Announcement

Collapse
No announcement yet.

XMS VS BlackDragon

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XMS VS BlackDragon

คือว่าผมจะยกชุดใหม่อะคับ มีปัญหาไม่ลงตัวกับ RAM ซักทีคับ สเปกตามลายเซ็นอะคับ
    ทางร้านรับมาขายแต่ Kingmax อะคับ
    1.น่าเล่นตัวไหนมากกว่ากัน? ไม่ OC หรือลาก Bus ใดๆทั้งสิ้นคับ
    Corsair XMS DDRII 2GB(1GBx2) 800MHz 5-5-5-12
    กับ Geil Black Dragon DDRII 2GB(1GBx2) 800MHz 4-4-4-12
    และก็ Kingmax DDRII 1GB 1066Mhz
    ขอคำตอบแบบไล่ลำดับเลยคับ

2.แล้วถ้า
    Corsair XMS DDRII 2GB(1GBx2) 800MHz 5-5-5-12
    กับ Geil Black Dragon DDRII 2GB(1GBx2) 800MHz 5-5-5-15 อันนี้อยากรู้ว่าตัวไหนสูงกว่า

ถ้าเป็น Black Dragon หาซื้อยังไงดี หรือว่าต้อง Order ถ้า Order ติดต่อที่ไหนดี พอดีย้ายมาอยู่ลำปางร้านไหนๆก็บอกไม่รู้จัก Geil กันหมดคับ
    Last edited by Tackey_Dragon; 3 Oct 2007, 16:39:30.

มังกรดำที่ Saveway มีขายครับ มังกรดำน่าเล่นด้วยนะ สวยงามดี เลือก Geil Black Dragon DDRII 2GB(1GBx2) 800MHz 4-4-4-12 ราคา 3900 อิอิ

Comment

ผมเชียร์ Corsair นะครับ(ผมชอบอ่ะ)

แต่ถ้าสนใจ Black Dragon (อันนี้เน้นสวย) ก็ตามนี่ไปเลยครับ http://www.savewaytech.com/

ไม่รู้ว่าสั่งซื้อได้เลยรึเปล่า ลองสอบถามดูก่อนก็ได้ครับ ในเว็บเค้ามีรายละเอียดอยู่แล้ว

เรื่องฟันธงรอท่านอื่นมาเพิ่มเติมครับ ผมไม่ถนัดของแรงๆครับ อิๆๆ

Comment

มักรดำราคาน่าเล่นสุดแล้ว เทียบกับประสิทธิภาพต่อราคา

Comment

เรือใบเคลมง่ายกว่า แต่มังกือแรงกว่า

Comment

ขอตัดเรื่องราคาออกคับ อยากทราบแค่ประสิทธิภาพแค่นั้นคับ

Comment

GEIL ก็น่าเล่นครับCl4 เอง แล้วPCB รู้สึกว่าจะ8เลเยอร์ด้วยนะเย็นดี

Comment

ถ้าตัดเรื่องราคา เอา corsair

Comment

ชอบตัวไหนเล่นตัวนั้นครับ ประสิทธิภาพ มองด้วยตาเปล่าไม่ค่อยออก -*- มันสูสีกันหุหุ

Comment

Corsair ครับ Black Dragon ผมทนใช้ได้แค่คืนเดียวครับไม่ประทับใจอย่างแรง(ผมเอามาคล็อกครับ)ถ้าไม่คล็อกก็เล่นได้ครับ

Comment

ถ้าเอามาลากบัสสวยๆCLแจ่ม เลือก Corsair
                      ถ้าเอามาเน้นประสิทธิภาพ แรงแบบไม่ต้องลากไกล เสถียรสำหรับการใช้งาน เลือก GeIL (ตัวนี้ผมใช้อยู่)

Comment

GEIL จาซื้อต้อง Lot แรกๆหน่อยๆนะคับอิอิ

เปงผมเลือก XMS คับผม อิอิ

ปล.Savewayรู้กัน

Comment

ใช้เกล แต่ยกให้เรือใบครับ อัดได้มันส์จริงๆ ไม่ต้องกลัวแต๊ปด้วย

Comment

แล้ว BlackDragon นี่ใส่ HeatSink ได้มั้ยคับ
                            ผมไม่เอาไป OC หรอกคับ
                            Last edited by Tackey_Dragon; 2 Oct 2007, 21:39:32.

Comment

ไม่ลอง Geil Ultra DDRII 2GB(1GBx2) 800MHz 4-4-4-12 3700บาท

Comment

Working...
                              X