างพอใจอยู่พอสมควร เล่นได้หมดทุกเกมส์ ณ.ปัจจุบัน ขอรอดู Athlon II x6 ก่อนค่อยว่ากันแต่ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่

ลองดูที่เวปนี้ก็ได้ครับมีให้เลือกเปรียบเทียบ ชอบอันไหนเลือกเลย ^^
        http://www.anandtech.com/bench/Product/122?vs=119
        Last edited by Marionet; 25 Sep 2010, 13:11:23. Reason: เพิ่มเติมเวปครับ

Comment

x6 มา แล้วราคา x2 จะลงไหมหงะ กำลังจะประกอบคอมไปเล่น full hd ที่บ้าน คับ

Comment

athlon x6 น่าจะอีกนาน

Comment

athlon ปกติตามมาอย่างน้อย 1 ปี ทุก x ผมว่าปีหน้าคงได้เห็นแล้วล่ะ x6

Comment

ครับ ก็ว่าจะเอามาเ่ล่นเกมปกติ แล้ว oc ด้วย ยังหาที่ประกอบไม่ได้เลย banana it แพงมาก ^^ุ

Comment

สวัสดีครับ

คือมันเป็นโจทย์ที่ค่อนข้างยากหน่อยนะครับ

ต้องบอกแบบนี้ครับ จริงๆแล้วอยู่ที่ผู้ซื้อว่าจะใช้งานมันคุ้มปรสิทธิภาพหรือเปล่า

ถ้าว่ากันเดิมๆไม่พึ่งปาฏิหารย์ x4 ชนะทุกด้านครับ(เรื่องกินไฟก็ชนะ เพราะกินไฟมากกว่า อิอิ) ถ้าท่านเจ้าของกระทู้ไม่เดือดร้อนที่จะเพิ่มเงินอีก 800 เลือก x4 ไปเถอะครับ เค้าว่ากันว่าตัวนีความคุ้มค่ามาเป็นอันดับหนึ่ง ไม่ว่าจะเล่นเกม ทำงาน ราคาต่อคุณภาพ คุ้มสุดๆ เรื่องเกมนี้ขอโม้สักนิดนะครับ จากประสบการส่วนตัว คือจะบอกว่า CPU 2 หัว กับ 4 หัว นี่ความลื่นไหลในการเล่นต่างกันมากเลยนะครับ ยิ่งเล่นเกมยิงๆแล้วด้วยละก็
                  หันซ้าย หันขวาจะไม่มีสะดุดเลยแหละครับ ได้อรรถรสมากขึ้นเลยทีเดียวครับ

ส่วนเรื่องบอร์ดจะว่าไปก็ได้ทั้ง 2 ค่ายแหละครับ แต่ถ้าในเชิงชื่อเสียง gig เค้าจะมีชื่อกว่าหน่อยครับ

ป.ล.อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวผมเท่านั้นนะครับ ส่วนตัวผมใช้ phenom x4 B50 อยู่ครับ ขอโม้อีกสักนิดแล้วกันนะครับ
                  CPU ตัวนี้เทพมากเลยครับ ผมจับ B50 มาประมาณ 2 ตัว ตัวนี้ bus CPU แรงมากอัด BUS 280 ยังเทสผ่านเชื่อเค้าเลยครับ
                  ภูมิใจกับ cpu ตัวนี้จริงๆครับ

Comment

วิธีการระเบิดหัว นี่ พึ่งดวงอย่างเดียวหรอครับ

Comment

คือดวงที่หมายถึงนี่ มันเป็นดวงที่เราจะไปเจอ CPU ที่มันสามารถเปิดหัวได้ครับ

ส่วนมากมันจะมาเป็นล้อตๆ ต้องเชคเลขล้อตของ cpu นั้นๆ ตามเวปนี้แหละครับ

แต่ก็อีกแหละครับใช้ว่าทุกตัวจะสามารถ

Comment

เปิดได้ ก็ใช่ว่า มันจะเสถียร ค่ะ ดวงล้วนๆ

Comment

640 645 ก็จะมา เอาดีๆ ไปเลย

Comment

ดีๆ คือไรครับท่าน 640 เลยหรอครับ

Comment

Working...
                            X