Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยใช้ Altec Lansing BXR1221// 2.1CH บ้างครับ เบสแน่นหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยใช้ Altec Lansing BXR1221// 2.1CH บ้างครับ เบสแน่นหรือเปล่า

พอดีว่าขายตัวนี้ไปครับ http://www.overclockzone.com/forums/...1#post22392791

มันใหญ่เกินไป มีเจ้าตัวเล็ก เลยไม่ค่อยได้เปิดดังเท่าไร เลยมองหาตัวเล็ก ๆ มาแทนครับ

Altec Lansing BXR1221 //2.1CH

มีใครซื้อมาใช้มั่งยังครับ หาข้อมูลไม่ค่อยจะมีเลย

jib ขายอยู่ 990

อยากรู้ว่า เบสแน่นมั้ย

ราคานี้มีตัวเลือกเยอะ

SAAG 10R ราคา 690 เค้าว่าโมแล้วดี แต่ผมโมไม่เป็นครับ

Creative SBS A300 ราคา 950 เค้าว่าเบสป๋องแป๋ง ต้องเอามาโม แต่ผมโมไม่เป็นครับ

MicroLab M880 ราคา 1350 ไม่รู้ครับไม่มีข้อมูล

ใจอยากได้ Altec BXR1221 ครับ แต่ไม่รู้เบสแน่น หรือเปล่า
    Last edited by ez2o2z; 26 Sep 2010, 23:23:47.

ผมมีeacan 600II กะจะขาย1600อ่ะครับไม่ทราบสนใจมั้ย

Comment

ถ้าชอบเบส แนะนำหาตัวใหญ่ๆจะดีกว่าครับ ตัวเล็กๆ ดอกเล็กๆ มันตอบโจทย์ไม่ได้ครับ

Comment

Altec Lansing BXR1221 เสียงดีค่ะแต่ใสค่ะ ถ้าไม่เกิน 1000 สวยๆเบสได้ตัวเล็กๆ ลองดู sonicgear ตัวนีก็ได้จ๊ะ
        http://www.snpspeaker.com/index.php?...article&id=191

Comment

BXR1221 เบสเยอะครับ แต่ไม่แน่น ลักษณะไปทางกลางเด่นซะมากกว่า
          10R ก็ให้ลักษณะเสียงใกล้เคียงกัน เบสเยอะ แต่กลางจะติดเบลอกว่า 1221 สักหน่อย

ลองดู Enzo 400 หรือ 500 แทนดีไหม ถ้าชอบเบส

Comment

คือว่าผมขายตัวนี้ไปหน่ะครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post22392791

มันใหญ่

ผมจะมาเล่นตัวเล็กแทน

Comment

Originally posted by pisalja View Post
              ผมมีeacan 600II กะจะขาย1600อ่ะครับไม่ทราบสนใจมั้ย
              มันใหญ่ไปครับ ขอบคุณครับ

ที่ผมขายไปมันใหญ่กว่า 600II มากมายนักครับ เสียงดีกว่ามากด้วย

แต่ผมเืปิดดังไม่ได้ครับ เลยต้องเปลี่ยน

ถ้าไม่เปลี่ยน มันเกะกะครับ

Comment

Originally posted by chaipat004 View Post
                ถ้าชอบเบส แนะนำหาตัวใหญ่ๆจะดีกว่าครับ ตัวเล็กๆ ดอกเล็กๆ มันตอบโจทย์ไม่ได้ครับ
                ผมจะเปลี่ยนจากใหญ่ ไปเล่นเล็กแทนน่ะครับ

เลยมองข้ามใหญ่ ๆ ไปหมด

เห็น ยี่ห้อ Altec ทำลำโพงดี ๆ แต่ไม่รู้ ตัวราคาถูก ๆ จะทำออกมาดีหรือเปล่าเลยมาหาข้อมูลหน่อย

Enzo 400 ผมดูแล้ว ราคาพอกัน แต่หน้าตาผมไม่ผ่านอ่ะครับ

Comment

ถ้าฟังเพลง หา 2.0 พวก h11 ไม่ใหญ่ด้วยเสียงดี ถ้าฟังเพลงนะครับ
                  ถ้าจะเอา 2.1 ผมว่า Enzo น่าจะให้คำตอบที่ดีกว่าในเรื่องเบสครับ
                  ส่วนเรื่องความใส ยกให้ Altec
                  แต่ที่ว่าดีหรือไม่ดี ก็ว่ากันไปตามราคาครับ

ยังมี sony srs-d211 อีกตัวครับที่อยากแนะนำ แต่ราคามัน ....

ปล. หูฟังเลยไหมครับ ดังแค่ไหนก็ได้ ตามใจเลย
                  Last edited by chaipat004; 26 Sep 2010, 23:35:45.

Comment

SAAG 10R เชียร์ตัวนี้คับ

Comment

Originally posted by chaipat004 View Post
                      ถ้าฟังเพลง หา 2.0 พวก h11 ไม่ใหญ่ด้วยเสียงดี ถ้าฟังเพลงนะครับ
                      ถ้าจะเอา 2.1 ผมว่า Enzo น่าจะให้คำตอบที่ดีกว่าในเรื่องเบสครับ
                      ส่วนเรื่องความใส ยกให้ Altec
                      แต่ที่ว่าดีหรือไม่ดี ก็ว่ากันไปตามราคาครับ

ยังมี sony srs-d211 อีกตัวครับที่อยากแนะนำ แต่ราคามัน ....

ปล. หูฟังเลยไหมครับ ดังแค่ไหนก็ได้ ตามใจเลย

บางทีเปิดหนังชมพูดู เมียมันก็อยากจะดูด้วยอ่ะดิครับ

อิอิอิ

Comment

Originally posted by ez2o2z View Post
                        บางทีเปิดหนังชมพูดู เมียมันก็อยากจะดูด้วยอ่ะดิครับ

อิอิอิ
                        อ่าาาา หนังแบบนั้น ผมว่าลำโพงกระป๋อง ก็พอแล้วครับเพราะเวลาดูไม่ได้สนใจที่เสียงครับ เน้นภาพ

Comment

Working...
                        X