Announcement

Collapse
No announcement yet.

⚑...⚑...⚑...ช่วยแนะนำ Amp กำลัง 10-20 Watt ให้หน่อยนะครับ...⚑...⚑...⚑

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ⚑...⚑...⚑...ช่วยแนะนำ Amp กำลัง 10-20 Watt ให้หน่อยนะครับ...⚑...⚑...⚑

ตอนนี้อยากได้แอมป์กำลังไม่ต้องมาก ต้องการแบบเสียงสุดแจ่มอ่ะครับผม ใจอยากได้เป็นแอมป์หลอดอ่ะครับ ไม่รู้ว่าตัวไหนน่าสนใจครับ สำหรับ Amp กำลังน้อยๆแบบนี้ ขอบคุณครับผม

10-20 Watt ถ้าแบบกระป๋องๆ ผมรู้ดีเลยน่ะ..
    ถ้าหลอดไม่รู้เรื่อง....555+

Comment

งบเท่าไหร่ครับ แอมป์หลอด 20 วัตต์ก็แพงเอาเรื่องอยู่นะครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
        10-20 Watt ถ้าแบบกระป๋องๆ ผมรู้ดีเลยน่ะ..
        ถ้าหลอดไม่รู้เรื่อง....555+
        เป็นแบบกระป๋อง เปงยังไงครับผม

Originally posted by fenderfree View Post
        งบเท่าไหร่ครับ แอมป์หลอด 20 วัตต์ก็แพงเอาเรื่องอยู่นะครับ
        งบมีไม่มากอ่ะครับผม แต่อยากได้เสียงแบบของแพงๆจะมีไหมเนี้ย...55555

Comment

NAKOYA เลยครับ โมแล้วเสียงดีเลยล่ะ
          แต่ของเดิมๆเสียงมันก็พอฟังได้เลยนะ

25W 850 บาทเอง
          ซื้อของมาลอง โมนั่น โมนี่ หมดไปหลายตัง TT

Comment

เห็นตัวเลขน้อยๆนึกถึงแอมป์คลาส A
            Accuphase E-560 30 วัตต์
            หรือ
            Mark Levinson ML-2 25วัตต์

Comment

Originally posted by milestone View Post
              NAKOYA เลยครับ โมแล้วเสียงดีเลยล่ะ
              แต่ของเดิมๆเสียงมันก็พอฟังได้เลยนะ

25W 850 บาทเอง
              ซื้อของมาลอง โมนั่น โมนี่ หมดไปหลายตัง TT

หาคนสืบต่อ มีอีกสัก2-3คน เปิดคลับกันดีกว่า 555

Comment

นั่นสิ มีใครสนใจ ยี่ห้อโนเนมแบบนี้มั่งน้า แต่ยี่ห้อนี้น่าเล่นแค่รุ่นล่างๆอะ รุ่นสูงเห็นช่างหลายคนว่าโดนวางยาหลายรุ่นอยู่ TT

Comment

อยากได้หลอด ลองไปฟังตัวนี้ครับ แต่ไม่รู้ยังอยู่ป่ะนะ รู้สึกจะ 10watt

http://www.thaiaudioclub.net/board/i...hp?topic=436.0

Comment

Jolida นี่เอง
                    หลอดผมชอบของ TS อะ เสียงมันหวานได้ใจมากเลย

Comment

Originally posted by milestone View Post
                      Jolida นี่เอง
                      หลอดผมชอบของ TS อะ เสียงมันหวานได้ใจมากเลย
                      ผมกะชอบนะ อิอิ

Comment

Working...
                      X