overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 49

Thread: ผมอยากจะมาขอโทษที่ผมพาดพิง สาวกIntel ไปครับ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

Default ผมอยากจะมาขอโทษที่ผมพาดพิง สาวกIntel ไปครับ

ก็ผมก็เพิ่งเปิดเรียนได้ 2 วันแล้วเพิ่งมาเปิดเวปบอร์ดดู ผมก็ตกใจมากๆเลยนะครับ ว่ามันเกิดอะไรขึ้น สุดท้ายผมก็เข้าใจครับว่าผมทำอะไรผิดไป

ผมไม่จำเป็นต้อง Copy ข้อความที่ผมเคยโพสไป แล้วพวกๆ ท่านไม่พอใจ มาแล้วนะครับ ผมคิดว่าทุกคนคงรับรู้ไปแล้ว

ก็อยากจะมาขอโทษนะครับ ที่ผมอาจจะใช้ภาษาที่แรงจนเกินไป จนทำให้หลายคนไม่พอใจ

แต่ผมขออธิบายให้ทุกคนเข้าใจนะครับว่า ที่จริงแล้วผมไม่ได้มีเจตนาจะมาสร้างความร้าวฉาน เสื่อมเสียหรือประสงค์ร้ายแต่อย่างใด

เพียงแค่มีคนมาโพสว่า เขาเป็นช่างคอมมา 2 ปีแล้ว เครื่องที่เสียแล้วมาให้ซ่อมส่วนใหญ่เป็น Intel

ผมก็แค่เสนอความเห็นไปประมาณว่า ที่จริง Intel และ AMD น่ะ มันมีโอกาสเสียที่เท่าๆ กัน แต่เป็นเพราะ Intel มีคนใช้มากกว่า ก็จึงไม่แปลกที่โอกาสจะเจอคนเอาเครื่องมาซ่อมแล้วเป็น Intel ย่อมมีมากกว่า

ความหมายจริงๆ มันเท่านั้นแหละครับ ที่จริงผมผิดเองที่ไม่น่ามาลงรายละเอียดอะไรลึกเลย

ผมต้องขอโทษทุกๆ คน ในสิ่งที่ผมกระทำลงไปแล้วไม่สบายใจด้วยนะครับ

ขอโทษจากใจจริง

XP_armor

OverclockZone Member Microsoft's Avatar
    Major - RachaYoThin

กำ .... เจ้าตัวเพิ่ง ออกมา ไม่เป็นไรครับ ที่จริง มันเป็นความคิดส่วนบุคคล แต่ ถ้าจะแสดง ออกมา ควร ใช้คำพุด ที่ระมัดระวังมากกว่านี้ครับ ผิดแล้วมาขอโทษ ผมว่า คนคงให้อะภัย ครับ ดีกว่าบางคน ผิดแล้วหายหน้า ไปเลย

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

ผมสาวก INTEL ครับ ของแบบนี้นา ๆ จิตตัง แต่ถ้าไม่มี INTEL ให้ใช้ผมก็พร้อมที่จะใช้ AMD นั่นแหล่ะครับ เพราะเคยใช้ AMD ตอน 386 - 486 ประมาณนั้นครับ

OverclockZone Member r7206's Avatar

ก็ไม่เห็นจะมีใครเดือดร้อนเลยนี่ครับ ยกเว้นคนนั้นคนเดียว....

OverclockZone Member bananabuch's Avatar

ผมคนหลายใจตัวไหนแรงขอใช้เลยก็แล้วกัน

OverclockZone Member Au_ninja's Avatar

555+ไม่เป็นไรครับเรื่องแบบนี้ ใช้คำพูดผิดไปเลยทำให้สื่อความหมายผิด มันเกิดขึ้นได้เสมอครับ 555+ขอโทษกันแล้วแค่นี้ให้อภัยกันได้อยู่แล้วครับ เพราะผมไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด

OverclockZone Member LoveLekJung's Avatar

Intel ไม่ใช่พ่อพ้มมมมมมมมมมมมม

OverclockZone Member

ไม่เห็นมีใครเอาเรื่องคุณเลยครับ

เพราะแค่ไม่รับ ไม่สนใจ ใช้ความคิดพิจารณาออกไป มันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ก็แค่คำพูดธรรมดา

ยกเว้นอยู่คนนึง เอาเรื่องซะเหลือเกิน

OverclockZone Member one's Avatar

Quote Originally Posted by XP_armor View Post
    ผมต้องขอโทษทุกๆ คน ในสิ่งที่ผมกระทำลงไปแล้วไม่สบายใจด้วยนะครับ

ขอโทษจากใจจริง

XP_armor
    555...ผมสาวก intel คับ ไม่เดือดร้อนกับคำพูดของท่านหรอกคับ แต่ทำผิดแล้วยอมรับผิดนี่สิ นับถือ

OverclockZone Member dewiez's Avatar

ผมอยากลองใช้ Tilera 64 คับ
    แต่สังขารตอนนี้ P4 ไปก่อน

OverclockZone Member darkjinzo's Avatar

ครับ รับทราบครับผม

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by LoveLekJung View Post
    Intel ไม่ใช่พ่อพ้มมมมมมมมมมมมม
    เหมือนจะจุดชนวนอีกรอบ

ที่จริงมันไม่ใช่การทะเลาะกันหรอกในตอนแรก แต่ด้วยอาการ คำพูดของแต่ละผู้ใช้
    ออกจะเชียร์ของที่ตัวเองใช้นิด ๆ หน่อย ๆ ทำให้บางครั้ง คนที่ใช้คนละฝั่งอาจอ่านแล้วไม่พอใจ
    กับการที่จุดประสงค์ที่แท้จริงที่เขาจะสื่อ ทำให้กระทู้กลายพันธ์ไปได้ บวกกับจะมีพวกคอยผสมโรง
    จุดไฟให้มันลุกขึ้นมายิ่งเป็นการใส่ไฟเข้าไปอีก สังเกตุง่าย ๆ พวกนี้จะใช้คำพูดสั้น ๆ แต่แรง

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

นี่สิลูกผู้ชายตัวจริง

OverclockZone Member elephanter's Avatar

ตอนนี้ผมใช้อินเทล แต่เดี๋ยวจะลองประกอบ AMD ให้แฟน เล่นมันทั้ง 2 ค่ายเลย

OverclockZone Member pann's Avatar

เฮ้อออ....ไม่น่าเลยนะท่าน ภาษาไทยเราแท้ๆ

เลือกที่จะตีความให้ผิดเพื่อให้คนพูดผิดนี่ง่ายจริงๆ

เหตุการณ์นี้มันคงจะสะท้อนอะไรหลายอย่างกับคนเก่าๆที่คอยตอบหรือแก้ปัญหาให้คนอื่น

ผมว่าคนกลุ่มนี้(ที่คอยตอบ)ก็คงจะนั่งดูเรื่องนี้และคงคิดอยู่บ้างว่าต่อไปนี้จะตอบดีหรือไม่ตอบดี

เพราะในเมื่อตอบไปถูกตีความผิดๆ และถูกพิพากษาให้ต้องรับผิดนี่ ทั้งๆที่เจตนาก็ไม่ได้ต้องการให้วุ่นวายหรือว่าร้าวฉาน

ทำไมสังคมเรามันเป็นแบบนี้ ต่อไปคนดีๆก็คงจะเฉยๆและเริ่มเห็นแก่ตัว

"ไม่ใช่เรื่องจะเปลืองตัวทำไม!!!"

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

คนดีศรีบอร์ด

แล้วพวกตัวป่วนเมื่อไหร่มันจะหยุดกวน

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

อย่าไปคิดมากเลยท่าน^^"

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ก็ไม่ได้จะบอกว่าคุณผิด แต่ถ้ามีปัญหาแล้วออกมารับผิด นี่สิคนจริงครับ!!

ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ>> ผมสงสัยอยู่อย่างนึงว่าทำไมคนเราถึงชอบเอาคำพูดของคนอื่นมาตีความให้เกิดความแตกแยกกันด้วยครับ เพราะสิ่งที่เราพูดหรือทำลงในเวปบอร์ดคือความเห็นส่วนตัวของคนคนนั้น ทำไมต้องเอามาเป็นประเด็นกันด้วย พูด(พิมพ์)มากไปก็เหมือนต่อให้เรื่องมันยาวขึ้น ขอให้จบกันแต่นี้ก็พอครับ

OverclockZone Member Apest's Avatar

OCZ สนับสนุนให้คนไทย กินน้ำชาที่หาดใหญ่ -..-

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

บอร์ดมันสงบมานาน เดือดๆบ้างก็ดี มันดี ฮา ฮา

ไอที่เจ้าของกระทู้พูดมันก็ถูกแล้ว ผมก็คิดแบบเดียวกัน แต่คนตีความเนี่ย มันอุตริจริงๆ

เดือนตุลานี้คงจะเงียบอีกสักพัก พักเอาแรงก่อน

พฤษศจิกา Phenom X4 กับ Yorkfield ออก เดี๋ยวมาเดือดกันอีกรอบ ฮา ฮา~~~~

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks