Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาย lan ยาว 5 เมตร เน๊ตจะช้ามากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาย lan ยาว 5 เมตร เน๊ตจะช้ามากไหมครับ

คือผมซื้อสาย lan ยาว 5 เมตร ทั้งที่ยาว 3 เมตรก็พอจะซื้อใหม่ก็เสียดายของเก่าและร้านอยู่ไกล เน๊ตมันจะช้าหรือดร็อปลงไหมครับถ้าเทียบกับ 3 เมตรเน้นโหลด bit ครับ เพราะเค้าว่ากันว่า lan ยิ่งยาวมันจะช้าหรือดร็อปมากขึ้น
    ขอบคุณครับ

Lan ผมยาว 15 เมตรโดยประมาณก็สามารถโหลดได้เต็มสปีดนะครับ

อย่าเดินสาย Lan ใกล้พวกปลั๊กไฟก็น่าจะเพียงพอแล้วนา
    Last edited by Open; 26 Sep 2010, 23:37:32. Reason: แก้ไขคำผิด

Comment

ผมใช้ 200 เมตร ก็เท่าเดิม

Comment

ไม่มีปัญหาครับ ถ้าไม่เกิน 100 เมตร
        แล้วก้อย่าเดินไปกับแนวสายไฟ หรือถ้าเดินไปด้วยกัน ควรมีอะไรหุ้มอีกที
        แต่แค่ระยะ 5 เมตร ไม่ต้องกังวลครับ

Comment

โอ้....ขอบคุณมากเลยครับ ถ้าวันนี้ไม่ถามผมยังก็คิดอยู่ว่าช้าหรือดร็อปเพราะมีคนพูดให้ผมฟังยิ่งยาวยิ่งช้าหรือหลุดแล้วห้ามเกิน 20 หรือ 30เมตรนี่แหละครับ ว่าแต่ว่าต่อกันยาว 15,100หรือ200เมตรทำไรกันครับทำไมยาวจัง

Comment

คนที่พูด สงสัยเค้าใช้สายปลอม อิอิ

Comment

เกิน 20-30 เมตร หลุด นั่นสายปลอมคุณภาพต่ำครับ แต่สายปลอมแค่ 5 เมตร ก็ไม่น่าช้าลงครับ
              เคยเทสที่ 300 เมตร ความเร็วจะลดไปประมาณครึ่งนึงครับ

Comment

เดินสาย Lan ภายในบ้านหรือภายในที่ทำงานไงครับ
                กรณีที่ต้องการใช้เนตหลายๆเครื่อง ก็จะมีทางเลือกให้เอาทาง Lan หรือ Wireless

Comment

ผมยาวตั้ง 30 กว่าเมตร ก็ไม่รู้สึกไรนะ

Comment

ของผม120เมตรยังไม่เห็นแตกต่างกับการต่อ2เมตรเลยครับ
                    ปล.ซื้อสายoutdoor120เมตรมาจากท่านmoteabcนั่นแหล่ะ

Comment

ระวังของ สายปลอม

Comment

Working...
                      X