Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านคิดว่าในอีก 2-3 เดือน ราคาของ athlonx4 640 จะตก เยอะมั้ยครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by uriel View Post
    นี่ไง โดนเต็มๆ เข้าตัวจังๆ ป๋าคร๊าาาาาาาาาาา พูดแบบนี้ เอามีดแทงนู๋เลยดีกว่าค่ะ
    ไม่ชอบเล่นของมีคม เอาอย่างอื่นแทงได้ม่ะครับ เช่นไม่จิ้มฟันหรือไม้เสียบลูกชิ้น
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
      ไม่ชอบเล่นของมีคม เอาอย่างอื่นแทงได้ม่ะครับ เช่นไม่จิ้มฟันหรือไม้เสียบลูกชิ้น
      เด๋วป๋าแทงไม่มันส์..... มือ

Comment

Originally posted by uriel View Post
        เด๋วป๋าแทงไม่มันส์..... มือ
        ง่ะ
        sigpic
        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

Comment

555 โอเคครับ
          ท่านแล้วพวก M/B 880 ของ gigabyte อะ
          ทำไมมันมีหลายราคาจัง
          มีอันนึงUBH2 UBH3 มันต่างกันยังไงครับ
          ไม่ใช่ USB นะ

Comment

Originally posted by mermirud View Post
            555 โอเคครับ
            ท่านแล้วพวก M/B 880 ของ gigabyte อะ
            ทำไมมันมีหลายราคาจัง
            มีอันนึงUBH2 UBH3 มันต่างกันยังไงครับ
            ไม่ใช่ USB นะ
            ต่างกันที่เซาบริจน์ครับ ถ้า SB710 เป็น SATA2 รองรับ RAID 0,1,10 แต่ถ้ารุ่นที่เป็น SB850 จะเป็น SATA3 รองรับ RAID 0,1,5,10

ต้องดูที่สะเป็ครุ่นดูครับ เอาทั้งทีก็เล่น USB3 ,SATA3 ไปเลย แพงกว่ากันไม่กี่ร้อย แต่ถ้าจะซื้อการ์ดเพิ่มทีหลังใบเป็นพัน
            sigpic

Comment

sata กับ raid คือไรครับ
              ใช่อะไรๆ ที่เกี่ยวกับ ฮา์ร์ดดิสหรือเปล่าครับ?

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                ต่างกันที่เซาบริจน์ครับ ถ้า SB710 เป็น SATA2 รองรับ RAID 0,1,10 แต่ถ้ารุ่นที่เป็น SB850 จะเป็น SATA3 รองรับ RAID 0,1,5,10

ต้องดูที่สะเป็ครุ่นดูครับ เอาทั้งทีก็เล่น USB3 ,SATA3 ไปเลย แพงกว่ากันไม่กี่ร้อย แต่ถ้าจะซื้อการ์ดเพิ่มทีหลังใบเป็นพัน
                GIGABYTE 880GM-USB3 3150
                GIGABYTE 880GM-UD2H 2990
                GIGABYTE 880G-UD3H 2990
                GIGABYTE 880GA-UD3H 3450

ยังงี้ ผมจะดูยังไงครับ??

Comment

ดูตามเว็บผู้ผลิตแล้วเอามาเปรียบเทียบกันฮะ

บางตัวอาจแตกต่างกันที่ขนาด และฟีเจอร์เล็กๆน้อยๆ

Comment

ถ้ามัวกังวล ไม่ซื้อ รีๆรอๆกลัวราคาตก ก็พอดีอะครับไม่ได้ใช้พอดี

ซื้อก่อนแรงก่อนครับ หึหึ

Comment

GIGABYTE 880GM-USB3 3150
                      GIGABYTE 880GM-UD2H 2990
                      GIGABYTE 880G-UD3H 2990
                      GIGABYTE 880GA-UD3H 3450
                      ต่างกันยังไงตรงไหนครับ
                      อธิบายให้ที

แล้วอนาคต จะใช้แรมกันถึง 8 GB หรือเปล่าครับ
                      เพราะลังเล จะประกอบ 2GB 2 ตัว กับ 4GB 1 ตัว

ถ้า เป็นแรม dual แนะนำ แรมทีครับ ยี่ห้ออะไรดี ทนๆ
                      ประกัน life time

Comment

GIGABYTE 880GM-USB3 3150 SB710
                        GIGABYTE 880GM-UD2H 2990 SB710
                        GIGABYTE 880G-UD3H 2990 SB710
                        GIGABYTE 880GA-UD3H 3450 SB850

ต่างกันยังไง?
                        รุ่นที่มี M ต่อท้ายมักจะเป็นบอร์ดเล็ก mATX
                        พวกที่ไม่มี M ต่อท้ายจะเป็น ATX
                        ส่วนที่มี A ก็จะเป็นรุ่นดีขึ้นมาอีกระดับหนึ่ง (เห็นไหมว่า SB ดีกว่าตัวอื่น)

ส่วนแรม 4GB 1 ตัวผมแทบไม่เคยเห็นมีวางขายทั่วไป
                        เห็นมีอยู่ตัว Kingston 4GB/1333 K2 ขนาดบ้านๆยังแถวละ 4,000 กว่า -*- ซื้อแรม 2GBx2 ดีๆได้เลย
                        ถ้าจะใส่ 8GB ใส่ 2GB 4 แถวก็ได้ แต่แรม 4GB คงใช้ได้อีกนาน
                        Last edited by V-FrIeNd; 26 Sep 2010, 22:37:51.

Comment

Working...
                        X