Announcement

Collapse
No announcement yet.

x4@B55 ทำไมยังเป็น 2cores2threads

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x4@B55 ทำไมยังเป็น 2cores2threads

เพิ่งเริ่มใช้ amd ครับขอคำแนะนำด้วยครับ คือ ผมเปิดหัวจาก2เป็น4แล้วทำไม
    cpu z ยังเห็นเป็น2หัวเหมือนเดิม(ตามรูป) ใช้ 890GPA-UD3H+X4@B55
    แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
    Attached Files

ไปดูใน Start > Run > msconfig > boot > advanced options
    ถ้ามีติ๊กอยู่ก็เอาออกแล้วรีเครื่องครับ
    ถ้าไม่ใช่ก็คงเปิดได้ไม่ดี

Comment

ha ha ปัญหาเดียวกับผมเลย ท่าน vfriend ก็มาช่วยเหลือ เหมือนเคยเช่นเดิม

Comment

เย้.....ได้แล้วครับผม โง่อยู่นาน เห็นเป็น4แล้วครับ ขอบคุณท่านV-FrIeNd มากๆครับผม

Comment

โชว์ เจ้าตัวหน่อยคับ รหัสไหน อ่ะ
          Last edited by teenjoeclu; 25 Sep 2010, 16:45:33.

Comment

Working...
          X