overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31
    OverclockZone Member

Default ////===== รบกวนช่วยตัดสินใจหน่อยครับ Phenom II X6 1055 หรือ 1090 ดีครับ ======\\\\\\\

ตามหัวข้อเลยครับ คือ อยากถามคนเคยใช้แล้ว ระหว่าง 1055 ความเร็วถ้าคล็อกเป็น 4.0 G กับ 1090 คล็อกเป็น 4.0 G อย่างไหน ที่จะมีโอกาสไปถึงและใช้ได้เสถียรที่สุดครับ เป็นนักโอเวอร์คล็อกเหมือนกันครับ แต่ว่า เคยคล็อกแล้ว ได้กิกสูงๆ แต่ไม่ค่อยเสถียร เลยอยากไปเล่น 6 หัวบ้าง ราคาต่างกัน 4 พัน กับความเสี่ยงที่จะไปถึง 4.0 ได้ มีประสิทธิภาพที่สุด รบกวนเพื่อนๆ ที่ลากๆกัน ให้คำแนะนำหน่อยครับ * ไม่มีปัญหาเรื่องเงิน เพียงแต่อยากเลือกที่คุ้มที่สุด หาก 1050 ไป 4 กิก แบบเสถียรและดี ใช้งานจริงได้ จะได้ไม่เสียอีก 4 พันไปแบบสูญเปล่าครับ ^^ รบกวนหน่อยนะครับ อ๋ออีกอย่าง ระหว่าง GTX460 กับ GTX470 กับ 5850 กับ 5870 เลือกตัวไหนดีครับ ที่ คุ้มค่า ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member deedocmtc's Avatar

Cool

เงินมีเท่าไหร่ก็จัดตัวนั้นครับ.. แค่นั้นแหละไม่ต้องคิดมาก!

ส่วนการ์ดจอ 5850 ก็พอครับ ถ้าไม่ได้เอาไปเทสดูคะแนนเล่น

Super Moderator

อยากจะ oc มันส์ๆ ไม่เครียด 1090T ดีกว่าครับ 555+
    ส่วนการ์ดจอผมว่า ASUS GTX470 คุ้มค่าสุด ค่าตัว 10,410 บาท

OverclockZone Member uriel's Avatar
    | ทำไม่ได้ หรือ ไม่ได้ทำ |

ไม่ได้กะจะตอบให้เกิดดราม่านะคะ อย่าคิดมาก

- ดูฐานะทางบ้าน และครอบครัว ก่อนเป็นอันดับแรกค่ะ ว่าจะต้องไปกู้หนี้ยืมสินเค้ารึเปล่า
    - ดูตังในกระเป๋าตัวเองต่อค่ะ งบมีเท่าไหร่
    - ดูถึงความจำเป็น และความต้องการค่ะ
    - ดูความคุ้มค่า / ราคา และผลที่ต้องการได้รับ ค่ะ
    - สุดท้าย ก็ คือ ความพึงพอใจ (ความพึงพอใจของแต่ละบุคคลไม่เท่ากันค่ะ ไม่ต้องเทียบกับของใคร ยึดความสบายใจตัวเองเป็นหลักค่ะ แต่ไม่เดือดร้อนคนรอบข้างนะคะ ) และ ความสุข ที่จะได้รับหลังการซื้อค่ะ ซื้อมาใช้แล้ว โอเค สบายใจเรา ก็ซื้อค่ะ

ขอบคุณในความหวังดีครับ ^^ แต่ว่า ฐานะผ่านครับ งบมีครับ แต่ว่า ต้องการ ความคุ้มค่า อย่างที่กล่าวมา ส่วนผลที่ต้องการก็คือ 4กิกอ่า คับ >< ตัดสินใจมะถูก ^^

OverclockZone Member sabayjoo_'s Avatar
    EC#20_Tech_com_TechNo_KoRat_!

1055t ล่ะกันถูกดี อิอิ

OverclockZone Member uriel's Avatar

งบ มีเท่าไหร่คะ cpu รุ่นสูงๆ ส่วนใหญ่ มันก็ดีกว่า แรงกว่า รุ่นต่ำกว่าอยู่แล้วค่ะ

ลองดูสิ่งแวดล้อมด้วยค่ะ ว่า เล่น cpu แรงๆ ก็ต้องหา psu ดีๆซักตัว

อยากเย็นจัดๆ ก็เล่นชุดน้ำเพิ่มอีก อิอิ ความต้องการไม่มีที่สิ้นสุดค่ะ ดังนั้น ต้องดูซักนิด งบมีเท่าไหร่ หรือ ว่าไม่อั้น

ลองเปรยๆไว้ค่ะ เด๋ว ก็จะมี คนที่เคยเล่น เคยใช้ มาแนะนำเพิ่มได้ค่ะ อิอิ ขอให้ทั้งแรง ทั้งเย็นนะคะ

ขอบคุณครับ ใจก็ว่า อยากลอง 1090 อ่าคับ ลาก 4 กิก พอ สำหรับ psu 600 watts ของ arerocool คิดว่า คงเอาอยู่ >< ชุดน้ำไม่เอาอ่าคับ เป็นคนซุ่มซ่าม กลัวทำสายยางหลุด พังกันพอดี -*- งบตั้งไว้ 3 ม. อ่าคับ สำหรับ สองอย่าง การ์ดจอกับ ซีพียู รัก AMD เลยไม่อยากจัด INTEL ครับ - - ติดใจๆ ^^

OverclockZone Member Katahara's Avatar

ถ้าจะเอาแค่ให้ได้4เอาแค่1055ก็ได้
    ในเมื่อท่านก็เป็นนักOC แค่4ก็คงไม่ใช่เรื่องยาก
    ถ้าท่านไม่โลภอยากได้อย่างอื่นอีกอ่ะนะ
    เงินไม่ใช่ปัญหาความจริงไม่เห็นจะต้องมาคิดเลยจริงๆ
    ราคามันก็ตามประสิทธิภาพอยู่แล้วอ่ะ
    อย่าลืมซื้อC4Eด้วยล่ะท่าน จะได้ลากไป4ได้ง่ายๆ

Super Moderator tor_Za's Avatar

จะคล๊อกรุ่นไหนก็แล้วแต่ชอบ แต่ที่สำคัญคือการระบายความร้อนรวมไปถึงการปรับจูนไฟ ถ้าจะเน้นเอาใช้งานจริงแบบที่เสถียรๆ

ถ้า 1055T ออกแนวต้องบู้เล็กน้อย ถ้าไม้บู้ก็ยากที่จะเล่นสี่กิ๊กได้แบบง่ายๆ ส่วน 1090T มันลากกันแบบง่ายๆ หลับตาเพิ่มตัวคูณกับไฟ มันก็วิ่งสี่กิ๊กได้แล้วถ้าระบายความร้อนซีพียูได้ดีพอ

ตอนนี้ผมก็ใช้ 1090T อยู่ แต่ลากกันแบบใช้ 1055T แบบว่าชอบกล่องสีดำ ซื้อมาสะสมด้วย อิอิ

การ์ดจอไม่มีความคิดเห็นแล้วแต่ความชอบและความเชื่อส่วนบุคคล ว่าชอบและมีใจให้ค่ายไหนมากว่ากัน แต่ GTX460 ขอตัดออกเป็นอย่างแรก มันแรงแหกตา

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Super Moderator tor_Za's Avatar

Quote Originally Posted by Katahara View Post
    ถ้าจะเอาแค่ให้ได้4เอาแค่1055ก็ได้
    ในเมื่อท่านก็เป็นนักOC แค่4ก็คงไม่ใช่เรื่องยาก
    ถ้าท่านไม่โลภอยากได้อย่างอื่นอีกอ่ะนะ
    เงินไม่ใช่ปัญหาความจริงไม่เห็นจะต้องมาคิดเลยจริงๆ
    ราคามันก็ตามประสิทธิภาพอยู่แล้วอ่ะ
    อย่าลืมซื้อC4Eด้วยล่ะท่าน จะได้ลากไป4ได้ง่ายๆ
    พูดแบบนั้นได้ไง เดี๋ยวเจอที่บอกว่าบอร์ดกิ๊กกาไบท์ตัวถูกๆยังลากดีกว่า C4F เลย อิอิ

ผมว่านักโอเวอร์คล๊อกคงพอตัดสินใจได้นะท่าน อิอิ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    พูดแบบนั้นได้ไง เดี๋ยวเจอที่บอกว่าบอร์ดกิ๊กกาไบท์ตัวถูกๆยังลากดีกว่า C4F เลย อิอิ

ผมว่านักโอเวอร์คล๊อกคงพอตัดสินใจได้นะท่าน อิอิ
    แล้วนักกิ๊กก๊อก ติงต๊องๆ อย่างนู๋ ต้องทำไงคะป๋า

Quote Originally Posted by uriel View Post
    แล้วนักกิ๊กก๊อก ติงต๊องๆ อย่างนู๋ ต้องทำไงคะป๋า
    เดี๋ยวไปช่วยดันถึงห้องนอน(ที่วางคอม) เลย

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    เดี๋ยวไปช่วยดันถึงห้องนอน(ที่วางคอม) เลย
    เอาเท้าดันใช่มะ

OverclockZone Member Katahara's Avatar

คู่นี้นี่หวานกันจริงๆเลย
    กัดกันแทบทุกกระทู้ ^^

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

1090Tเลยครับ ตอบโจทย์ท่านได้แน่นอนครับ
    แต่ผมว่านะ สอย2ตัวเลยครับ อีกตัวส่งมาให้ผมครับ อิอิ

OverclockZone Member konlaos's Avatar
    ขอนแก่น&อุดรธานี

1090Tเลยครับ

OverclockZone Member anis's Avatar

ผมมองว่ามันเป็นตัวเดียวกัน(หรือเปล่า)เพียงแค่1090Tมันปลดลอ๊คตัวคูณมาจากโรงงาน สังเกตใด้ว่าลากไปสุดที่พอๆกัน
    ให้เลือกผมเลือก1050Tเพราะชอบบัสสูงๆ ใช้บัสสูงๆรู้สึกว่ากระฉับกระเฉงกว่า และสองตัวนี้มันไปใด้4 G แทบจะทุกตัวอยู่แล้ว

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

1090T + C4F แจ่มครับ ลากมันมั๊กมว้ากกก

1055T ไม่รู้ครับ ไม่เคยใช้

พอเอาเข้าจริงๆก็ใช้แค่ 3.8 แหละผมอ่ะ ยังไม่ได้โมชุดน้ำเล็กๆ

OverclockZone Member tanakaro's Avatar
    อยู่ที่กายและใจ ในปัจจุบัน

1075 ละกันกลางๆ จะได้ไม่ต้องคิดมาก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks