overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ถามเรื่องการเครมของคับ

OverclockZone Member nanodsci's Avatar

Default ถามเรื่องการเครมของคับ

คืออยากรู้ว่าของที่เราเครมได้มานี้มันเป็นของใหม่หร ือป่าวคับ แล้วส่วนของที่คืนบริษัทรเครมไปเขาเอาไปไหนหรอคับ คือพอดีไปเครมของจาก a&l มาคับ

OverclockZone Member cliff123's Avatar

เข้า ศูน เอาของใหม่ เขาโกงไม่้ได้หลอก โกงก็คงอยู่ไม่ได้หลอก

OverclockZone Member

ส่วนใหญ่ 80% เราจะได้ของซ่อมครับ น้อยมากๆที่จะได้ของใหม่แกะกล่อง

ของที่เราส่งเครมเค้าก็เอาไปซ่อมแล้ววนเครมใคนอื่นไงครับ

ปล. ภาษาไทยแน่นๆ หน่อยเหอะครับ
    หลอก > หรอก

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

เป็นของที่หมุนเวียนในสต๊อคซ่อมครับ
    -----------------------------
    ตัวแทนจำหน่าย เขาสั่งสินค้าเข้ามาขาย เขาจะสต๊อคสินค้าส่วนหนึ่งเอาไว้ สำหรับเปลี่ยนให้ลูกค้าที่เอามาเครม
    เช่นขายไป 100 ตัว ถ้าเขาสต๊อคของไว้เครม 3 ตัว
    คุณพัง 1 ใน 3 คนแรก แน่นอน คุณจะได้ของใหม่ในสต๊อคซ่อมไปใช้
    ถ้าถ้าหลังจากนั้นไปแล้ว คุณก็จะได้ของที่คนอื่นเอามาเครมแล้วทางตัวแทนจำหน่ายซ่อม หรือส่งไปเปลี่ยนทางต่างประเทศมาใช้ครับ
    ซึ่งของที่ซ่อมมาแล้ว อาจจะไม่ใช่ของใหม่ แต่ปัญหาได้ถูกซ่อมแซมแก้ไขมาแล้วครับ
    แล้วแต่โชคครับ สำหรับของที่เอาไปเครม
    บางทีไม่มีในสต๊อคซ่อม
    1.เขาก็ให้เราเพิ่มเงิน เปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่แกะกล่อง
    2.เปลี่ยนรุ่นเดิมแต่ให้ของใหม่มาเลย ก็เขาไม่มีของในสต๊อคซ่อมนี่นา...
    3.ได้เงินคืนมา เขาตีราคาหักค่าเสื่อม บางร้านโคตรโหด ตอนขายน่ะ..ขายแพงแต่ตีราคาเราซะถูกเชียว เขาอ้างว่าราคาต้นทุน+หักค่าเสื่อม ไม่รู้ว่าเสื่อมอะไรมากมายก็ของยังใช้ไม่นานมาก ยังอยู่ในประกันอยู่เลย หุ...หุ
    4.แลกสินค้าอื่นให้แทน ผมเคยโดนครับ การ์ดแคปเจอร์เสีย ทางร้านไม่มีการ์ดซื้อมาราคาตั้งเกือบ 2 หมื่น แต่ร้านบอกเลิกสั่งการ์ดมาขายแล้วขอเปลี่ยนเป็นอุปกรณ์อื่น มีตัวเลือกให้เลือกสุดท้ายก็ได้มาแค่ ซีพียู pentium 4 3.2 GHZ socket 478 ตอนนั้นราคาหมื่นนึงครับ เสียดายการ์ดซื้อมาได้แค่เดือนเดียวเอง
    หรืออื่นๆ

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

ผมก็ซื้อใหม่เลยครับ ส่วนของที่เครมมาได้ผมก็เอาไปขายครับ อย่างตอนนี้ก็เอา P5B ไปเครม เค้าบอกให้รออีก 2 อาทิตย์ ผมก็รอไป แต่ตอนนี้ผมไปซื้อ P5K-SE มาใช้เรียบร้อยแล้ว ยังไงก็มีเครื่องเล่น

OverclockZone Member papababa's Avatar

ถ้าเคลม Synnex ก็สบายใจได้ครับว่าจะได้ของเร็วหรือของนั้นหมดเราจะได้รุ่นใกล้เคียงที่ดีกว่ามาใช้ครับ เจ้านี้ดีจริงๆ
    แต่เป็นของซ่อมรึเปล่านี่ไม่รับประกันนะครับ
    หรือเราไม่พอใจของชิ้นนั้นอยากได้เป็นผลิตภัณฑ์ในรุ่นที่สูงกว่าเขาก็ยินดีให้เราเพิ่มเงินแล้วเปลี่ยนเลยครับ

ปล.ผมหมายถึง HDD นะ อย่างอื่นไม่รู้

OverclockZone Member nanodsci's Avatar

ตอนเครมผมได้ของมาแต่มันไม่มีกล่องคับ เขาบอกว่าไม่ต้องเอากล่องมาก็ได้เอาแต่ตัวของมา อย่างนี้น่าจะได้ของใหม่ไหมคับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by nanodsci View Post
    ตอนเครมผมได้ของมาแต่มันไม่มีกล่องคับ เขาบอกว่าไม่ต้องเอากล่องมาก็ได้เอาแต่ตัวของมา อย่างนี้น่าจะได้ของใหม่ไหมคับ
    กล่องไม่ต้องก็ได้ แค่มีวอยอะไรก็ได้ที่ติดตัวสินค้าว่าประกันยังมีอยู่เป็นใช้ได้ อะ
    *พรุ่งนี้ผมก็จะเอาแรม GEIL ไปเคลมเหมือนกัน นะ ที่ 1000 ทิป

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

Com7 ก็ได้ใหม่แกะกล่องครับ ผมเคยเอาพลังสี x700 ไปเคลม เขาบอกว่าไม่มีของ เลยให้ upgrade เป็น x1650 เพิ่ม 500 บาท ขนาดเอาเข้าไป มีแต่ก๊าดเปล่าๆ พอออกมาได้มากยกกล่องเลย ของเขาดีจริงๆ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

เรื่องเคลมของนี่ แล้วแต่ดวง+สาขาเลยอ่าครับ ผมเคยโดนเจ้านึง...
    เคยเอา FX5200 ไปเคลมให้เพื่อน ไปดีๆของครบ รอบแรกได้ของซ่อม พัดลมแตก ซิ้งค์งอไปแตะแผ่นบอร์ด เลยไม่รับของ บอกให้ส่งมาที่บ้าน พอได้กลับมา มีแต่การ์ดเปล่าๆ ห่อเทปกาว

ชื่อร้านไม่ขอบอกละกัน เดี๋ยวเรื่องใหญ่

Bookmarks

Bookmarks