Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 4200 ปรับยังไงเล่นเกมให้ลื่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD 4200 ปรับยังไงเล่นเกมให้ลื่นครับ

ลง Need for Speed™ Carbon ใน win 7 32 bit เล่นแล้วภาพหน่วงมากครับ ปล.ต้องตั้ง Compatibility เป็น windows 95 ถึงเปิดเกมได้ครับ

ถ้าไม่ลาก ก็ต้องเซ็ทค่ารายละเอียดเกมส์ให้ต่ำลงแหละครับ .....

Comment

1024*768 All Low ได้ทุกเกม

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
        1024*768 All Low ได้ทุกเกม
        คุณวีครับ 1024*768 all low กับ 800*600 all medium อันไหนน่าจะเวิร์คกว่าอะครับ

Comment

800*600 All Medium น่าจะลื่นกว่า แต่ภาพแตกกว่า

Comment

ลืมบอกไปว่าเอาความสวย นั้นก็แสดงว่า 1024*768 โอแล้วสินะครับ

Comment

ถ้าจอโน้ตบุ๊คหรือจอ 17 นิ้วเหลี่ยม ผมว่าปรับ 1024*768 มันก็โอเคแล้วนะครับ

Comment

คับ ผมใช้ จอ 17 อยู่ครับ

Comment

ASUS M4A88TD-V EVO-USB3
                  + x6 1055T
                  + 2GB/1600 *2 G SKILL F3-12800CL8D-4GBTD

ออนบอด เกมเดวกัน ลื่นปรี๊ดดด ผม วิน7 64 bit ตัว โปรเฟรช

Comment

Originally posted by tommy5600 View Post
                    ลง Need for Speed™ Carbon ใน win 7 32 bit เล่นแล้วภาพหน่วงมากครับ ปล.ต้องตั้ง Compatibility เป็น windows 95 ถึงเปิดเกมได้ครับ
                    ท่านลงไดว์เวอร์ตัวไหนหรอครับ แนะนำผมด้วย ผมจะกลับไปเล่นหลายรอบและ ลองไล่ดูไดว์เวอร์ดูแล้วเล่นยังไงก็กะตุก 4670 อะคับ (การ์ดไหว แต่ไม่รู้ว่าใช้ไดว์เวอร์ตัวไหน) แนะนำทีครับ !!!!

Comment

@watashi ลงไดร์เวอร์การ์ดออนบอร์ดของ 4200 ครับ
                      จริงๆ แล้ว ผมไม่ค่อยสันทัดเรื่องเกมเท่าไหร่ แต่อยากจะเล่น ตอนนี้หน้าจอเป็น 21.5 นิ้ว 1920*1080p ความละเอียดที่ตัวเกมผมไม่แน่ใจ แต่น่าจะเป็นที่ความละเอียดต่ำสุด ก็ยังหน่วงครับ เกม Need for Speed™ Carbon มันกินแรง CPU หรือ การ์ดออนบอร์ดมากกว่ากันครับ

Comment

กำ ปรับหรือเซ็ตค่ายังไงบ้างครับ

Comment

เล่นได้แล้วครับ ลบแล้วลงใหม่ ไม่รู้ว่าเพราะอะไรตอนแรกที่ลงมันไม่ลื่นแล้วเปิดไม่ได้ด้วยครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Originally posted by tommy5600 View Post
                            @watashi ลงไดร์เวอร์การ์ดออนบอร์ดของ 4200 ครับ
                            จริงๆ แล้ว ผมไม่ค่อยสันทัดเรื่องเกมเท่าไหร่ แต่อยากจะเล่น ตอนนี้หน้าจอเป็น 21.5 นิ้ว 1920*1080p ความละเอียดที่ตัวเกมผมไม่แน่ใจ แต่น่าจะเป็นที่ความละเอียดต่ำสุด ก็ยังหน่วงครับ เกม Need for Speed™ Carbon มันกินแรง CPU หรือ การ์ดออนบอร์ดมากกว่ากันครับ
                            คืออยากรู้ว่ามันเป็น Version อะไรอะครับ พอดีว่ามันเป็น 4200 แต่มันลงได้หลาย version อะครับ ผมไม่ทราบจริงๆว่าลง versionอะไร ปัจจุบันผมใช้ ATI 10.6 อยู่ครับ

Comment

ตอนนี้10.9 แล้วนะครับ แต่ไม่รู้ว่ามันดีกว่าเก่ายังไงบ้างเพราะผมยัง nVidia อยู่เลย

Comment

Working...
                              X