overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member Gertor's Avatar
    คลองสอง คลองหลวง ปทุมธานี

Default WRC 2010 PC DEMO

WRC: FIA World Rally Championship [DEMO]

ดาวโหลดเดโม

เครื่องผมเองครับ ปรับสุดหมดครับ

ภาพสวยดีครับ fps ประมาณ 20-30 / 9600 gso

Last edited by Gertor; 26 Sep 2010 at 12:54:46.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

รอจนลืมเลย... ทีแรกเห็นประกาศไว้ว่ามาตั้งแต่เมื่อวานนี่ครับ เมื่อวานหาไม่ได้ก็เลยช่างมัน นึกว่าจะไม่ได้ลองซะแล้ว
    ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member vagrants's Avatar

เกม pc พอจะมา ก้อมาเยอะเกิ้นนน ได้เล่นวันละ 2-3 ชม.เองช่วงนี้ T T
    เมื่อวานกะลังมันส์กะ darksider กับ f1 2010 มาวันนี้ dead rizing 2 ดันออกตามมาอีก เล่นไม่ทันแล้วววว

ก่อนนอนขอลอง demo wrc 2010 ก่อน ขอบคุณที่มาแจ้งข่าวครับท่าน

OverclockZone Member destinyair's Avatar

ถ้าจะสนุก

OverclockZone Member

ขอบคุณครับ 9500GT จะไหวไหมเน้อ
    Last edited by scania; 26 Sep 2010 at 08:05:29.

OverclockZone Member Rdfaiz's Avatar

มากดไปลองครับ.. ช่วงนี้รู้สึกจะเกมมาแยะแฮะ

หุหุ....

OverclockZone Member Kills.. Max-Wall's Avatar
    somewhere u never know

ทำไมมันไม่มีความละเอียด 1280x1024 หว่าปรับให้เข้ากับจอไม่ได้ เลยได้ภาพไม่เนียนเหมือนเจ้าของกระทู้เลย

OverclockZone Member skinhead's Avatar

พอจะเทียบกับ richard burn rally ได้ไหมครับ

OverclockZone Member Gertor's Avatar
    คลองสอง คลองหลวง ปทุมธานี

Quote Originally Posted by skinhead View Post
    พอจะเทียบกับ richard burn rally ได้ไหมครับ
    เรื่องเกมส์เพลย์ไม่แน่ใจครับ แต่กราฟฟิคสวยกว่าเยอะ(ก็มัน 2005 กะ 2010 นิ ^^) การบังคับผมว่าบังคับง่ายมากๆ ผมเลือกระดับความยากปานกลาง
    ตามความคิดผม ผมว่าสนุกใช้ได้เลยครับ รอดูตัวเต็มต่อไป..................

OverclockZone Member vista123's Avatar
    Aquarium City@Brink Escape The Ark

กำลังโหลดมาอยู่ ประมาณ 900 mb กว่าๆ เพราะตัวผมก็เล่นเกม WRC มาตั้งแต่ภาค 4
    ดูจากในเน็ตแล้ว ไม่เหมือน Debut Trailer เลยของเกมนี้อะ แต่ดูกราฟฟิกแ้ล้ว ผมว่าดีกว่า Dirt2 ปรับสุดหมดนะ

อีกอย่างผมว่าถ้าเกมนี้มา กุ๊กกู๋อาจจะน้อยก็ได้ เพราะเกมแนว Rally ไม่ค่อยได้มีบทบาทบน PC ซะส่วนใหญ่ยกเว้น DiRT
    คิดไปคิดมา เกมตัวเต็มมาเมื่อไหร่ ผมว่าคุณ Razor1911 คงจะแก้ไอสำเร็จก่อนออะนะ

OverclockZone Member Godstep's Avatar

ช่วงนี้จาก F1 มา Rally ปรับอารมณ์ไม่ถูก

ถ้ามันได้อย่าง RBR จะแหล่มมาก

OverclockZone Member Dark_X's Avatar

ชอบมากเลยแนวนี้ WRC
    ภาพสวยขอลอง Gameplay ดูหน่อยว่า Control ยากหรือป่าว

OverclockZone Member vista123's Avatar
    Aquarium City@Brink Escape The Ark

ไปลองมาแล้ว ขอบอกควบคุมยากมากๆ เพราะว่าพวงมาลัย Thrustmaster 1,190 บาท ก็ใช้ไม่ได้ ปรับปุ่มในเกมให้เป็นพวกจอย หรือพวงมาลัยไม่ได้ ทำได้แต่ื keyboard

จอยก็เหมือนกันขนาด Logitech Dual Action 790 บาท ก็ไม่ได้ หรือ ใช้คู่กับ Xinput ก็ไม่ได้อีก ก็เลยลบไป
    เกมจะให้เราเล่นแค่ Finland,Jordan,Citroen,Ford,Single Player

OverclockZone Member dem123's Avatar

ผมเข้าไม่ได้อะครับ
    ตอนลงก็ปกติดี

OverclockZone Member osoul's Avatar

^
    ^
    ^
    ไป search google ว่า X3DAudio1_7.dll แล้วโหลดมาใส่ตัวเกมก็เล่นได้ละมั้งหรือถ้าไม่ได้ก็
    เอา X3DAudio1_7.dl ที่โหลดมาไ้ว้ที่ c:\windows\system32

OverclockZone Member destinyair's Avatar

ดหลดไม่ขึ้นเลยแฮะ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by skinhead View Post
    ปิดตัวช่วยหมดยังง่ายกว่า RBR เป็นช่วงตัวเลยครับ

Quote Originally Posted by vista123 View Post
    ไปลองมาแล้ว ขอบอกควบคุมยากมากๆ เพราะว่าพวงมาลัย Thrustmaster 1,190 บาท ก็ใช้ไม่ได้ ปรับปุ่มในเกมให้เป็นพวกจอย หรือพวงมาลัยไม่ได้ ทำได้แต่ื keyboard

จอยก็เหมือนกันขนาด Logitech Dual Action 790 บาท ก็ไม่ได้ หรือ ใช้คู่กับ Xinput ก็ไม่ได้อีก ก็เลยลบไป
    เกมจะให้เราเล่นแค่ Finland,Jordan,Citroen,Ford,Single Player
    ใช้จอยได้นะครับ เวลาตั้งต้องเลื่อนขึ้นไปที่คีย์บอร์ด แล้วกดซ้ายหรือขวา มันจะเลือกจอยให้เรา
    ของผมจอย Xbox360 เล่นได้นะ แต่ feedback ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ รู้ RBR, DiRT ไม่ได้
    Last edited by Beaver_XT; 26 Sep 2010 at 22:00:51.

OverclockZone Member Dark_X's Avatar

พึ่งโหลดเสร็จครับ ลองละ
    การบังคับง่ายมากเลยครับ เข้าโค้งเลี้ยวทีเดียว
    แล้วกดคันเร่งตามมันไหลไปตามทางเอง ไม่ต้องทำไรมากเลย
    สนามดูเหมือนถูกล็อกไว้ให้วิ่งในล่องไงก็ไม่รู้
    โมเดลรถสวยดี แต่สนามเหมือนเอาภาพมาแปะๆ ไม่มีบรรยากาศฝุ่นฟุ้งแบบ dirt
    เสียงรถดูธรรมดาไปหน่อย ไม่กระหึ่ม
    แต่โดยรวมก็โอเค เล่นแก้เซ็งสลับกับ F1 2010 -*-

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

เรื่องการเล่นไม่ขอวิจารณ์ เพราะ ยังไม่ได้ลอง

แต่เรื่องกราฟฟิค ผมว่า ยังตาม Dirt 2 อยู่นะครับ

เพราะ การให้แสงและเงา มันยังธรรมดามากๆ และ texture ดูหยาบๆ น่ะครับ

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

งื่มๆๆ เอาไว้เล่นรอ DiRT3 ^3^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks