overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ฟันธงทุกคุณสมบัติของ benq s410-310

OverclockZone Member

Default ฟันธงทุกคุณสมบัติของ benq s410-310

เห็นกระทู้คนใช้เยอะจัง ฟันธงทีคับทุกอย่าง ความร้อน วัสดุการผลิตกูรูช่วยด้วยคับมาตรฐานเค้าเป็นไงเทียบกับ แบรแนมอื่นแล้วเป็นไงคับ ผมดูสเปคแล้ว โอเคมาก ตอนนี้เหลือแค่คุณภาพจะได้ตัดสินใจซื้อ เพราะยี่ห้อนี้ไม่รู้ที่มาที่ไปจริงๆคับ กลัวสเปคดีแต่ไม่มีคุณภาพคับ ฟันธงโดยรวมเลยคับยี่ห้อนี้โดยรวม ได้กี่แต้ม สับแหลกไปเลยคับ ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ ศึกษาแต่ค่ายอื่น.... ขอบคุณล่วงหน้าคับ...

1. เรื่องความร้อน อันนี้ก็แล้วแต่ อุณหภูมิที่บ้านครับก็อยู่ที่ประมาณ 50-60 ครับ ถ้าที่บ้านร้อนก็ร้อนตาม บอกมัยนี่ อิอิ
    2. วัสดุเหรอครับ อันนี้ก็เยี่ยมครับแต่ดูดๆ ไปหน่อยครับ (ไฟนะครับ) แต่เสียงอย่างเดียว อาจจะถลอกง่ายไปหน่อย ครับ ตรงแถวๆที่จะเอามือเปิดหน้าจอ สงสัยเล็บไปโดนมากเกินไป
    3. จากการศึกษา brand นี้ จาก บอร์ดนี้ตั้งแต่ s41 มันออก ก็ได้ความว่า มันเป็น อันเดียวกับ acer ที่แยกออกมา คุณภาพ ผมว่านะก็ ทั่วๆไป

เรื่องแต้ม เต็ม 5 นะครับ
    cpu 4 ละกัน
    การ์ดจอ 4 เหมือนกาน ดูว่าเหมือนเทพนะครับ เล่นไป จะรู้สึกว่าช้าลงๆ( อยากลอง 8600 GT ดูบ้าง อิอิ)
    ram ผมให้ซัก 4.5 หน้าจะ up ได้ สี่ G 555
    อย่างอื่นก็พอๆกัน

เอออีกอย่าง ลองจับ adapter เทียบกับยี่ห้ออื่นหลายอันละนะครับ รู้สึกเจ้านี่ร้อนกว่าชาวบ้าน คงเป็นเพราะ spec มั้ง อิอิ

สรุป เต็ม 5 ผมให้ ซัก 4.75 ละกันครับ

วันนี้พึ่งไปจับมาครับ บอดี้ก้อโอเคนะ แต่ใช้ไปนานๆนี่ไม่แน่ใจ
    ร้อนมั้ยหรอ ไม่รู้ครับ มันเปิดเครื่องให้ดู แต่ไม่ได้เปิดทิ้งไว้
    เหมือนว่า BenQ ของ NB มันจะเจ๊งน่ะ เค้าเลยพยายามรักษา Brand ไว้โดยการปล่อย NB ราคาถูกออกมา
    (ฟังเค้ามาอีกทีครับ)
    แล้ว BenQ ยังใหม่อยู่สำหรับตลาดบ้านเรา

แต่เท่าที่ดูคนก้อใช้เยอะนะ เชียร์กันจัง
    ถ้าเล่น 310 เหนเค้าบอกว่า Op Drive ไม่ค่อยดี
    Body ถลอกง่าย (วางมือ)
    อัพมาเล่น 322 เลยดีมั้ย

นานาจิตตังครับ

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

ความแรงกะราคานี่ต้องยอมรับเหนือกว่าคู่แข่ง
    T7100+8600M GS
    ตอนแรกผมก็จะซื้อตัวนี้แหละครับไปๆมาๆซื้อ 4720G ตามลายเซนต์
    ทำไมน่ะหรอ ไม่รู้เหมือนกันผมชอบ acer ผมว่ามันดูสวยกว่า

OverclockZone Member specialty's Avatar

body ก็ไม่ได้ถลอกง่ายนะคร้าบบบบบบบบ

ที่ราคา benq ถูกกว่าก็ เพราะเค้ากำลังตีตลาดพวกนี้ทั้งหมดคร้าบ

ดูพวก pda phone ไม่ก็ phone ธรรมดาของ benq ซิครับ ราคาถูกดี

ก็ เพราะเค้าเริ่มที่จะตีตลาดแล้ว ก็ เหมือนกับที่ยี่ห้ออื่นๆเคยทำมาแหละครับ

ตอบแบบนี้ละกัน เพราะเห็นมีกระทู้ถามแบบนี้บ่อยมากกกกก
    เอาเป็นว่าเครื่องต่อไป ก็จะมอง BenQ ก่อนเลย

แล้วไหนครับไอ้ที่ว่ามันลอกถลอกง่ายหน่ะ ขอหลักฐานหน่อย
    ผมซื้อรุ่นนี้ตั้งแต่มันออกมาแรกๆ เลย ยังไม่มีวีแววว่ามันจะลอกเลยครับ
    ประเภทไม่รู้ ไม่มีประสบการณ์เอง ฟังเค้ามาแล้วมาวิจารณ์หน่ะ พอทีเหอะ สงสารคนอ่าน

ps000000
    Guest

เล่นมาหลายเดือนแล้วยังไม่เจออะไรแปลกๆ

เข้าใจแล้วครับท่าน specialty

แต่ ที่ผมว่าถลอก ง่าย นั้น อาจจะผิดไปหน่อย มันไม่ง่ายขนาดนั้น
    แต่ เอ ของผม มัยมันถึงถลอกได้หว่า
    อุตส่าห์ดูแลอย่างดี อิอิ

OverclockZone Member Giken's Avatar

การ์ดจอแรง แต่ไม่ค่อยร้อนมาก รับได้
    โดยรวมแล้วถือว่าคุ้มกับราคา Body แข็งแรงดีและไม่ได้ลอกง่ายเลย

OverclockZone Member LP_inBKK's Avatar

ผมก็คนนึงที่ใช้ S41-310 เรื่องความร้อนไม่ต้องห่วง สบายใจได้ แต่ adapter แบตเตอรี่ร้อนจริงๆ
    สำหรับผมแล้ว คิดไม่ผิดที่เลือกใช้รุ่นนี้ ตอบสนองทุกความต้องการ แต่ที่ไม่ชอบก็คือ ลำโพงเสียงมันห่วยน่ะ

งง ผมก็ใช้s41-310 ลุ่นแรกนะครับผมเคลื่อนย้ายบ่อยมากเพราะต้องพกไปทำทีสิตที่มหาวิทยาลัยทุกวันไปต่างจังหวัดด้วย ถูลู้ถูกังไปทุกที่ ไม่เห็นมานจะถลอกตรงไหนเลยอ่ะ ผมว่ามันก็ทนอะ ตรงที่เปิดบางครั้งผมใช้ด้ามปลายช้อนเปิดตอนกินข้าวนะครับเพราะมือเปื้อน ขูดไปก็ขูดมาก็ไม่เห็นว่ามานจะถลอกนะ แต่ผมก็มีความคิดที่จะเปลี่ยนยี่ห้อตรงที่มานไม่ค่อยมีปุ่มอื่นๆให้กดสักเท่าไหร่ แล้วตอนนี้ที่สำคัญเห็นยี่ห้ออื่นเขามีตัวแสกนลายนิ้วมืออ่ะอยากมีกะเขาบ้างอ่ะครับ ถ้ามีอุปกรณ์เสริมของเบนคิวด้วยจะเอามาติดที่หลังหน้าจอได้หล่ะก็ อาจจะไม่เปลี่ยนยี่ห้อและใช้ของเดิมหล่ะอ่ะครับ อิอิ ตอนนี้ผมกำลังเล็งasus ตัวใหม่ร่น f8 สีดำอยู่

OverclockZone Member blackcat333's Avatar

เอาผลเทส aqamark 3 มาให้ดูหน่อยคับ สนใจครับ

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=68090
    ผลเทส ตามนี้ครับ

Bookmarks

Bookmarks