Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vibertum DVD ดีป่ะครับพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vibertum DVD ดีป่ะครับพี่น้อง

DVD หรือ CD ยี่ห้อ Vibertum ดีหรือป่าวครับพี่น้อง

แล้วยี่ห้อไหนที่ดีกว่าครับ ราคาด้วยน่ะครับพี่ๆ

ใช้ Princo เขียนแผ่น win xp ปีเดียวเองครับพี่น้อง อ่านไม่ออกเลยเคื่องผม

ใครมีแนะนำยี่ห้อที่ใช้เป็นประจำช่วยบอกทีครับ

ผมเคยอ่านบทความ แต่ตอนนี้ไม่เห็นแล้นครับ รบกวนทีครับพี่น้องครับ

ดีครับ

อยากดีกว่านี้ก็ไปหา ไทโยยูเดน ไม่ก็ มิตซูบิชิ รุ่นผลิตในญี่ปุ่นครับ

Comment

No.1 เลยครับ

Comment

เคยซื้อมาใช้ได้เลยครับ
        --------------------
        ใช้ Princo เขียนแผ่น win xp ปีเดียวเองครับพี่น้อง อ่านไม่ออกเลยเคื่องผม---ผมเขียนแผ่น 2 ปีเองครับ อ่านไม่เจอเลยทั้งหลอด ย้ำครับว่าทั้งหลอดเลย เสียดายเงินเพราะเห้นแก่ของถูก สมน้ำหน้าตัวเองเลยครับ อิอิ

Comment

ยี่ห้อนี้แหละครับแผ่นเกรดA มีอยู่ช่วงนึงDcomนําเข้าแผ่นCD DVD-RW รับประกันLifetimeเลยทีเดียว
          Last edited by Wizardmans; 3 Oct 2007, 20:22:10.

Comment

ใช้อยู่คับ ไว้ไรท์หนังดีใช้ได้เลยคับ^^

Comment

ยี่ห้อนี้ไม่เคยลอง แต่มิตซูบิชิก็โอเคนะครับ

Comment

เยี่ยมครับ princo ราคาถูกแต่คุณภาพก็ถูกด้วย

Comment

vibertum เหรอนึกว่า verbartim ดูผิดๆ แหะๆ พินโก้ มันลอกง่ายมั้ยครับ ผมละเสียวๆ

Comment

ยี่ห้อนี้ดีครับ Verbatim และ Mitsu คือบริษัทเดียวกันเลย เพราะ Mitsu Chemical ซื้อบริษัท Verbatim มาหลายปีแล้ว ดังนั้นใน Made In เดียวกันตัวไหนถูกกว่าก็ซื้อได้เลย ดีที่สุดคือ Made In Japan แต่คงไม่มีในบ้านเรา รองลงมา Made In Taiwan อันนี้พบได้ในบ้านเราครับ ส่วนที่ควรระวังคือ Made In China เพราะเห็นมีหลายท่านนำมาทดสอบแล้วไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ถามว่าดีกว่านี้ก็คือแผ่นที่ Made In Japan ทั้งหลายครับ เป็นแผ่นที่ผลิตจากบริษัท Taiyo Yuden แต่บ้านเราไม่มีขาย

สรุปก็คือยี่ห้อนี้ดีครับ และราคาไม่แพงมากเกินไป

Comment

ใช้ยี่ห้อ นี้อยู่เหมือนกัน ใช้ดี

แต่ ASUS 1608P ของผม มันไรท์ ยี่ห้อนี้ได้ดี ที่ 4x
                      ถ้าไรท์ที่ 6x หรือ 8x แผ่นจะออกมาไม่ค่อยดี

สรุป ยี่ห้อนี้ ใช้ดี ที่ 4x
                      Last edited by visionseeker; 29 Jun 2009, 10:45:05.

Comment

???

Comment

Verbatim ก็ดีครับ ใช้ยี่ห้อนี้ตลอด ไม่ค่อยได้ลองยี่ห้ออื่น

Comment

Verbatim เกรด A ต้องซื้อที่สิงคโปรครับ จะ Made in Japan เคยซื้อมาแจ่มมากเลย2ปีอ่านได้ทุกแผ่น ถ้าซื้อในไทยไม่ใช่เกรด A นะ ผมว่าในไทย Konco อะดีสุดตามความรู้สึกอะนะ

Comment

Originally posted by kramer View Post
                              Verbatim เกรด A ต้องซื้อที่สิงคโปรครับ จะ Made in Japan เคยซื้อมาแจ่มมากเลย2ปีอ่านได้ทุกแผ่น ถ้าซื้อในไทยไม่ใช่เกรด A นะ ผมว่าในไทย Konco อะดีสุดตามความรู้สึกอะนะ
                              Konco หลอด50แผ่น
                              ประมาณเท่าไรครับ

Comment

Working...
                              X