ติดตั้ง NOD32 แล้วเข้าอินเตอร์เนตไม่ได้เลยครับ
อาการ คือ เวลาติด NOD32 แล้วจะเข้าเวป โหลดเกม (ออนไลน์) หรือ
ทำอะไรเกี่ยวกับเนตไม่ได้เลยครับ นอกจากต้องถอนการติดตั้งถึงเข้าได้

พอลองเปลี่ยนมาใช้ Kaspersky 7.0 เข้าเนตได้ครับ แต่..อืดมากๆ
บางทีเข้าหน้าเวปพันทิปยังไม่ได้เลยครับ

เนตที่ผมใช้เป็นเนตหอ เค้าก็ไม่ได้บล๊อกอะไรผมนะ โหลดบิท เล่นเกม
ได้ปกติ จึงอยากรู้ว่่ามันเกิดจากอะไร มีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ ช่วยทีนะ