Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้ามี WD Green 500GB แล้วซื้อ WD Black 500GB แล้วจะต่อHDDยังไงหว่า ทำ RAID0 ดีมั้ยอ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้ามี WD Green 500GB แล้วซื้อ WD Black 500GB แล้วจะต่อHDDยังไงหว่า ทำ RAID0 ดีมั้ยอ่า

ตามชื่อกระทู้เลย

ราคา WD Black 500 GB ตอนนี้เท่าไร

ถ้าซื้อ WD Black 640 GB นี่มันจะทำ RAID0 กับ WD Green 500GB ได้หรือเปล่า

งงๆ ไม่มีความรู้เรื่อง HDD เลย แนะนำด้วยน้า

เอา Black มาทำ RAID0 กับ Green เสียของครับ
    แถมความจุที่ได้จะเป็น 500+500 อีกตังหาก

Comment

อือ จริงคับ ๆ คนล่ะอย่างกันเลย

- .. -

Comment

งั้นก็ใช้แยกกันเลยหรอ

เอาตัว Green เสียบดูดไฟเล่นไว้งั้นปะ ^^a

Comment

ลองทำดูก่อนใหมครับ แล้วค่อยตัดสินใจอีกที ของก้มีอยู่ จะได้คำตอบเป็นของตัวเองด้วยครับ

Comment

คือกำลังจะซื้อ ตัว Black มา1ตัวอะ

ไม่รู้จะเอา 500GB หรือ 640GB

มีงบซื้อได้ตัวเดียว

แล้วถ้าเอามาทำ RAID 0 กับตัว Green มันจะ ดีขึ้น หรือ แย่ลง สำหรับคัว Black อ่า

(อีกอย่างทำไม่เป็น)

Comment

ซื้อก็ต้อง 640 ครับ
              แต่ซื้อมาแล้ว ลองก็ไม่เสียหายอะไร จะได้รู้ด้วยตัวเองครับ ไม่ได้ก็ใช้แบบแยกได้

เรื่องทำไม่เป็น ศึกษาได้ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                ซื้อก็ต้อง 640 ครับ
                แต่ซื้อมาแล้ว ลองก็ไม่เสียหายอะไร จะได้รู้ด้วยตัวเองครับ ไม่ได้ก็ใช้แบบแยกได้

เรื่องทำไม่เป็น ศึกษาได้ครับ
                จ้าๆ ขอบคุณมากๆ เลย

Comment

ขายกรีนแล้วซื้อ Black 2 ลูกเลยครับ 555+

Comment

ของงี้ต้องลองครับอยากรู้เหมือนกัน แต่ตามทฤษฎีแล้ว GREEN น่าจะทำให้ BLACK ด้อยลงนะครับ ลองดูก่อนดีกว่าผมว่าผมก็อยากทราบว่ามันจะวิ่ง Access Time เท่าไหร่ ลองแล้วช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X