Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Driver VGA ใน Vista 32bit ไม่ได้ ขึ้นแจ้งให้ปิดโปรแกรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Driver VGA ใน Vista 32bit ไม่ได้ ขึ้นแจ้งให้ปิดโปรแกรม

ผมไม่สามารถที่จะลงโปรแกรมได้ ในขณะที่ลงโปรแกรมนั้น ทาง Vista ได้ปรากฏข้อความเตือนขึ้นมา ดังภาพ

จากนั้นก็ต้องกด close อย่างเดียวไม่สามารถที่จะลงโปรแกรมได้

ไม่รู้ว่าเป็น เหมือนกันหมดเลยหรือป่าว ผมอัพเดทจาก windows xp มาเป็น Vista เนื่องจาก การ์ดจอ 2600xt นั้นมีปัญหากับการเล่นเกมส์ Cabal เลยจำเป็นต้องเปลี่ยน OS

ไม่ทราบว่าจะพอมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้าง เนื่องจากผมลง Vista ครั้งแรก -"- แล้วยังใช้ไม่เป็น อีกอย่าง

จะทำให้ มีคะแนนออกมาได้อย่างไร ช่วยหน่อยนะครับ ปัญหาจุกจิกที่เจอกับ Vista

วิธัเอาข้อความเตือน น่ารำคาญ ออก เข้า control panel ไปที่ user account แล้วเลือก หัวข้อสุดท้าย
    turn user account... แล้วเอาเครื่องหมายติ๊กถูกออก
    แล้ววิธีทำให้คะแนนขึ้น ก็ จากรูปของคุณ เลือก update my score

Comment

ส่วนไดร์เวอร์ เป็น ของ ati รึป่าว เข้าไปโหลดที่ www.ati.com ให้ตรงเวอร์ชั่น 32 บิต กับ 64 บิตใช้กันไม่ได้นะครับ วิสต้าของคุณ 32 หรือ 64 บิตอะ (x86 = 32 บิตนะ)

Comment

ขอตอบนะครับ ของผมใช้ Vista 32bit ครับผม

สำหรับการ turn user account... แล้วเอาเครื่องหมายติ๊กถูกออก ทำแล้วนะครับ ข้อความยังขึ้นเหมือนเดิม ไม่แน่ใจว่าผมต้องใช้ user admin หรือว่าต้องตั้งขึ้นมาใหม่ เนื่องจากตอนนี้ผมใช้ user admin อยู่ครับ

เมื่อกี้ผมลองทำแล้วกด update my score เครื่องก็ได้ทำการประมวลผลไปแล้ว

สำหรับเรื่องการลงโปรแกรมเหมือนเดิมครับ แล้วที่หน้า icon มีรูปโล่ อยู่เกิดจากปัญหานี้หรือป่าวครับ หรือว่าผมต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเติมไหม ?
        Last edited by Lhorn; 2 Oct 2007, 20:51:33.

Comment

กำแล้ว ผมใช้ของ Nvidia ครับ เลยไปโหลดมาได้

ปล. Vista Home Premium ครับ อิอิ

Comment

ไดร์เวอร์ที่ใช้ติดตั้ง นี่ โหลดมา หรือแถมมากับการ์ดจอ รุ่นไหนครับ

Comment

ผมโหลดมาจากเวป www.ati.com เลยครับ กับการ์ดจอรุ่น EAH2600XT ddr4 ครับผม

Comment

ได้ถอดเวอร์ชั่นก่อนหน้านี้ออกรึยัง ได้ลงเวอร์ชั่นอื่นไว้ก่อนรึป่าว การ์ดตระกูลเดียวกัน อิอิ ของผม power color hd 2600 xt gddr4
                Attached Files

Comment

Originally posted by Lhorn View Post
                  ขอตอบนะครับ ของผมใช้ Vista 32bit ครับผม

สำหรับการ turn user account... แล้วเอาเครื่องหมายติ๊กถูกออก ทำแล้วนะครับ ข้อความยังขึ้นเหมือนเดิม ไม่แน่ใจว่าผมต้องใช้ user admin หรือว่าต้องตั้งขึ้นมาใหม่ เนื่องจากตอนนี้ผมใช้ user admin อยู่ครับ

เมื่อกี้ผมลองทำแล้วกด update my score เครื่องก็ได้ทำการประมวลผลไปแล้ว

สำหรับเรื่องการลงโปรแกรมเหมือนเดิมครับ แล้วที่หน้า icon มีรูปโล่ อยู่เกิดจากปัญหานี้หรือป่าวครับ หรือว่าผมต้องลงโปรแกรมอะไรเพิ่มเติมไหม ?

รูปโล่ นี่ ถ้า ปิด user account control แล้วรีสตาทเครื่องนี่น่าจะหายแล้วนะ

Comment

ของผมลง Vista โดยจากการอัพเดลจาก windows XP หน่ะครับ คือผมเองมือใหม่มากกับการลง windows vista

ตอนแรกคิดว่าเหมือนการลง windows xp

แล้วปัญหาแบบนี้ต้องแก้ไขอย่างไรครับ ผมเคย uninstall driver การ์ดจอไปแล้ว แต่ปัญหาติดอยู่ตรงที่ว่า มันไม่ยอมให้ลงโปรแกรม มันขึ้น close program ลูกเดียวเลย ยังไง ใครมีเทคนิคยังไงช่วยหน่อยนะครับ

มันคาใจ

Comment

อ่า
                      uninstall เวอร์เดิมออกใช่มั้ยครับ ไม่ทราบว่า uninstall จาก ใน control panel รึป่าว ถ้าเอา ออกจากใน คอนโทรพาเนล รู้สึกจะไม่เกลี้ยง มันจะลบ แค่ ไดร์เวอร์ แต่ ccc(catalyst) ยังอยู่ ต้อง เอา ccc ของเก่าออกโดยการรัน ตัวติดตั้งขอเวอร์ชั่นเก่า แล้วหา คำว่า uninstall จากตัวติดตั้งนั้น

Comment

เด่วผมจะลองทำดูนะครับ อ่านหนังสือสอบไปด้วยทำไปด้วย อุอุ พรุ่งนี้สอบไม่ได้แน่เลย ฮ่าฮ่า

Comment

ผมก็อ่านไป ตอบไปเนี่ยแหละ หุหุ

Comment

ผลการทดสอบ ไม่ได้ผลครับ ไม่รู้จะแก้อย่างไร แต่คิดว่า รอหลังสอบ

จะลง windows Licens จากนั้นค่อยอัพเดทเป็น vista ครับ

ผลจากการลองนะครับ ใส่แผ่นเข้าไปแล้ว มันจะเข้าขั้นตอนก่อน install มันก็ให้ปิดโปรแกรมอีกแล้วละ

ท่านใดพอแก้ปัญหาได้ ตั้งคำถามใส่ผมมาเลยครับ

Comment

ครับ หมดวิธีละเหมือกัน แต่ของผม ถ้าจะเปลี่ยนเวอร์ชั่น ก็ทำแบบนั้นแหละครับ ต้องรันเวอร์เก่ามาถอนตัวเก่าออกก่อน ati ไดร์เวอร์ปัญหาเยอะ แต่สีแดงสวยดี

Comment

Working...
                              X