overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19
    OverclockZone Member bonba's Avatar

Default ตกลง TOT ทำงานยังไงกันแน่เนี้ย

http://www.tot.co.th/index.php?optio...d=1068&lang=th
    6mb 590บาท

http://tothispeed.tot.co.th/
    4mb 590บาท

คิดจะดูแลระบบ บ้างไหม เนี้ย

ไม่ไหวจะเคลียร์

ยิ่งมี รับสิทธิ์ตามระยะสัญญา
    6รอบบิล ซื้อ เร้าเตอร์โมเด็มในราคานี้
    8รอบบิลถูกลงมาอีก
    12รอบบิล ฟรี

ไอ้เราก็ดีใจว่า จ่ายหลายรอบบิลแล้ว

ไปถาม ได้คำตอบว่า อ๋อก็ให้ฟรีเร้าเตอร์โมเด็มตอนแรกแล้ว นิ (อยากจะร้องไห้)

OverclockZone Member PSYCHOZIE's Avatar
    บ้านนี้,บ้านโน้น,บ้านนั้น,บ้านคนอื่นทั้งนั้น

สรุปแล้วมันจะอัพเกรดให้ลูกค้าเก่าไหมครับ

หรือต้องยกเลิกแล้วติดตั้งใหม่ พอดีพึ่งชำระไป3-4บิลเอง

T_T

OverclockZone Member akirao's Avatar

เค้าไม่มีนโยบายอัพให้ลูกค้าเก่าครับ ถ้าจะยกเลิกต้องเสียค่าธรรมเนียม 1070 บาท ผมว่าไป 3bb or True จะดีกว่ามากๆเลยนะครับ ผมคนนึงที่ตอนนี้ก้อใช้ tot รอครบรอบบิลจะไปยกเลิกแล้วครับ

OverclockZone Member mochacup's Avatar
    Wisutkasat Road

เป็นบริษัทที่ใครคบหาแล้วต้องเผื่อใจไว้ก่อน อย่าคาดหวังอะไรมาก ทางที่ดีให้เป็นตัวเลือกสุดท้าย หมดหนทางจริงๆค่อยคบหา

OverclockZone Member

อัพนี่ครับ แต่ต้องไปทำเรื่องครับ คือประมาณว่าไปบอกด้วยตัวเองอ่าครับ เอาสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนไปด้วย

OverclockZone Member PSYCHOZIE's Avatar
    บ้านนี้,บ้านโน้น,บ้านนั้น,บ้านคนอื่นทั้งนั้น

Quote Originally Posted by kapook` View Post
    อัพนี่ครับ แต่ต้องไปทำเรื่องครับ คือประมาณว่าไปบอกด้วยตัวเองอ่าครับ เอาสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนไปด้วย
    เสียเงินเพิ่มมั้ยครับ

OverclockZone Member bonba's Avatar

วันนี้ไปมาแล้ว เดิม 2mb/490 เปลี่ยนเป็น 3mb/490
    ดีนะที่เห็นในใบปลิว

ยังมี 4-6mb/590 บ้านใหนใช้ได้4mbไม่ถึง6mb ขาดทุนเห็นๆ

OverclockZone Member YasHamArU's Avatar

Quote Originally Posted by kapook` View Post
    ประมาณนี้ครับผมอัพจาก3Mb 590 ไป 6Mb 590เมื่อเดือนที่แล้วเองครับไม่เสียค่าใช้จ่ายนะ

ตอนผมอัป 1mb ไป 3mb ฟรีคับไม่เสียค่าธรรมเนียม แถม ใช้ฟรี 1รอบบิล

ผมกำลังคิดอยู่ว่าถ้า ไปสมัคร จาก 3mb เปน6bm แล้วพนักงานบอก ความแรง

จะได้ไม่ถึงก็คงจะต้อง จบกันไป เพราะเราไปด้วยกันไม่ได้

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

ของผมไปเซ็นตัวเปล่าครับ ไม่ได้เอาอะไรไปเลย แค่เขียน ความเร็วที่ต้องการ แล้วก็เซ็นชื่อ แค่นั้น

อย่างที่เรปบน บอกครับ ถ้าใครยังไม่ติดแล้วคิดจะติด ให้ ToT เป็นตัวเลือกสุดท้ายดีกว่า ขอบอกว่า แย่มาก ๆ มีโปรมาไม่เคยแจ้ง แค่เศษกระดาษแจ้งโปรมาตามบิลที่เรียกเก็บก็ไม่มี แถมถ้าอยากจะเพิ่มความเร็วเน็ต ก็ต้องไปติดต่อด้วยตัวเอง ที่สำมะคัญ โอเปอร์เรเตอร์ พูดจาน่าเอารองเท้าปาหน้า

ผมเคยใช้อยู่ครับทนให้ครบสัญญาพอครบผมเปลี่ยนเลย เพราะแย่มากการบริการ bandwidth ก็ไม่เต็ม เสีย 632 บาท ได้ความเร็ว 150k กับใช้ 3bb ได้ความเร็ว ก่อนหน้านี้ได้ 600 กว่าๆ แต่เห็นอัพมาอีก 1MB วิ่งเต็มที่ 750 kbps มันต่างกันเยอะ อย่างที่หลายๆท่านบอกแหละครับ ตัวเลือกสุดท้าย

เป็นการบริการได้มาตราฐาน การบริการขอรัฐจริง 10 กว่าปีมานี้ รักษาระดับด้วยดีมาตลอด

OverclockZone Member samuraidong's Avatar
    ภูเก็ตรับของได้ที่ ถนน ขวาง หรือ สวน

ผมกำลังเซ็งกับมันอยู่เนี่ย เน็ตห่วยแตกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member plyfha's Avatar
    BTSเพลินจิต,MRTลุมพินี,ตึกลุมพินีเทาวเ

ตกลง TOT ทำงานยังไงกันแน่เนี้ย

เช้าชาม พร้อมสั่งใส่ถุงไปกินที่บ้านตอนเย็นอีกสองถุงครับ

เอาพิเศษน่ะตัวเอง

eat_ctv's Avatar
    คนโคราชบ้านเอง..... จอหอแยกพนมวัน...

ทำใจครับ นี่แหละ ToT ....เป็นแบบนี้มานานแล้วครับ

OverclockZone Member aumzzzz's Avatar

เดือนที่แล้วเพิ่งติดไป 4 เมก ตอนแรกบอกพนักงานว่าขอ 6 เมก ได้ไหม เพราะตอนนั้นโปร 6 เมกออกมาแล้ว พนักงานบอกว่าสมัคร 4 เมกดีกว่า
    เพราะได้โมเดมฟรี แล้วใช้ไปก่อนสักเดือน ขอเปลี่ยนเป็น 6 เมกก็ได้ ผมก็เลยบอกว่างั้นเอา 4 เมกก่อนก็ได้เพราะโมเดมฟรี ตอนนี้ผมขอเปลี่ยนเป็น 6 เมกในราคาเท่ากัน ส่งเรื่องไปสองรอบแล้ว ยังไม่มีการติดต่อมาเลย

OverclockZone Member METRO2526's Avatar
    อ.ป่าโมก จ.อ่างทอง มีสิ่งที่ดีที่สุดอยู่แล้วอย่าปล่อยให้หลุดไปได้

Angry

นี่ครับ TOT 6M

อยากได้แบบนี้ต้องเล่นตอน ตี1-ตี5 ครับ........

ถ้านอกเวลา จะได้แบบรูปข้างล่าง

แทบจะย้ายหาพื้นที่มีค่ายอื่นแล้ว

TOT เต่าล้านปี ลูกค้าเค้าเสียเงินจ่าย ไม่ได้ใช้กันฟรีๆ

Bookmarks

Bookmarks