overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33
    OverclockZone Member

Default ลูกค้าเก่า true ที่จ่ายเงินเกือบพันได้ความเร็วแค่ 7 เม็ก ไม่ยัวะสุดขีดหรือครับ

เห็นลูกค้าที่จ่ายเงิน 5-600 ได้ปรับความเร็วเป็น 6 เม็ก
    แต่ลูกค้าที่จ่ายเงินเกือบพันได้ความเร็ว 7 เม็ก ไม่ได้ปรับความเร็วเพิ่มเลย
    true ไม่กลัวลูกค้าที่จ่ายเงินเกือบพัน ยกเลิกบริการ แล้วไปขอสมัครใหม่จ่ายเงิน5-600 หรือไงเนี่ย
    หรือนี่คือการตลาดแบบใหม่ครั้งแรกของโลกที่ true นำมาใช้

ขอถือโอกาสถามผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    ถ้าจะยกเลิก true ความเร็ว 7 เม็กที่เคยจ่ายเงิน 999
    และไปสมัครใหม่ที่ความเร็ว 6 เม็ก ซึ่งจ่ายเงินเพียง 5-600
    จะต้องทำอย่างไรครับ ถึงจะเป็นวิธีที่ดีที่สุด
    เช่น ยกเลิก แล้วเว้นช่วงสัก 2-3 วัน แล้วค่อยแจ้งขอสมัครใหม่ อะไรทำนองเนี้ย
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

7เม็กนี่มันupload1เม็กครับซึ่งในการuploadเร็ว6เม็กครับเพราะ6เม็กuploadได้แค่512เองครับ แต่ผมยกเลิกแล้วก็สมัควันเดียวกันเลยครับ

Quote Originally Posted by panut3617 View Post
    7เม็กนี่มันupload1เม็กครับซึ่งในการuploadเร็ว6เม็กครับเพราะ6เม็กuploadได้แค่512เองครับ แต่ผมยกเลิกแล้วก็สมัควันเดียวกันเลยครับ
    ผมอัพโหลดได้แค่ 613 kb เองครับ
    ไม่ใช่ 1 เม็ก นะครับ
    และผมให้ความสำคัญกับดาวน์โหลดมากกว่าน่ะครับ

และจะยกเลิกต้องทำอย่างไรถึงจะดีที่สุดครับ
    เช่น โทรบอกทางโทรศัพท์
    หรือ
    ต้องรอใกล้หมดงวดเดือนที่จ่ายเงิน แล้วแจ้งยกเลิก
    ช่วยชี้แนะด้วยครับ

แนะว่าให้ไปที่ true shop เลยดีกว่าครับ ถ้าให้ดี เอาสำเนาบัตรปชช ของคนที่สมัครอินเตอร์เน็ตไปด้วย
    แล้วเดินเรื่องขอ 6m599ได้เลย เขาบอกว่าภายใน2-3วันน่าจะเสร็จ ถ้าให้ดีควรจะไปวันที่20-25
    จะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องค่ารายเดือนครับ

หรือไม่งั้นก็ยกเลิกแล้วสมัครใหม่เลยก็ได้ครับ

OverclockZone Member nununu's Avatar

ไป Trueshop ยกเลิกแล้วสมัครใหม่ได้เลยครับ
    แต่หากยกเลิกแล้วสมัครใหม่ไม่เกิน 3 เดือน (หรือ 6 เดือนนี้แหละ) จะไม่ได้ของแถมพวก Router+อื่นๆ นะ พอสมัครใหม่ก็ติดสัญญาอีก 1 ปี T T

ย้ายค่ายดีกว่าไหม

Quote Originally Posted by nununu View Post
    ไป Trueshop ยกเลิกแล้วสมัครใหม่ได้เลยครับ
    แต่หากยกเลิกแล้วสมัครใหม่ไม่เกิน 3 เดือน (หรือ 6 เดือนนี้แหละ) จะไม่ได้ของแถมพวก Router+อื่นๆ นะ พอสมัครใหม่ก็ติดสัญญาอีก 1 ปี T T

ย้ายค่ายดีกว่าไหม
    ขออภัยครับ ไม่เข้าใจครับ
    หมายถึง หากผมสมัครใหม่ในช่วง 3-6 เดือน นับจากนี้ จะไม่ได้ของแถมอะไรเลยหรือครับ

OverclockZone Member fazer's Avatar

ลองไปติดต่อ true shop ทำเรื่องเปลี่ยน package ดูสิครับ เป็น 599 ได้ความเร็ว 6M/512

OverclockZone Member otto69's Avatar

ตอนแรกว่าจะยกเลิกเหมือนกัน แต่เสียดาย wifi 1M Unlimited เพราะจำเป็นต้องใช้ง่ะ

ผมลองเข้าเวบ true แช็ทคุยกับพนักงาน
    ปรากฏว่า ต้องรออีก 3 วัน ถึงจะได้คำตอบว่า จะยกเลิกหรือเปลี่ยนแพ็กเกจอย่างไรได้บ้าง
    ทำไม แค่คำตอบวิธีการ ต้องรอถึง 3 วัน
    ทรู นี่มันห่วยแตกจริงๆ

OverclockZone Member otto69's Avatar

ทำไมผมไม่เคยเจอเหตุการแบบนั้นนะ บริการเค้าก็ดีนะสำหรับผมเท่าที่เคยไปติดต่อเรื่องต่างๆ ของท่านติดสัญญาอยู่ด้วยหรอทำไมเค้าถึงขอเวลาสามวันในการช่วยเหลือ แปลกจิงๆ

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 20:25:33.

OverclockZone Member im's Avatar
    Calibration Laboratory / Engineer Kmitl EE

ของผม โปรมันอัพยังไงก็ไม่ได้เกิน2M 555 สายเก่าทำใจ ตู้มันไม่ยอมติดตั้งเพิ่ม

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 20:26:11.

Super Moderator

ยัวะไปแล้วไม่ได้อะไร ผมไม่ยัวะดีกว่า
    ผมจ่ายเดือนนึงให้กับทรูเกือบ 3 พัน (เน็ต 1,052 บาท รวมvat +ค่าบำรุงสาย 100 บาท ทรูวิชั่น 2,000 บาท)
    ได้เน็ตแค่ DL/UL 6M/1M
    แต่ไม่อยากเปลี่ยน เพราะเน็ตแทบไม่เคยมีปัญหา เปลี่ยนไปเดี๋ยวก็เน่าอีก ยิ่งซ่อมยิ่งเน่าอ่ะ กว่าจะดีซ่อมทีนึึงใช้เวลาซ่อมเกือบอาทิตย์ -*-
    ตอนนี้รออัพเป็น 9M ลูกเดียว เพราะสัญญาณเริ่มแรงและ อีกไม่นานคงจะได้
    Last edited by V-FrIeNd; 26 Sep 2010 at 12:57:09.

เอ..... รอ 3 วันนี่เปลี่ยนแพ็คเกจหรือเปล่าครับ ตอนเปลี่ยนแพ็คเกจผมก็รอ 3 วัน แต่ วันกว่าๆทรูก็เปลี่ยนความเร็วให้ละ เร็วจริงๆ (แต่ยังไม่เร็วพอ)

ที่จ่ายเกือบพันแล้วได้ความเร็วเท่านี้ เพราะว่า คุณอยู่ห่-า-งจากโหนดมากเลยได้ความเร็วสูงสุดเท่านี้ หรือ คุณอยู่ในระหว่างการรอทรูอัพความเร็วให้ครับ
    เพราะตอนนี้ คนที่ได้ต่ำว่า 6 เมก ยังอัพเป็น 6 เมก ไม่หมดเลย
    คาดว่าดูจากที่ทรูปล่อยให้ใช้ Wi-Fi 3เมก ได้จนถึงเดือนมกรา ก็น่าจะเป็นเพราะว่า เค้าจะอัพความเร็วของลูกค้าได้ทั้งหมดภายในเดือนมกรานะครับ

ผมเองก็ขี้เกียจรอ เพราะจ่าย 890 บาท แต่ได้ 5.7Mbps / 613kbps ผมไม่อยากรอ เพราะมันจะเป็นการเสียผลประโยชน์มากเกินไป ก็เลยไปเปลี่ยนเป็นแพ็คเกจ 8Mbps/1Mbps 899 ได้ความเร็วจริงคือ 9.2Mbps/1.16 - 1.7 Mbps ผมก็ถือว่าคุ้มกับเงินอีก 9 บาท ที่ต้องจ่ายเพิ่มขึ้นมา

ในกรณีของเจ้าของประทู้ถ้าไม่อยากรอให้ทรูอัพให้ เปลี่ยนไปเป็น
    6Mbps/512 599 บาท (ความเร็วจรงที่ได้น่าจะอยู่ที่เกือบๆ7เมก หรือ7เมกกว่าๆ อัพโหลดก็น่าจะอยู่ที่ 613kbps)
    หรือ
    8Mbps/1Mbps 899 บาท ก็ได้นะครับ (ความเร็วก็ตามที่แจ้งไปข้างต้น)

ตอนนี้ใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไร อัพบิตเต็มความเร็ว พร้อมกับโหลด YouTube 1080p ได้เร็วมากครับ

ป.ล.หรือที่ทรูทยอยอัพความเร็วให้ช้า อาจจะเป็นเพราะว่าเค้าต้องการให้ลูกค้ามาขอเพิ่มความเร็วเอง เพื่อที่จะได้ติดสัญญาทาสอีก 12 เดือนก็อาจจะเป็นไปได้ เพราะถ้า "เสี่ยง" ทำแบบนี้ แล้วลูกค้ายอมเปลี่ยนโปรเอง ไม่รอ ก็จะได้ปลประโยชน์ทั้ง โทรศัพท์มือถือซิมทรูมูฟ โทรศัพท์บ้าน และสัญญาทาสเน็ตทรูอีก 12 เดือน 3 อย่างนี้เป็นความเสี่ยงที่น่าลงทุนเลยทีเดียว
    ดูจากที่ทรูสามารถอัพ 8 เมก ให้ผมได้เลย ผมก็ไม่เห็นว่าทรูจะต้องรออะไร...
    Last edited by mac4thai; 26 Sep 2010 at 12:56:56.

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 20:26:39.

OverclockZone Member crazyass's Avatar

ของผมโทรหาช่าง ช่างก็มาตามนัดทุกครั้งนะครับ ผมใช้8/512+จานแดง ตอนแรกก็โทรไปถามว่าไม่ได้อัพเพิ่มความเร็วหรอ อยู่หลายครั้งเหมือนกันแต่ละคนก็ตอบไม่ตรงกัน จนนึกว่าจะไม่ได้แล้ว
    แต่เมื่อ2วันที่แล้วได้ความเร็วมา12/1 แล้วครับ ผมว่าอยู่ที่การบริการของแต่ละพื้นที่หรือป่าว ของผมหลักสี่ มีปัญหาเมื่อไหร่ โทรไป ไม่เกิน24ชมต่อมาก็ติดต่อโทรมานัด หรือถ้าผมสะดวกเขาก็เข้ามาหาเลยครับ

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 20:27:07.

OverclockZone Member rambles's Avatar

ไม่ทราบท่าน mac4thai อัพเป็น 8/1mb ใช่เหรอเปล่าครับ ถ้าใช่ free wifi ถูกยกเลิกหรือ
    เปล่าครับ เพราะของผมพึ่งปรับเป็น 8/1mb เล่น wifi ไม่ได้ พอโทรไปถามได้คำตอบมาว่า
    6/1 และ 8/1 ไม่มี wifi แถมครับ ถ้าจะเอาต้องเสีย 100- 3/1mb และ 200- 4/1mb wifi ulimit รู้งี้ไม่เปลี่ยนก็ดี . . .

Quote Originally Posted by mac4thai View Post
    เอ..... รอ 3 วันนี่เปลี่ยนแพ็คเกจหรือเปล่าครับ ตอนเปลี่ยนแพ็คเกจผมก็รอ 3 วัน แต่ วันกว่าๆทรูก็เปลี่ยนความเร็วให้ละ เร็วจริงๆ (แต่ยังไม่เร็วพอ)

ที่จ่ายเกือบพันแล้วได้ความเร็วเท่านี้ เพราะว่า คุณอยู่ห่-า-งจากโหนดมากเลยได้ความเร็วสูงสุดเท่านี้ หรือ คุณอยู่ในระหว่างการรอทรูอัพความเร็วให้ครับ
    เพราะตอนนี้ คนที่ได้ต่ำว่า 6 เมก ยังอัพเป็น 6 เมก ไม่หมดเลย
    คาดว่าดูจากที่ทรูปล่อยให้ใช้ Wi-Fi 3เมก ได้จนถึงเดือนมกรา ก็น่าจะเป็นเพราะว่า เค้าจะอัพความเร็วของลูกค้าได้ทั้งหมดภายในเดือนมกรานะครับ

ผมเองก็ขี้เกียจรอ เพราะจ่าย 890 บาท แต่ได้ 5.7Mbps / 613kbps ผมไม่อยากรอ เพราะมันจะเป็นการเสียผลประโยชน์มากเกินไป ก็เลยไปเปลี่ยนเป็นแพ็คเกจ 8Mbps/1Mbps 899 ได้ความเร็วจริงคือ 9.2Mbps/1.16 - 1.7 Mbps ผมก็ถือว่าคุ้มกับเงินอีก 9 บาท ที่ต้องจ่ายเพิ่มขึ้นมา

ในกรณีของเจ้าของประทู้ถ้าไม่อยากรอให้ทรูอัพให้ เปลี่ยนไปเป็น
    6Mbps/512 599 บาท (ความเร็วจรงที่ได้น่าจะอยู่ที่เกือบๆ7เมก หรือ7เมกกว่าๆ อัพโหลดก็น่าจะอยู่ที่ 613kbps)
    หรือ
    8Mbps/1Mbps 899 บาท ก็ได้นะครับ (ความเร็วก็ตามที่แจ้งไปข้างต้น)

ตอนนี้ใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไร อัพบิตเต็มความเร็ว พร้อมกับโหลด YouTube 1080p ได้เร็วมากครับ

ป.ล.หรือที่ทรูทยอยอัพความเร็วให้ช้า อาจจะเป็นเพราะว่าเค้าต้องการให้ลูกค้ามาขอเพิ่มความเร็วเอง เพื่อที่จะได้ติดสัญญาทาสอีก 12 เดือนก็อาจจะเป็นไปได้ เพราะถ้า "เสี่ยง" ทำแบบนี้ แล้วลูกค้ายอมเปลี่ยนโปรเอง ไม่รอ ก็จะได้ปลประโยชน์ทั้ง โทรศัพท์มือถือซิมทรูมูฟ โทรศัพท์บ้าน และสัญญาทาสเน็ตทรูอีก 12 เดือน 3 อย่างนี้เป็นความเสี่ยงที่น่าลงทุนเลยทีเดียว
    ดูจากที่ทรูสามารถอัพ 8 เมก ให้ผมได้เลย ผมก็ไม่เห็นว่าทรูจะต้องรออะไร...

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks