Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำโปรแกรม Lock หน้าจอทีครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำโปรแกรม Lock หน้าจอทีครับผม

อยากรบกวนท่านสมาชิกช่วยแนะนำโปรแกรม Lock หน้าจอทีครับ

ตัวอย่างการใช้งาน เช่น ผมเปิดคอมพิวเตอร์โหลด Bit Torrent ทิ้งไว้ แล้วไม่ได้อยู่หน้าจอคอมพิวเตอร์ มีโปรแกรมตัวไหนบ้างที่สามารถ Lock ไม่ให้ใช้งานคอมพิวเตอร์แต่ยังสามารถต่อ Internet และโหลด Bit หรือไฟล์ไว้ได้อย่างปกติครับ

ขอบคุณครับผม

ผมใช้ตัวนี้อยู่เวลาล๊อคสามารถใส่ตัวอักษรเองได้

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ

Comment

มันใช้ในระบบแลนได้ไหมครับ เช่นไปล็อกเครื่องอื่นๆ ในวงแลน

Comment

ง่ายสุด ก็ กด Window + L ครับ มันก็ล๊อกจอให้แล้ว แต่ว่า ต้องใช้โปรไฟล์ที่ตั้งพาสเวิดนะครับ

Comment

Lookmypc43

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ ใช้ง่ายดี

มันอยู่ตรงทาสบา คลิกล็อก
            กดคีบอร์ ใส่พาส ปลดล็อก ง่ายดีครับ ลองดู

Comment

WinGuard Pro 2009 v7 ต้องตัวนี้เลยครับ Lock แหลก

Winguard Pro : เป็นโปรแกรมประเภทรักษาความปลอดภัยของเครื่องเรา ที่มีการเข้าใช้เครื่องจากบุคคลแปลกหน้า หรือเด็กๆมือบอน ส่วนของโปรแกรมนี้จะสามารถทำการล็อคในการเข้าใช้คำสั ่งต่างๆที่เราไม่อยากให้บุคคลแปลกหน้า (และหน้าแปลกด้วยอ่ะป่าว) สามารถเข้าไปได้ รวมถึงถ้าใครมีน้องๆที่ชอบมือบอน หรือคนที่ทำร้านเนตอยู่ แล้วเจอพวกลูกค้ามือบอนลบนู้นลบนี่ รวมถึงการปรับแต่งนู้นนี่เสียเละไปหมด จะให้มาทำการ Ghost ใหม่บ่อยๆก็ไม่ไหวหรอกนะ เสียเวลามาก เรามาจัดระเบียบการใช้งานกับบุคคลที่เข้ามาใช้งานคอม พิวเตอร์ดีกว่านะครับ วิธีนี้เข้าเรียกว่า "กันไว้ดีกว่าแก้" ถ้าการใช้ Ghost คือ เค้าเรียกว่า "วัวหายแล้วล้อมคอก" ท่านจะเลือกใช้คติแบบไหนล่ะครับ คิดเอาเองนะ การใช้ Winguard Pro เหมาะอย่างยิ่งสำหรับผู้ที่ประกอบกิจการร้านอินเตอร์ เนต และวิธีนี้ยังใช้ได้ดีกับการกันไม่ให้น้องๆมาลบข้อมู ลของเราด้วย สรุปว่าโปรแกรมนี้เยี่ยมจริงๆครับ

Comment

Originally posted by Prinze View Post
                ง่ายสุด ก็ กด Window + L ครับ มันก็ล๊อกจอให้แล้ว แต่ว่า ต้องใช้โปรไฟล์ที่ตั้งพาสเวิดนะครับ

Comment

Working...
                X