Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook ACER 5580 คีย์บอร์ดกดไม่ได้ กดได้แค่ปุ่มเปิดปิดเครื่องครับช่วยทที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook ACER 5580 คีย์บอร์ดกดไม่ได้ กดได้แค่ปุ่มเปิดปิดเครื่องครับช่วยทที

พอดีผมใช้ของAcer5583NWXMI ใช้มานานแล้ว เริ่มมีอาการรวนบ้าง เสียบ้างหลายอย่าง กล้องพังแล้ว DVD ก็อ่านไม่ดีแล้ว แต่อีกอย่างหนึ่งที่เป็นปัญหาหลักคือ key boardใช้การไม่ได้ครับ เปลี่ยนสายแพรก็แล้ว ลงเครื่องใหม่ก็แล้ว ตอนนี้แก้ปัญหาเฉพาะหน้าคือ ใช้key board USBอยู่ครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขยังไงบ้างครับ ผมไม่อยากพกคีย์บอร์ดไปด้วยทุกครั้งอ่ะครับ

ศูนย์โลด ครับ

Comment

ป้าาาดดด กลัวแพง

Comment

อะไรเสียก็เปลี่ยนมันซะ

Comment

Originally posted by aedza View Post
          พอดีผมใช้ของAcer5583NWXMI ใช้มานานแล้ว เริ่มมีอาการรวนบ้าง เสียบ้างหลายอย่าง กล้องพังแล้ว DVD ก็อ่านไม่ดีแล้ว แต่อีกอย่างหนึ่งที่เป็นปัญหาหลักคือ key boardใช้การไม่ได้ครับ เปลี่ยนสายแพรก็แล้ว ลงเครื่องใหม่ก็แล้ว ตอนนี้แก้ปัญหาเฉพาะหน้าคือ ใช้key board USBอยู่ครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขยังไงบ้างครับ ผมไม่อยากพกคีย์บอร์ดไปด้วยทุกครั้งอ่ะครับ
          คีย์บอร์ดมือสองอยู่ไม่กี่ร้อยครับ แต่ถ้าเสียที่บอร์ดก็ประมาณ 2000-2500

Comment

ถอดแบตออกครับ ใช้แต่ Adaptor รองดู

Comment

Working...
            X