overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member reyeshenry's Avatar

Default ตอน นี้ มี Game แนวสงครามวางแผน รบกัน เกมส์ไหนหน้าเล่นบ้างคับ

ผมชอบเกมส์แนวสงคราม ยุคใหม่ หรือสงครามโลก

จริงๆ ผมชอบ YURI มาที่สุดเพราะไม่เวอร์จนเกินไป สมจริงตามหลักความเป็นจริง แต่ค่ายนี้พัฒนามาเป็น คอมมานส์ 3 ผมว่า มันเวอร์ไปอะคับ ไม่สมจริง แต่ปัญหาคือ โน๊ตบุ๊กผม มันวินโดว์ 7 เล่น Yuri อืด อะคับ ผมก็เข้าใจว่าเกมส์เก่า มาก

ตอนนี้ผมเห็น เกมส์นึงที่คล้ายกับ yuri แต่ สเปก สูงมาก สำหรับ PC ซะด้วย คือ เกมส์ R.U.S.E 2010 แต่ขออภัย คอม PC เครื่องสองหมื่น ยังคิดหนัก สเปกสูงมาก

Recommended:
    OS: Windows® XP (with Service Pack 3) or Windows Vista® (with Service Pack 2) or Windows® 7
    Processor: 3.5 GHz Intel® Pentium® D or AMD® AthlonTM 64 3500+ or higher
    Memory: 2 GB (XP / Vista / Win7)
    Graphics: 256 MB DirectX® 9.0c-compliant video card (ATI® Radeon X1900 series / GeForce® 7800 or better)
    DirectX®: DirectX 9.0c (included)
    Sound: DirectX® 9.0c-compliant sound card

ซึ่งผมมองแล้วขนาดคอมตั้งโต๊ะยังคิดหนัก แล้วโน๊ตบุ๊กอย่างเรา ไม่ไหวแน่ ถึงจะ I5 ก็เถอะ

และเกมส์ Company Heroes ผมขอบายเหมือนกัน เนื่องจากลงเกมส์ เป็น 5 ชั่วโมงยังไม่เสร็จ ลงนานมากๆๆ

ผมจึงอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆคอมเกมส์ วางแแผน สงคราม ว่าตอนนี้ทีเกมส์ไรน่าเล่นบ้าง ที่สเปกไม่สูงมาก แนวๆ Yuri อะคับ แนะนำด้วยคับ

OverclockZone Member osoul's Avatar

5555 งั้น starcraft I เหอะ

OverclockZone Member Wahrheit's Avatar
    มีนบุรี <-> ราชบุรี

ลงยังไงครับ Company of Heroes อ่ะ 5 ชม. แล้วอีกอย่าง Yuri นี่ถ้ายังอืดได้นี่เครื่องท่านน่าจะมีปัญหาแล้วละครับ เกมเก่านี่ไม่เกี่ยวแน่ๆครับ -*-
    อ่อ ถึงผมจะยังไม่ได้เล่น แต่ R.U.S.E. ดูยังไงก็คนละเรื่องกับ Yuri เลยนะครับ
    ไม่ได้ว่ากันในเรื่องกราฟฟิค แต่เกมเพลย์มันคนละแนวกันมากเลยนะครับ

OverclockZone Member zeron's Avatar

RUSE นี่จะอารมณ์เหมือนเล่นหมากกระดานอยู่ แต่เป็น RTS สั่งเดินได้โดนไม่ต้องสลับตา มีลูกเล่นให้สนุกสนานได้โดยการใช้ ruse เพื่อหลอกคู่ต่อสู้
    ซึ่งคนละแนวกับ redalert :yuri แน่ๆครับ แต่สนุกนะเกมส์จะออกเร็วๆนี้ละ(แผ่นไทย) ผมรอซื้ออยู่ lol

แนะนำเกมส์RTS น่าเล่นแบบค่อนข้างใหม่ๆ Dawn of war2 , Starcraft 2 ,R.U.S.E. , Supreme commander2

ปล. ลงเกมส์ 5 ชั่วโมงไม่เสร็จ drive dvd ท่าจะมีปัญหาแล้วหละครับ - -'' ไม่ก็เป็นที่แผ่นเกมส์โดนหนูแทะไปหรือเปล่า lol

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ถ้าเป็นแบบนั้น ก็เล่น Yuri ต่อไปเถอะครับ

สนุกนะ...

OverclockZone Member reyeshenry's Avatar

Quote Originally Posted by Wahrheit View Post
    ลงยังไงครับ Company of Heroes อ่ะ 5 ชม. แล้วอีกอย่าง Yuri นี่ถ้ายังอืดได้นี่เครื่องท่านน่าจะมีปัญหาแล้วละครับ เกมเก่านี่ไม่เกี่ยวแน่ๆครับ -*-
    อ่อ ถึงผมจะยังไม่ได้เล่น แต่ R.U.S.E. ดูยังไงก็คนละเรื่องกับ Yuri เลยนะครับ
    ไม่ได้ว่ากันในเรื่องกราฟฟิค แต่เกมเพลย์มันคนละแนวกันมากเลยนะครับ

Company of Heroes

ผมโหลดมาลง จากเวป โจ๊กเกอร์ เกมส์อะคับ

หลายๆคน ทีโหลดมาลง บอกว่า ลงนานจริงๆ

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

Quote Originally Posted by Wahrheit View Post
    แล้วอีกอย่าง Yuri นี่ถ้ายังอืดได้นี่เครื่องท่านน่าจะมีปัญหาแล้วละครับ เกมเก่านี่ไม่เกี่ยวแน่ๆครับ -*-

+1000 - -

Quote Originally Posted by sleipnir View Post
    +1000 - -
    ไม่น่าใช่นะคับ

คือคอมผม ลงวินโดว์ 7

เกมส์หนักๆ กว่า yuri เล่นได้หมดนะคับ

GTA SAN SIMCITY NEED FOR SPEEDS

ลื่นทุกเกมส์ แต่ทำไม ยูริกระตุกเกมส์เดียวละ

OverclockZone Member

มีปัญหาชัวร์ครับลงนานขนาดนั้น

อีกอย่างคอมคุณ ไม่น่าจะเล่น ยูริ กระตุกแล้วนะ ผมว่า

sc2 ผมยังว่าเล่นได้เลย

Quote Originally Posted by Majestickh View Post
    มีปัญหาชัวร์ครับลงนานขนาดนั้น

อีกอย่างคอมคุณ ไม่น่าจะเล่น ยูริ กระตุกแล้วนะ ผมว่า

sc2 ผมยังว่าเล่นได้เลย

แต่มันลงนานจริงๆ คับ

ลองเข้าไปอ่านดูคับ

http://www.jokergameth.com/board/sho....php?p=1296846

OverclockZone Member Furuise's Avatar

Quote Originally Posted by reyeshenry View Post
    Company of Heroes

ผมโหลดมาลง จากเวป โจ๊กเกอร์ เกมส์อะคับ

หลายๆคน ทีโหลดมาลง บอกว่า ลงนานจริงๆ
    คุณ ลง 5 ชม ยัง ดี ของผมลง 6 ชม เกือบๆ 7 ชม - - ตั้งแต่เที่ยงวัน กว่าจะได้เล่น 1 ทุ่ม

OverclockZone Member gorly's Avatar

sc2 ครับซื้อเลย2500 จุใจแน่นอน

ส่วยเรื่องยูริ ลองคลิกขวาที่ shotcut > properties > หน้า compatibility

ตรง compatibility mode ให้ตั้งว่ารันด้วย xp sp3 ดูครับ

ผมไม่มั่นใจนะแต่คิดว่าน่าจะหาย

เหมือนยูริจะมีปัญหากับคอมแรงๆ

อิอิ

OverclockZone Member

โอ้ ทําไมมันลงนานปานนั้นล่ะนั่น โหลดได้สองรอบเลย

OverclockZone Member KITJ's Avatar

company of heroes ถ้าอยากเล่นก็ซื้อของจริงสะ ง่ายที่สุด

ruse กินสเปคน้อยมาก เล่นได้แน่นอน แต่ถ้าโหลดจาก joker แล้วเล่นไม่ได้อีกก็ตัวใครตัวมันละ

OverclockZone Member kira42310's Avatar

Yuri ผมก็เป็นนะ ใช้โน้ตบุคเล่น
    Core i5 450
    RAM 4G
    VGA GT335M
    HDD 500G 7200rpm
    เเต่เป็นที่วินโดว์ครับ เพื่อนมันบอกมา Win7 นี่อะ เล่นเเล้วค้าง
    สเปคนี้ก็เล่น R.U.S.E. เเบบปรับกลางได้นะ
    Last edited by kira42310; 27 Sep 2010 at 08:29:46.

OverclockZone Member joijoker's Avatar

Company of Heroes ครับ แล้วท่านจะติดใจ

Quote Originally Posted by kira42310 View Post
    Yuri ผมก็เป็นนะ ใช้โน้ตบุคเล่น
    Core i5 450
    RAM 4G
    VGA GT335M
    HDD 500G 7200rpm
    เเต่เป็นที่วินโดว์ครับ เพื่อนมันบอกมา Win7 นี่อะ เล่นเเล้วค้าง
    สเปคนี้ก็เล่น R.U.S.E. เเบบปรับกลางได้นะ

ใช่คับ สเปกผมก็ใกล้เคียงกับท่านนะ ซื้อมา ครึ่งปีละ อาจ ตกรุ่นนิดนึง

Core i5 430
    RAM 2G
    VGA nvidia 310M
    HDD 320G 7200rpm

สเปกนี้ เล่น Yuri ไม่ได้เชียวหรือ

ห้าๆๆ

OverclockZone Member laziozas's Avatar

Quote Originally Posted by reyeshenry View Post
    ไม่น่าใช่นะคับ

คือคอมผม ลงวินโดว์ 7

เกมส์หนักๆ กว่า yuri เล่นได้หมดนะคับ

GTA SAN SIMCITY NEED FOR SPEEDS

ลื่นทุกเกมส์ แต่ทำไม ยูริกระตุกเกมส์เดียวละ

มันเกมหนักยังไงนี้ และผมขอเถียงครับว่า Yuri สมจริง ดูอย่าง ทหารปืนกล 2 คน ตั้งป้อมยิงรถถังแตก ...... นั้นริสมจริง

เกมสงครามมันๆของ RTS ก็ Company of Heroes ดีที่สุดแล้ว

Bookmarks

Bookmarks