Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกระหว่าง 2 ตัวนี้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกระหว่าง 2 ตัวนี้ทีครับ

ระหว่างเจ้า
    ASUS A42JB
    http://www.****************/notebook...JB-VX072D.html
    กับ
    Samsung R478
    http://www.****************/notebook...78-DT03TH.html

ราคาเท่ากัน ตัวไหนคุ้ม+น่าเล่นกว่ากันครับ ช่วยชี้แนะทีครับ ^^
    ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

เลือก Asus ครับ

Comment

แล้วถ้าเอามาเล่นเกมส์ออนไลน์+pes2010 2ตัวนี้ ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Comment

ก็ ยืนยัน ว่า Asus ตัวนั้น แรงกว่า clock CPU สูงกว่า แต่ ทำไมเลข รหัสน้อยกว่า แปลกจัง intel ใส่ของแปลกๆ อีกแล้วหรอ

การ์ดจอก็แรงกว่า ด้วยนะ ครับ

ลองดูตัวจริงด้วยก็ดีนะครับ ว่า port ครบ ตามต้องการ ที่เราใช้อะเปล่านะครับ

PES2011 ใกล้จะมาแล้วนะ FiFa 2011 ก็สนุกนะ เกมเร็วมาก ภาพเนียนๆ PES ภาพคมๆ

Comment

Originally posted by chawin007 View Post
          ก็ ยืนยัน ว่า Asus ตัวนั้น แรงกว่า clock CPU สูงกว่า แต่ ทำไมเลข รหัสน้อยกว่า แปลกจัง intel ใส่ของแปลกๆ อีกแล้วหรอ
          i5-5XX กับ i5-4XX

ตัว 5XX เมื่อใช้ Turbo ความเร็วจะเพิ่มได้สูงกว่าเดิม มากว่าใน 4XX เช่น
          i5-460M -> 2.53 GHz -> 2.80 GHz -> +0.27
          i5-520M -> 2.40 GHz ->2.93 GHz -> +0.53

และ 5XX จะมีฟีเจอร์บางตัวที่ไม่มีใน 4XX เช่น
          Intel Virtualization Technology for Directed I/O (VT-d)
          Intel Trusted Execution Technology
          AES New Instructions

รายละเอียดเพิ่มเติมหาได้ที่เว็บ intel ครับ

^ แต่ถ้าวัดเฉพาะความแรงจากโปรแกรมทดสอบ เว็บ notebookcheck ให้ i5-460M แรงกว่า
          Last edited by ozeris; 27 Sep 2010, 21:59:50.

Comment

i5 460m ไม่ได้ตัด VT แต่ Turbo ได้น้อยกว่า และตัด AES ทิ้งไป

Comment

Originally posted by chawin007 View Post
              i5 460m ไม่ได้ตัด VT แต่ Turbo ได้น้อยกว่า และตัด AES ทิ้งไป
              มันไม่ได้มี VT แบบเดียวนะครับ

ที่ผมบอกว่า 4XX ไม่มี คือ Intel Virtualization Technology for Directed I/O (VT-d)

ส่วน Intel Virtualization Technology (VT-x) มีทั้ง 2 ตระกูล

^ รายละเอียดดูได้ที่เว็บ intel ครับ

http://ark.intel.com/Compare.aspx?id...22,47341,43544,

Comment

แล้วไอ้เทอร์โบเนี่ย เขาจำเป็นต้องเปิดตลอดมั้ยอ่ะครับ หรือเปิดตอนไหนอ่ะครับ

Comment

Originally posted by berg1100 View Post
                  แล้วไอ้เทอร์โบเนี่ย เขาจำเป็นต้องเปิดตลอดมั้ยอ่ะครับ หรือเปิดตอนไหนอ่ะครับ
                  มันเพิ่มให้เองตอนโหลด cpu หนักๆครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

จัดพร้อมกันเลยไหมครับ R478 วันอาทิตย์จะไปถอยแล้วครับตัวนี้

Comment

ใช้แล้วยังไงก็มาแนะนำด้วยนะครับ ^^

Comment

Working...
                        X