Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามไรหน่อยครับพี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามไรหน่อยครับพี่ๆ

คือผม oc ไม่เป็นครับ ผมปรับแค่บัส แรมเฉยๆ ทุกอย่าง auto ผมปรับบัสไป 200 * 20

แล้วไม่ได้เทสไรเลย แบบนี้คือเสร็จแล้วใช่ไหมครับ หรือต้องเทสอะไรก่อน แต่ผมใช้ก็ยังไม่มีอาการหลอนใดๆนะ พอดีลองซัพพายใหม่อะครับ คอมนี้ ไม่ได้ใช้แล้วเอามาลองเทสๆดู ไว้เป็นแนวทางของที่ใช้ปัจจุบัน แนะนำด้วยนะครับ สเปกคอมที่ผมเอามาลากบัสดูนะครับ

CPU P4 506
    M/B 775v88+ AGP
    RAM Kingstone 512*2/333

ตอนนี้เหลือ 180*20 แล้วครับ คอมมันรีตัวเอง เลยต้องลด

Comment

200x20 น่าจะเป็นบัสซีพียูมากกว่านะครับ ถ้าบัสแรมโดยส่วนใหญ่แล้วจะเป็น ตัวเลขให้เลือกครับ เช่น 700/800/1000 เป็นต้น
      ที่รีเองลองเช็คความร้อนดูหรือยังครับว่าหลัง oc ความร้อนอยู่ที่เท่าไรทั้ง Idle และ Full load เพราะ P4 ค่อนข้างร้อนอยู่แล้วนะครับ

Comment

idle ก็ 65 แล้วครับ ส่วน full load ยังไม่รู้เลยครับ ยังไม่ได้เทสไรเลย แต่ผมลองๆเล่นเกม ใช้งานทั่วไปก็ ไวขึ้นนะครับ ไม่ได้มีปัญหาอะไร

Comment

โห Idle 65 ถ้า Full load มี 100 แน่ครับ อย่า oc เลยครับ เดี๋ยวซีพียูจะพังซะก่อน

Comment

P4 Idle ไม่OCจะอยู่ที่ประมา่ณ39-42ครับ
            FULL ประมาณ 60 ไม่OCครับ
            Last edited by necrofearz; 29 Sep 2010, 18:51:35.

Comment

Working...
            X