overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 76
    OverclockZone Member

Default ค่าไฟเป็นหมื่นเป็นเพราะคอมป่าวครับช่วยดูที

ตกใจกะค่าไฟมาก คาดว่าไม่น่าเป็นเพราะคอมผมแต่ลองถามเซียนดูอีกทีเพื่อความแน่ใจครับ

i7 870
    GTX480
    Ram 4GB
    PSU 730W

คร่าวๆประมาณนี้ครับ

มาเป็นหมื่นเลยช็อคโลก 5555

OverclockZone Member umbrella's Avatar

ไม่มีทาง อ่ะ ของผม i7920 Gtx 470 ram 6 Nox 1000
    ค่าไฟ700 บาท ย้ำอีกที 700บาท Wiiก็มีเปิดน้อยกว่าคอมครึ่งนึง

เปิดตลอดไม่เคยปิดแม้เเต่ไปตจวเป็นเดือนก็เปิดเรนเดอรืงานไว้ CPU วิ่งร้อยย ตลอดดไม่เรนเดอร์งานก็เล่นเกมส์

คอมเครื่องเดียวเต็มที่ให้พันนึงก็สุดๆแล้ว

OverclockZone Member laziozas's Avatar

ค้างมากี่เดือนครับ ....

OverclockZone Member The_ripper's Avatar

เป็นไปไม่ได้ หมื่นฝ่านี่ระดับโรงงานแล้วนะ
    ค้างจ่ายอ๊ะป่าว

OverclockZone Member darkwiess's Avatar

ไฟรั่วรึเปล่าครับ ลองตรวจเช็คดูดีๆ

เล่น ก้เดือนนี้เล่นแค่ เสาอาทิตครับ แต่มีอาทิตนึงเล่นทั้งอาทิต บ้ายโมง ถึงตี 3-4 แต่แค่อาทิตเดียวครับ ที่เหลือเล่นแค่ เสาอาทิต

ไม่เคยเปิดค้างเกิน 24 ชม ครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เป็นไปไม่ได้อ่ะครับ

OverclockZone Member chawin007's Avatar

เหมือนตั้งกระทู้ เอา ฮา เลยอะ

OverclockZone Member nappapa's Avatar
    ถ.จันทร์-วัดสุทธิฯ กรุงเทพฯ/ม.8 ต.หัวไผ่ อ.เมือง จ.อ่างทอง

มิเตอร์โดนแฮคก์ป่าวครับ?

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

มีใครมาลักลอบจิ้มไฟบ้านคุณป่าวอ่ะ

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

กำ มายังไงเนี่ย

แล้วปกติเดือนละเท่าไร่ครับ ถ้าปกติเดือนละ9พันปลายๆ ใช้คอมอีกเครื่องจะถึงหมื่นก็ไม่แปลก

แต่ถ้าค่าไฟขึ้นแบบกระโดดผิดปกติก็ลองตามนี้ครับ
    ขั้นแรกเอาหน่วยที่อ่านในบิลไปเทียบที่หม้อก่อนว่าใกล้เคียงกันป่าว พนักงานอาจจดผิด อันนี้ผมเคยเจอ
    ขั้นสอง ถ้าหน่วยถูกลองปิดเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกอย่างในบ้าน แล้วเดินมาดูหม้อว่ายังหมุนรึเปล่า ถ้าหมุนคือไฟรั่ว
    ขั้นสาม ถ้าไม่ใช้2ข้อแรกก็ติดต่อการไฟฟ้าครับ โทรไปด่าก่อน แล้วค่อยคุย ถ้าคุยก่อนด่า จะโดนมันชิงด่าก่อน . . .

OverclockZone Member Rdfaiz's Avatar

อ่านชื่อกระทู้แล้วผมกะว่าจะเข้ามาเจอรูปประกอบมีคอมเรียงกันเป็นตับนะ.. แค่อิแบบนี้มันไม่ใช่แล้วล่ะ lol

หุหุ....

ถ้ามาตั้งเอาขำ ๆ ก็เลิกเหอะครับ ถ้าเรื่องจริงคนเจอค่าไฟเป็นหมื่นถ้าไม่ได้เปิดโรงงานหรือทำธุรกิจอะไรที่ใช้ไฟเยอะ ๆ คงเป็นบ้าเป็นหลังไปแล้วล่ะ คงไม่มาเหมือนบอกผ่าน ๆ กันแบบนี้หรอก บ้านผมเครื่องใชเไฟฟ้าเยอะครับ แอร์ก็มีตั้ง 3 ตัว เปิดบ่อย ๆ อยู่ 2 ตัวคือตัวในห้องนอน 2 ห้อง ห้องนึงเป็นแอร์เก่า คอมม์ก็เล่นทีวันนึงไม่ต่ำกว่า 2-3 ชั่วโมง วันหยุดอาจมากกว่า 5-6 ชั่วโมง เปิด 24 ชั่วโมงบ้างบางครั้ง ยิ่งทีวีไม่ต้องพูดถึง บางวันดูกันแทบไม่ได้พัก เพราะที่บ้านทุกคนทำงานเป็นก่ะ คนนึงออกจากบ้านอีกคนเพิ่งเลิกงาน กลับมาถึงก็เปิดทีวีดูข่าวกัน วันหยุดพ่อก็ชอบใช้เลื่อยไฟฟ้า พวกเครื่องมือหนักต่าง ๆ ทำเฟอร์นิเจอร์ไม้เล่น แต่ถึงงั้นค่าไฟผมสูงสุดก็ประมาณ 4000 ครับ ช่วงนี้เหลือ 2000 ต้น ๆ ด้วยเพราะเปิดแอร์น้อย

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

ผมว่าลองไปสอบถามการไฟฟ้าก่อนดีกว่าครับ

1 หมื่นนี่เป็นไปไม่ได้หรอกถ้าจะถึงต้องต่อ 10 หลังขึ้นไป

OverclockZone Member lords's Avatar

ช่วงนี้มันช่วงปิดเทอมครับ

OverclockZone Member maruto's Avatar
    Bangkok , ประชาชื่น

สงสัยติดแอร์ในคอม 55+
    Last edited by maruto; 25 Sep 2010 at 21:20:19.

OverclockZone Member laziozas's Avatar

FAKA ครับ ...

OverclockZone Member warningjr's Avatar

Quote Originally Posted by laziozas View Post
    FAKA ครับ ...
    FAKA ? FAKE ?

- -

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks