Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ อยากรู้ 5870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ อยากรู้ 5870

คืออยากทราบว่า 5870 Series PWC PCS+ กับ Vapor-X 5870 2 ตัวนี้ตัวไหนแหล่มกว่ากันในเรื่อง
    1.การกินไฟ
    2.ความเย็น(อุณหภูมิ)
    3.ประสิทธิภาพ
    หรือพอๆ กัน แต่เนื่องจากที่ผมเข้าใจคือ มันการ์ดเป็นที่ทางบริษัทเค้าออกแบบลายวงจรเองเลยอยากรู้ว่าตัวไหนแหล่มกว่า
    ขอบคุณครับ

Vapor-X สวยดีครับ
    ปล.ถ้าผมจำไม่ผิด Vapor-X จะมีสองตัวนะครับ ตัว 1g/2g
    ถ้าเป็นตัว 2g เทพจุติครับ เป็นรองแค่ gig 5870

Last edited by phiphob; 25 Sep 2010, 19:49:41.

Comment

แล้วถ้าเทียบกับ PWC 5870 PCS+ ละครับ Spec เดียวกัน

Comment

ผมว่าถ้าท่านจะซื้อมือ1(ของใหม่) ผมแนะนำเป็นมือสอง (สภาพดี)ดีกว่าครับมันคุ้มกว่า ส่วนประกันเลือกเอาเลยท่าน

Comment

Originally posted by RedEye View Post
          แล้วถ้าเทียบกับ PWC 5870 PCS+ ละครับ Spec เดียวกัน
          Sapphire เป็นการ์ดที่ผมให้ความสนใจลำดับต้นๆ สำหรับค่ายแดงครับ
          ไม่ว่าจะเป็น REF1/REF2

Comment

PWC +1

Comment

Vapor-X

Comment

up ครับ ไม่ค่อยตรงประเด็น ^^" เท่าไหร่

Comment

ใช้ Asus EAH 5870 อุณภูมิห้องประมาณ 30 - 35 องศา

ถ้าปรับรอบพัดลมการ์ดจอ Auto เวลาเล่นเกม อุณภูมิจะอยู่ที่ 70 - 80 ขึ้นไป

แล้วแต่เกมนะ เคย Crysis ปรับ Auto ทะลุ 80อยู่เหมือนกัน แต่ไม่มาก

แต่ถ้า ปรับพัดลม 36% (2500rpm) จะร้อนไม่ถึง 70องศาเลย อย่างมากก็ 68 - 69 (ที่อุณภูมิห้อง ไม่แอร์ ประมาณ 30+)

idel Fanauto 44+ c
                  idel Fan 36% 38 - 42 c

Comment

Originally posted by vibe View Post
                    Vapor-X

Comment

พี่จิ๊กสวยเซ็กซี่น่าเสียบ(ลงบอร์ด)จังคับ

Comment

Vapor-X

Comment

Originally posted by phiphob View Post
                          Sapphire เป็นการ์ดที่ผมให้ความสนใจลำดับต้นๆ สำหรับค่ายแดงครับ
                          ไม่ว่าจะเป็น REF1/REF2
                          Originally posted by vibe View Post
                          Vapor-X
                          Originally posted by moosaa View Post
                          Vapor-X
                          +1 ผมก็ชอบครับตัวนี้ Sapphire Vapor-X

Comment

5870 PWC+
                            แรง
                            ลากไกล โดยไม่ต้องเพิ่มไฟ และเพิ่มไฟไม่ได้ อิอิ
                            เย็นๆ ลากขนาดนี้เล่นเกมส์ไม่เกิน 70

อยากสวยไป vapor-x
                            สำหรับค่ายแดง ผมชอบ sapphire มากที่สุด
                            รองจาก Asus

Comment

5870 pcs+ ใช้อยู่เย็นอย่างไม่น่าเชื่อ

ส่วน sapphire เป็นยี่ห้อที่ไม่ค่อยถูกโฉลกด้วย
                              เคยซื้อของใหม่ที่ Bigit เปิดเล่นเกมไปไม่ถึงสิบนาทีดับ
                              และเปิดไม่ติด ต้องเสียเวลาเอาไปเปลี่ยนที่ร้าน Bigit 3 ครั้ง
                              ร้านนี้ก็ดี ให้เปลี่ยนโดยไม่ต้องเทสเลยใน 2 ครั้งแรก
                              หยิบตัวใหม่ให้เลย ครั้งที่ 3 เทส เปิดไม่ติดจริงๆ
                              คร่าวนี้เลยเสนอเปลี่ยน power color ให้
                              เลยหมดปัญหาไป หลังจากนั้นไม่เคยซื้อ sapphire อีกเลย

Comment

Working...
                              X