Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสเปกแค่นี้โหลดบิดได้ริป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสเปกแค่นี้โหลดบิดได้ริป่าว

เสเปกนี้ เพื่อน บอกว่า ต้องเพิ่มแรม ถึงจะโหลด บิดได้
    สรุป ถ้า เนต ไม่ แรง (เนต)1M แรม 8 กิ กะ
    เนต ( 10) M แรม 1 กิ อันไหนจะโหลดเร็วกว่ากันครับ

กำ ไม่เกี่ยวกันครับ บิทนั้นเกี่ยวที่เน็ตอย่างเดียว ถ้างั้นตอนผมไม่ได้เพิ่ม RAM ก็โหลดไม่ได้น่ะสิ

Comment

ไม่เกี่ยวกับแรมครับ แรม 64 MB ยังโหลดบิทได้เลยแต่ตอนเปิดโปรแกรมอาจจะช้าหน่อยหรือถ้าเน็ตเร็วๆแล้วใช้แรมน้อยก็อาจจะเกิดการโอเวอร์โหลดได้ ถ้าอยากโหลด ไห้งานเสร็จไวๆมันขึ้นอยู่กับความเร็วอินเตอร์เน็ตครับ ถ้าแบบ จขกท ก็ต้องเน็ต 10 เม็กอยู่แล้ว

Comment

โหลดบิทเน้นที่เนตกับฮาดดิสก์ดีกว่าครับ

Comment

โหลดบิต ขอแค่ HDD กับ Net เยอะๆๆ ก็พอแล้วครับ

ระวัง HDD จะไม่เพียงพอนะครับ อิอิ

Comment

สเป็คนี้ก็ดีแล้ว เน็ต+ฮาร์ดดิส จะดีกว่า

เครื่องผมแรม1G มีปัญหา ดูหนัง...+เปิดเพลงกรบ เสียงบางอย่าง มันเปิดช้าไง ^^

Comment

ดี จัง ความรู้ แน่น อีก หน่อย จ้า

Comment

เอ่อ.....ผมเห็นรูปดิสเพลท่านนึกว่าจะใช้กล้องโหลด อิอิอิ

Comment

ก็แค่โปรแกรมเล็ก

สำคัญที่ HDD+ISP มากกว่า

Comment

Originally posted by asptuy View Post
                    เอ่อ.....ผมเห็นรูปดิสเพลท่านนึกว่าจะใช้กล้องโหลด อิอิอิ
                    พอดี ตอนี้ บ้า กล้อง จะ ซื้อ กล้อง NEW น่ะ คับ เลยเอารูป กล้อง ลง จ้า++++!!!

Comment

โหลดได้ครับ แต่อย่าหักโหมนะ เป็นโนตบุคซะด้วย จะพังไวเอาน่ะครับ

เคยเห็นเพื่อนมันเอา Pentium MMX 300MHz แรม EDO 72MB มาลง FreeNAS โหลดบิท แชร์ไฟล์ ทำ SW RAID

โหลดได้สบาย แต่จะช้าตอนเวลา Check Hash File เท่านั้นครับ

Comment

ผมกากกว่านี้ยังโหลด กระจุยยเลย อิอิอิ

Comment

ใช่ๆๆๆ เครื่อง เก่า K7 ของผมยังโหลดได้เลย

Comment

(เนต)1M แรม 8 กิ กะ
                            เนต ( 10) M แรม 1 กิ อันไหนจะโหลดเร็วกว่ากัน
                            10mbแรงกว่าเห็นๆ 10เท่าเห็นจะได้ แรมไม่ได้ช่วยให้เน็ตไวหรือโหลดไวขึ้นนะครับ

แต่ถ้ามีแรมซัก8gbผมก็เอา 55+

Comment

ถ้าโหลดแนะนำืำnetbook 555 ค่าไฟจะได้ไม่ขึ่น

Comment

Working...
                              X