Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกนี้ดีไหม สำหรับเอาไว้ทามร้านเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกนี้ดีไหม สำหรับเอาไว้ทามร้านเกมส์

CPU ATHLON x2 4000+

RAm corsair 677/ 1 Gb * 2 = 2 GB

VGA SAPPhire 2600 XTG DDR 4

เมนบอร์ด DFI INFINITY ULTRAII-M2

H.D.D SEA 320 GB

power DELUX full 500 W

CASE เปล่า 400 บาท

แรงพอไหมสำหรับเกมส์ เอาแบบว่าเล่นได้ทุกเกมส์

ถือว่า โอเค ล่ะครับ....จัดปายตามนั้น น่ะครับ หรือจะเปลี่ยนกาดเป็น 8600 GT ก็ได้ ครับ

Comment

อืม ใช้ได้เลยทีเดียวคับ

Comment

อ่ะ ลืมดูไปคับเมื่อกี้ผมว่าที่น่าจะเปลี่ยนก็คือ HDD คับเพราะว่าจุมากไปก็ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร น่าจะ 80-160 ก็เพียงพอแล้วคับสำหรับร้านเกมส์

Comment

M2N-E ดีกว่ามั้ง คับ
          เผื่อ m2+ โกสกันได้

Comment

ถามว่าดีมั้ย
            ก็ตอบว่าดีครับ

ดีมากๆเลย

อีกกี่ปีคืนทุนหล่ะเนี่ย

Comment

สเปคทำไมแจ่งจังร้านเกมอ่ะ เปิดแข่งกันรึปล่าวกับร้านแถวนั้นอ่ะ

Comment

แรมมากไป
                การ์ดจอสูงไป
                HDD มากไป
                MB สูงไป

เดียวคืนทุนช้า ครับ

Comment

งั้นลดเปง 160 Gb ก้อพอ เคยไปสัมผัส หลายร้านรู้สึก เครื่องช้าสเปกตํา บางร้านยังใช้ GF4 แรมก้อน้อยบางที

ช้ามากๆๆอยู่เล่นแล้วกระตุก เล่น GE อะ

กะใช้ จอ LCD 19'' BENQ FP92W จาได้ถูกหน่อย 800 ต่อ 1 ก้อยังโอกะรุ่นนี้

คียบอร์ด กะ เมาส์ คง SINno สเปกนี้คงอยู่ได้หลายปี

Comment

ว่าจาคิด ชั่วโมงละ 20 ดีมะ เพราะว่าเครื่องแรงจัด ว่าตอนเปิดร้าน กะจาติด ชื่อการ์ดจอ กะ แรม

Comment

ลดจาก SAPPhire 2600 XTG DDR 4 เป็น DDR3 ก็ลดต้นทุนได้อีกตัวละ พันห้าเลยนะครับ
                      ประสิทธิภาพมันก็ไม่น่าจะหนีกันซักเท่าไหร่ เพราะแบนวิธ DDR4 มันกว้างกว่าช่องสัญญาณของ PCI-e แล้ว

Comment

เปลี่ยน เปงรุ่น DDR 3 ดีก่า เยอะเลย แค่ 2600 ddr 3 ก้อคงแรงเหลือหลาย

Comment

Originally posted by namza View Post
                          ว่าจาคิด ชั่วโมงละ 20 ดีมะ เพราะว่าเครื่องแรงจัด ว่าตอนเปิดร้าน กะจาติด ชื่อการ์ดจอ กะ แรม
                          จ๊าคคคคคคคคค ร้านเปิดที่ไหนครับ

Comment

ร้านผม 10 บาทยังนั่งตบยุง
                            RAM 1 G
                            LCD 17"
                            P4 631

หุหุ ลดสเป็กหน่อยดีกว่านะครับ

Comment

ทำเลสำคัญ

Comment

Working...
                              X