overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6
    OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Default [Quick look] WRC 2010 DEMO (FIA WRC) by Black Bean/Milestone

ขอขอบคุณท่าน Gertor ที่แจ้งมา Demo ออกแล้วนะครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...C-2010-PC-DEMO

ลองเรียบร้อย ถือว่าประทับใจพอใช้ครับ มาบรรยายกันโลดว่าเดโมเป็นยังไง

เดโมมีรถให้เลือก2คันเลือกได้2สนาม ฟินเลนด์กับ..อีกอย่างอ่ะ จำไม่ได้ละ

กราฟฟิคงามแงะ... แต่โทนสียังไม่ค่อยได้อารมณ์เท่าไหร่ มันแค่สวยอย่างเดียวแต่สวยกึ่งๆไร้อารมณ์น่ะนะ (ไม่อยากจะกัด แต่อยากบอกว่าอารมณ์ประมาณ NFS Shift ครับ)

รถสามารถพังได้

มีมุมมองในตัวรถให้เลือก2แบบ
    คือแบบเห็นมือ

กับแบบไม่เห็นมือ (ประมาณว่าใช้พวงมาลัยเล่นแล้วงงกับ2พวงฯ 4มือ น่ะนะ)

มองฝากระโปรงก็ได้นะเออ

ภาคจากรีเพลย์

กราฟฟิคดี เฟรมเรตไหลลื่น
    E7200, Ram 4GB, HD4850 เปิด 1680x1050 2xAA ลื่นๆเลย
    เสียงก็อยู่ในขั้นดีครับ เอาเป็นว่าดีสำหรับ Black Bean ละกัน

ในเมื่อเป็นเกมขับรถก็ต้องพูดถึงระบบการขับ
    ระบบการขับเป็นที่น่าพอใจครับ รวดเร็วฉับไวแม่นยำสั่งได้ดังใจ
    วิธีการขับจะออกกึ่งๆ sim แต่ก็ยังคงความสนุกอยู่ คือไม่ได้สมจริงขนาด Richard Burns Rally แต่ก็ไม่ได้ขับง่ายเหมือน DiRT2 น่ะนะ ความยากในการขับประมาณ Dirt ภาคแรกครับ หรืออาจจะง่ายกว่าหน่อย... เอาเป็นว่ากลางๆระหว่าง Dirt1 กับ Dirt2 ละกัน
    ทุกอย่างมาเหมือนจะดีหมด เสียตรงที่เมนูใช้งานค่อนข้างยาก ไม่มีการปรับการควบคุมเชิงลึก พวก deadzone, saturation อะไรแบบนี้จะปรับไม่ได้เลย
    และที่สำคัญ feedback ไม่ค่อยดีครับ ทดลองกับจอย Xbox360 แล้วปรากฏว่ามันจะสั่นเฉพาะเวลาลงข้างทางกับชนเท่านั้น ไม่มี feedback สภาพถนนเลย

ไม่ให้คะแนนเกมนี้นะ เล่นแป๊ปๆเดี๋ยวไปอ่านหนังสือต่อแล้ว สอบวันจันทร์วันสุดท้ายแล้วครับ อิๆ

ถ้าสนใจลองหาเดโมมาเล่นได้จากลิงค์กระทู้ที่ผมแปะไว้ด้านบนนะครับ
    ลองแล้วเป็นยังไงก็เข้ามาคุยกันโลด
    Last edited by Beaver_XT; 26 Sep 2010 at 02:54:27.

OverclockZone Member ekhoho's Avatar

น่าเล่นอะ

โห ดูงามใช้ได้ ตอนนี้กำลังวุ่นกะ F1 อยู่ เด่วค่อยรอตัวเต็มเลยละกัน

OverclockZone Member เจ้าพ่อวินนิ่ง's Avatar
    กรุงเทพ( นครบาล )

ลองแล้ว ไม่ถึงโดดเด่นอะไร ถือว่าเป็นเกมส์ระดับกลางๆ ขับแล้วดูเหงาๆยังไงชอบกล

OverclockZone Member Dark_X's Avatar

ที่เหงาเพราะผู้ชมข้างสนามไม่ค่อยมีหรือปล่าวครับ
    ดูไม่ค่อยมีส่วนร่วมเท่าไหร่

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ลองกับพวงมาลัย force feedback แล้ว... ไม่ได้ฟีลถนนเลยครับ ไม่เหมือนวิ่งบนทางลูกรังเลย เหมือนวิ่งอยู่บนถนนลาดยางเรียบๆนี่หล่ะ

Bookmarks

Bookmarks