Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้ามาช่วยตอบทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้ามาช่วยตอบทีครับ

คอมผมมัน Pentium[R]4 CPU 2.85GHz 280GHz .1.50GB of Ram
    ส่วนการ์ดจอ FX 5500

คือว่าผมมีงบอยู่2700ถึง3000 อยากจะอัพการ์ดจอใหม่อครับแต่ของผมมันเป็น AGP
    อยากจะถามว่าควรอัพตัวไหนดีมีงบแค่3พันประมาณคือผมจะถามอีกอย่างว่าจะไส่ HD 4650 ได้ไหมครับ
    หรือไงแนะนำให้ทีครับ

แรม DDR2 ป่าว ถ้าใช่

อัพเครื่องใหม่ดีกว่าครับ

แล้วค่อยเพิ่มแรมทีหลัง

งบ 3000 ได้ บอร์ด+cpu ใหม่แล้วครับ แรงกว่า P.4 มากมาย VGA ออนบอร์ด เล่นเกมออนไลน์ได้ด้วย

หาเพิ่มอีก สัก 1500 ร่วมกับ ของเก่าคับ

Comment

เก็บตังอีกหน่อยซื้อใหม่ดีกว่าครับ คุ้มกว่าเยอะเลย บอร์ด ซีพียู แรม
      Last edited by vibe; 25 Sep 2010, 22:41:10.

Comment

DDr2 ครับ คือผมมีงบไม่เยอะอะครับและถ้าจะเปลี่ยนบอร์ดอย่างเดียวได้ปะครับหรือช่วยแนะนำทีครับ

Comment

E3300 1550
          GIGABYTE GA-G41-COMBO (DDR2/DDR3) 1790
          รวม 3340 บาท

การ์ดจอก็ใช้ออนบอร์ดไปก่อนครับ มีงบค่อยหามาใส่

Comment

และถ้าออนบอร์ดจะเล่นพวกเกมส์ไหวหรอครับผมอยากเล่นพวก gta iv pes2010 2011

Comment

gta iv
              ไม่ไหวตั้งแต่ แรมกับ Cpu แล้วอ่ะครับ

Comment

และสามารถไส่แรมเก่าได้ใช่ปะครับ DDr2อะและช่วยแนะนำทีว่าการ์ดจอควรใช่รุ่นไหนครับ

Comment

ไม่ๆคือผมจะเปลี่ยนบอร์ดใหม่อะครับตามนี้ที่เขาบอกอะ E3300 1550
                  GIGABYTE GA-G41-COMBO (DDR2/DDR3) 1790
                  รวม 3340 บาท
                  ที่ผมถามคือ ถ้าเปลี่ยนแล้วควรใช้การ์ดจอรุ่นไหนดีที่ไม่แพงแต่เล่นเกมดีๆหน่อย

Comment

ออนบอร์ดผมเล่น ไครซิล ได้นะแต่กระตุกตอนคนเยอะๆ ส่วนออดิชั่น[ออนไลน์] ลื่นๆ ครับ ^^

Comment

Originally posted by zerjing View Post
                      คอมผมมัน Pentium[R]4 CPU 2.85GHz 280GHz .1.50GB of Ram
                      ส่วนการ์ดจอ FX 5500

คือว่าผมมีงบอยู่2700ถึง3000 อยากจะอัพการ์ดจอใหม่อครับแต่ของผมมันเป็น AGP
                      อยากจะถามว่าควรอัพตัวไหนดีมีงบแค่3พันประมาณคือผมจะถามอีกอย่างว่าจะไส่ HD 4650 ได้ไหมครับ
                      หรือไงแนะนำให้ทีครับ
                      AGP ตอนนี้หายากครับ พวกแรงๆจะเป็น PCI-E กันหมดแล้ว
                      Slot AGP ใส่ HD 4650 ไม่ได้ครับ

ถ้าจะเล่นเกมอย่าง GTAIV มันไม่อยู่ที่การ์ดจออย่างเดียวนะครับ CPU/RAM ก็มีผลครับ เก็บเงินอีกซักพักแล้วเอาชุดดีๆครับ
                      งบในตอนนี้ ไม่พออย่างแรงครับ

ด้วยความเคารพ :P

Comment

เก็บตังเพิ่ม ซื้อใหม่ยกชุด เป็นคำตอบสุดท้าย ^^

Comment

เปลี่ยนใหม่เลย เปลี่ยนแต่การ์ดจอคอขวดนะเอ้อ

Comment

ผมจะไปเปลี่ยนเป็น E3300 GIGABYTE GA-G41-COMBO (DDR2/DDR3
                            การ์ดจอใช้ไรดีครับผมมีเงิน4500 2อย่างรวม3300 เหลือ1200เล่นการ์ดจอตัวไหนดีครับ PCI อะ แนะนำทีครับ

Comment

วันนี้ผมไปซื้อมาแล้วครับ E3300 GIGABYTE GA-G41M-COMBO การ์ดจอ HD 4350 เล่นเกมส์พอได้ไหมครับพึ่งถอยมา

Comment

Working...
                              X