Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ PSU ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ PSU ให้หน่อยครับ

คือผมจะประกอบคอมใหม่น่ะครับ
    รายการมีดังนี้นะครับ
    CPU: I5-760
    M/B: Gigabyte P55-UD3L 1156
    Ram: Kington 1333 MHz 2GBx2
    VGA: HD 5830 DDR5 1GB (ตัวนี้มีอยู่แล้วครับ)
    HDD: Samsung 103SJ 1Tb (มี HDD external 160 Gb กับ 500 Gb อีกอย่างละตัวครับ)
    Case: TT V3
    Monitor: Samsung Syncmaster 2233GW 23" (ตัวนี้ก็มีอยู่แล้วครับ)
    DVD-RW: LG/Lite on

ประมาณนี้อ่ะครับอยากรู้ว่าใช้ PSU ประมาณไหนอ่ะครับถึงจะเอาอยู่อ่ะครับ
    แล้วมีตัวไหนที่ไม่เหมาะสมบ้างที่ต้องเปลี่ยนก็แนะนำหน่อยนะครับยกเว้นของที่ผมมีอยู่แล้ว...แหะๆ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

600-700 W 80+

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      600-700 W 80+
      แล้วถ้าเป็น Scythe strong 600w 80+ ไหวมั้ยครับหรือว่าจะเอาเป็น 700W 80+ ไปเลยครับ
      ส่วนใหญ่จะเน้นเล่นเกมส์พวก Offline กับโหลดบิทอ่ะครับ
      หรือจะเอาเป็นตัวนี้ POWER SUPPLY RAIDMAX RX-730SS 2,090 พอไหวมั้ยครับพอดีก่อนหน้านี้ก็ใช้ตัวนี้อยู่อ่ะครับ
      Last edited by kcufyou4; 26 Sep 2010, 17:53:32.

Comment

700 w ไปเลยคับ กันไหวก่อน !

แนะนำเปลี่ยน VGA นะ

by www.togethercomp.com

Comment

Originally posted by GAAMEz View Post
          700 w ไปเลยคับ กันไหวก่อน !

แนะนำเปลี่ยน VGA นะ

by www.togethercomp.com
          แนะนำ 5850 ครับ

Comment

600 scythe เปิด 5870 ยังไหวครับ

Comment

แนะนำ Scythe 600 เผื่อเต็มที่ 700

Comment

ขอบคุณมากๆครับผม
                แต่ VGA นี่อาจจะเปลี่ยนครับต้องดูก่อนว่าคนที่มาเอาเครื่องที่ใช้อยู่นี่จะเอาด้วยเปล่าครับ
                ^_^ ไม่แน่อาจได้เปลี่ยน
                อิอิ

Comment

คือไปซื้อมาแล้วครับแต่ไม่ได้ของตามที่บอกไปอ่ะได้สเปกตามนี้อ่ะครับ
                  CPU: I5-760 + ซิ้งค์เดิมๆ
                  M/B: Gigabyte P55-UD3L 1156
                  Ram: G.Skill F3-12800 CL8D 4BGNQ 2GB*2
                  VGA: HD 5830 DDR5 1GB (ตัวนี้มีอยู่แล้วครับ)
                  HDD: WD 500GB WD5000AAKS กับ WD 500GB WD5000AADS (มี HDD external 160 Gb กับ 500 Gb อีกอย่างละตัวครับ)
                  Case: TT V3
                  Monitor: Samsung Syncmaster 2233GW 23" (ตัวนี้ก็มีอยู่แล้วครับ)
                  DVD-RW: ASUS DRW-24B1ST
                  PSU: RAIDMAX RX-730SS

ตามนี้อ่ะครับเลยอยากรู้ว่าถ้า OC แล้ว power supply จะพอมั้ย แล้วถ้าจะใส่ CPU Cooler นี่เอา Cooler master Hyper212+ ใส่แล้วปิดฝาได้ใช่มั้ยครับ
                  คือลอง OC แล้วไปที่ประมาณ 3.2 GHz Temp cpu ขึ้นไปประมาณ 61-64 ประมาณนี้อ่ะครับเลยเอาคืนที่เดิมก่อนยังไม่กล้าลากมากอ่ะครับ
                  คือที่ระยองหาซื้อขงไม่ได้เลยครับ แล้วถ้าต้องเปลี่ยนนี่สงสัยต้องสั่งซื้อทางเน็ทอย่างเดียวแล้วอ่ะครับเลยลองถามดูครับผม
                  ช่วยหน่อยนะครับ
                  Last edited by kcufyou4; 4 Oct 2010, 17:13:49.

Comment

จัด SCYTHE ไม่มีทางซื้อได้ตอนนี้หรอกครับ ของมันหมด จัดไปก้ไม่ได้ซื้อ
                    RAIDMAX ตัวนี้ใช้กับ 5830 ได้ครับ
                    ซื้อของมาแล้วคงไม่วิจารสเปคครับเพราะไงก็ได้ของมาแล้วครับ

สำหรับ OC ปกติสำหรับซิ้งเดิมๆครับ ชุดนี้ CM212+ ปรับดีๆ 4.0G สบายๆครับ ใส่กับ V3 ได้แน่นอนครับ

Comment

MB INTEL + CASE V3 +CM212+ ปิดฝาลงพอดีครับ***งอีกประมาณ 2 mm ได้ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        จัด SCYTHE ไม่มีทางซื้อได้ตอนนี้หรอกครับ ของมันหมด จัดไปก้ไม่ได้ซื้อ
                        RAIDMAX ตัวนี้ใช้กับ 5830 ได้ครับ
                        ซื้อของมาแล้วคงไม่วิจารสเปคครับเพราะไงก็ได้ของมาแล้วครับ

สำหรับ OC ปกติสำหรับซิ้งเดิมๆครับ ชุดนี้ CM212+ ปรับดีๆ 4.0G สบายๆครับ ใส่กับ V3 ได้แน่นอนครับ
                        วิจารย์ได้ครับผม ถ้าเปลี่ยนได้ผมเปลี่ยนเลยอ่ะครับ
                        ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนไป 5850 ละครับพอดีตอนไปซื้อ 5830 ที่ร้านยังไม่มี 5850 มาขาย น่ะครับ
                        พอดีมีตัวนีเก็เลยจัดตัวนี้เลยอ่ะครับ T T

Comment

ลองใช้ดูก่อนดีกว่าครับ ซิ้งสักตัว ก็วิ่ง 4.0 ได้ครับไม่ยากตามอุปกรณ์ที่มีครับ
                          แค่นี้ก็ลื่นแล้วครับ

Comment

Ok ครับขอบคุณมากๆครับพี่

Comment

จัดของผมเลยครับ ^^ ตามที่ PM ไปครับ

Comment

Working...
                              X