Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายไฟ 20 pin ใส่บอร์ด 24 pin ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายไฟ 20 pin ใส่บอร์ด 24 pin ได้ไหมครับ

สายไฟ 20 pin ใส่บอร์ด 24 pin ได้ไหมครับ แล้วสาย eps 8 oin ใส่ 4 pin ได้ไหมครับ

ได้ครับซื้อหัวแปลง 20 เป็น 24pin มาเสียบลงบอร์ดไปเลยครับ

Comment

บางบอร์ด (มักเป็นรุ่นเล็ก) ไม่ต้องใช้หัวแปลงด้วยคะ ส่วนหัวรับ 8 pin ใส่แค่ 4 pin ได้เช่นกันคะ

Comment

บอร์ดผมเป็น gigabyte 880gm-ud2h อ่ะครับ จะใช้ psu เก่าก่อนครับ กำลังเก็บเงินซื้อของใหม่อ่ะครับ

Comment

ถ้าเป็นบอร์ดที่ไม่กินไฟมากก็ไม่มีปัญหาครับ เคยต่อ PSU 20 pin ลงบอร์ด24 pin (ECS 690GM-M2 & X2 4000+) ใช้มาเกิน 3 ปีแล้วก็ยังปกติดี

Comment

ไม่มีปัญหาครับ แค่เสียบถูกช่องก็พอ อิอิ

Comment

Working...
            X