Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมซีพียูเสียเคลมได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมซีพียูเสียเคลมได้ไหมครับ

ผมใช้ AMD x2 4600 อาการคือซีพียูมันร้อนจนดับครับ ผมลองทาซิลิโคนใหม่แล้วก็ไม่หาย เลยลองเอาซิงค์ของอีกตัวมาใส่ไม่ดับแล้วครับ อย่างนี้ผมเอาซิงค์ของมันไปเคลมได้ไหมครับ ยังอยู่ในประกัน แล้วผมต้องเอาซีพียูไปไหม ขอบคุณครับ

ยอมซื้อใหม่ดีกว่าครับ ซิ้งดีหน่อย300กว่าๆก็มี
    ยังไม่เคยเคลมพัดลมเหมือนกัน รอท่านต่อไปครับ

Comment

ซิ้งซื้อเปลี่ยนใหม่ก็ได้นะครับ แต่ถ้าท่านลองหามาใส่ใหม่แล้วยังไม่ได้ก็ลองเย็นความร้อนดูครับว่าร้อนเท่าไร ถ้าร้อนและทาสิลิโคนดีแล้ว ก็เอาซีพียูไปเคลมเลยครับ

Comment

เวลาเคลมเค้าเอา CPU ไปด้วยนะสิ ถ้าได้ของวนซ่อมมาล่ะก็นะ ยิ่งน่าห่วง เป็นผมซื้อ พัดลมตัวใหม่ให้ดีกว่า สบายใจกว่าเยอะ อิอิ

Comment

แค่พัดลมซีพี่ยู ซื้อใหม่ดีกว่ามั้ง เอาดีกว่าที่แถมมากะซีพียูอะ

Comment

จัด hyper 212 ไปเลยครับ ถูกและคุ้มค่าคุ้มราคา

Comment

เปลี่ยนใหม่ตัวละ50บาทเองคับ

Comment

แนะนำ Coolermaster TX 3 580 บาทพี่คม ภูเก็ต

Comment

เอาไปเคลมดีกว่า เผื่อฟลุ๊กได้ cpu ตัวใหม่
                  cpu ซ่อมคงไม่มีหรอกครับ

Comment

ผมก็เคยส่งเคลมนะพัดลมเสีย มันก็มีคนเสียเหมือนกันเค้าเคลมเพิ่มตังเอาตัวใหม่ก่อนหน้าเรา ทางบรษัทก็เอาตัวของคนนั้นมาให้แทน เปลี่ยนพัดลมแต่ CPU หน้าเยินหมดเลยตรงกระดอง

Comment

Originally posted by IBM User View Post
                      เอาไปเคลมดีกว่า เผื่อฟลุ๊กได้ cpu ตัวใหม่
                      cpu ซ่อมคงไม่มีหรอกครับ
                      คงเป็นอย่างนั้น แต่..... ถ้าได้ของที่คนอื่นเอาไปเคลมเพราะมันเสียมาหล่ะ? 5555

Comment

เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายครับ

Comment

ส่วนมากพัดลมเสียยาก มักจะไม่ค่อยหมุน มีเสียงดัง ฝืดๆ แค่เอาสเปรทำความสะอาด sonic มาฉีดในเพือง ก็ใช้งานปกติเหมือนเดิม
                          ไปส่งเคลมเสียเวลาค่ารถป่าวๆหรือซื้อใหม่เลยก็ได้ตัวละ50-250 บาท

Comment

Working...
                          X