overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member bonuskung's Avatar

Default ถามเรื่อง Gtx 480 ครับ

1.คือผมไปดูของร้าน JIB เห็น Asus gtx480 2gb มัน 2gb จริงหรอครับ

2XFX Gtx 480 จะมาประมาณวันไหนหรอครับ แล้วราคาประมาณเท่าไร

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member vibe's Avatar

1.ผมว่าน่าจะลงผิดนะครับ เพราะราคาที่ลงหน้าเว็บเป็นราคาของ 1.5GB นะครับ
    ASUS ENGTX 480 1536MB GDDR5 384 BIT 700/1848 16900บ.
    และอีกอย่าง ในเว็บ ASUS เองยังไม่มีตัว 2GB เลยครับ
    http://www.asus.com/ProductGroup2.as...EWBZcGQvxHvrb4

2.การ์ด Nvidia ของ XFX รุ่นใหม่ๆจะไม่มีมาไทยแล้วครับ นอกก็คงจะไม่มีเพราะเขามีปัญหากับ Nvidia

OverclockZone Member kantonick's Avatar
    หนองคาย ขอนแก่น อุดร

xfx กับ Nvidia เค้างอลกัลอ่ะ

OverclockZone Member bonuskung's Avatar

แล้ว ในบรรดา Gtx480 ของ JIB นี่ ผมควรเอาอันไหนครับ

ขอแบบเย็นๆหน่อย เดี๋ยวคอมระเบิด >//<

OverclockZone Member catkom's Avatar
    รามอินทรา, สุขสวัสดิ์

gtx480 ถ้า ref. ยี่ห้อไหนก็ไม่เย็น ต้องเปลี่ยนซิงค์ครับ

แล้ววิธีเปลี่ยน ซิงค์ ทำยังไงหรอครับแนะนำทีครับ

แล้ว 480 นี่ มีแบบ non-ref ไหมครับ

แล้วถ้าร้อนมากๆนี่ จะเป็นไงหว่า

หรือจะมาเอา5970แทน แนะนำหน่อยนะครับ

OverclockZone Member Firewars's Avatar
    ดอนเมือง, รังสิต

480 จะร้อนหรือไม่ ก็อยู่ที่เคสล่ะครับ

ถ้าเคสใหญ่ๆ Airflow ดีๆ ก็พอช่วยได้นิด
    (แต่สำหรับผม ถ้าเคสดีๆแล้ว Idle ยังเกิน 55 สอบตก 5555+)

OverclockZone Member

สนใจ 480 เหมือนกันครับ เก็บข้อมูลๆ

OverclockZone Member catkom's Avatar
    รามอินทรา, สุขสวัสดิ์

non ref. ท้องตลาดในเมืองไทยยังไม่เห็นมีนะครับ เปลี่ยนซิงค์ก็แกะซิงค์เดิมออก แล้วเอาซิงค์ใหม่ที่ support gtx480 ใส่เข้าไปครับ แต่อาจจะต้องระวังเรื่องประกัน บางยี้ห้อเขาเอาสติ๊กเกอร์รับประกัน ติดทับ nut ไว้ แกะไม่ได้คับ ผมใช้ซิงค์ gelid icy version clock 840 full เหลือ ไม่เกิน 80C ครับ

แล้ว gtx 480

รุ่นไหนดีกว่ากัน Asus Inno3D winfast ECS

หรือเท่ากันหมด ไม่ได้OC มาจากโรงงาน

GFX 3D Addict parmafc's Avatar
    Future Park Rangsit

แต่ละยี่ห้อ ถ้าเป็น Ref ประสิทธิภาพ พอ ๆ กันหมดแหล่ะครับ พยายามหาการ์ดที่เป็นประกัน เทพ ๆ จะดีกว่า

เช่น Synex, Com7 อะไรพวกนี้แหล่ะ

ส่วนความร้อนของการ์ด ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ และการติดตั้งภายในเคส เล่นเกมส์โหด ๆ ต่อเนื่อง 2-3 ชั่วโมง การ์ดไหน ๆ ก็ร้อนได้ทั้งนั้นครับ

แต่รุ่น 480 จะได้ชื่อว่าร้อนกว่ารุ่นอื่น ๆ ของ Nvidia เพราะเป็นรุ่นบุกเบิกแรก ๆ แต่แรงที่สุดแล้วครับ ณ ชั่วโมงนี้ สำหรับค่าย Nvidia

กระทู้ด้านล่างนี้เป็นตัวเปรียบเทียบเพื่อตัดสินใจครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=812479

มีอะไรจะแนะนำอีก แนะนำมาได้เลยนะครับ

ผมจะซื้อแล้ว อาจจะเปลี่ยนใจไป 5970

ของเดิม 5770 ห่วยแตกมาก (เล่นเกมเฟรมตกกระจาย)

OverclockZone Member maszadaa's Avatar

งบถึง ใจถึง ซื้อเลยครับ ไม่ว่าจะเป็น 5970 หรือ 480 ชอบตัวไหน สอยเลยครับ หรือจะรอ Ati series 6xxx ออกก็ได้

แต่พึงสังวรณ์ไว้ว่า เมื่อซื้อแล้ว หันหลังออกจากร้าน

1.ราคาตก

2.เมื่อรุ่นใหม่ๆมา จงทำใจไว้ครับ เพราะรักเอง เจ็บเอง ไม่ใช้ สแตนอิน เอ้ย - -กำ ซื้อเอง เจ็บเอง ไม่ใช้สแตนอิน

3.เทคโนโลยีครับ ราคามันตก ไม่เหมือนของกิน ราคามันขึ้น

OverclockZone Member ITSCI's Avatar
    ณ ในเครือจักรภพนครราชสีมา

ซื้อที่ ร้าน TK JEDI ให้เค้าติดซิ้งให้ซะเลยก็จบปัญหา ได้ทั้งค่าซิ้ง+การ์ดจอเสียเวลานิดหน่อยใครจะไม่เอา อิอิ

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

GF100 เวลาเฟรมดรอป ไม่ดรอปเยอะมากครับ
    ถ้าเฟรมเยอะอยู่ๆดรอปมาเยอะเกินมันจะดูเหมือนไม่ลื่น
    ยิ่งเกมที่มีการเปลี่ยนฉากบ่อยๆ

Bookmarks

Bookmarks