overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 47
    OverclockZone Member Donut's Avatar

Default วิธีแก้ MSN, Hotmail เข้าไม่ได้ error 80048823

ตามรูป ผมใส่ e-mail และ รหัส ที่เคยใช้อยู่เป็นประจำ ถูกทุกอย่าง เพื่อน ๆ เป็นแบบนี้ใช่มั๊ยครับ
    V

ลองเข้า Hotmail ก็ฟ้องว่า รหัสผิดพลาด ลองเข้าเป็น 10 รอบจนกระทั้ง มันขึ้นดังรูป
    V

วิธีแก้นะครับ กว่าจะได้ หลายวันเหมือนกัน
    1.สมัคร e-mail ใหม่อีก 1 อัน เพื่อที่จะให้ทาง hotmail ส่งลิ้งสำหรับ re-password มาให้
    2.เข้าไปที่ >> คลิ๊ก แล้วทำตามขั้นตอนครับ ลองอ่านดีดีครับ เป็นภาษาไทย ผมว่าเพื่อน ๆ คงทำตามไม่ยาก
    3.รอจนกว่า hotmail จะส่ง link สำหรับ กำหนดรหัสผ่านใหม่ มาให้ครับ ไม่เกิน 24 ชม. เค้าว่างั้น

ขั้นตอนที่บอกไปแค่คร่าว ๆ นะครับ เพราะขี้เกียจพิม 555 แต่มันเป็นภาษาไทยทั้งหมด ไม่น่ายากสำหรับพวกเราชาว OCZ นะครับ

สำหรับผม เป็นตอนบ่าย ๆ วันจันทร์ที่ 20 ตอนแรกขึ้น error 8008421 ทำไปทำมา กลายเป็น 80048823 ลองถามพี่ google ดู มันแปลว่า ใส่รหัสไม่ถูกต้อง (คิดในใจโดนแฮกแน่ ๆ) แต่ก็ลองหาวิธีแก้ดูเผื่อจะได้ กว่าจะหาวิธีแก้ได้ก็ วันพุทธที่ 23 กว่าจะได้ใช้ ปาไปวันศุกร์ T_T แต่ก็ยังได้กลับมาใช้ ช่วงนี้ผมเห็นเป็นกันหลายคน ซึ่งผมเป็นคนนึงที่แก้กลับมาได้ อาจจะมีเพื่อน ๆ หลาย ๆ คนแก้ได้แล้วแต่ไม่ได้เอามาบอกกล่าวกัน ผมก็เลยจัดให้ซะหน่อย เผื่อคนที่ยังแก้ไม่ได้นะครับ

สงสัยขั้นตอนไหน ถามได้นะครับ

OverclockZone Member siamauto's Avatar
    อ.เมือง กำแพงเพชร (กลางทุ่งนา) , บางแค

ไม่ธรรมดาแล้วซิเป็นกันหลายคนมากๆเลยครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post22402353

มีคนเป็นหลายคนมากเลยครับผม เด๋วผมลองทำมั่ง ^^

ผมมีคำถามกันลืมอีกอันนึง ซึ่งผมจำได้มันก็ยังไม่ผ่าน งงเลย

ตอนนี้ผมมีเมล์อีกเมล์นึง สมัครไว้นานมากแล้วเล่นอยู่ครับผมต้องทำยังไงหรอครับถึงจะให้ทาง Hotmail ส่ง re-password มาอ่ะครับ
    Last edited by siamauto; 26 Sep 2010 at 23:16:51.

OverclockZone Member boonzana's Avatar

ผมเปลี่ยนพาสเอาอะ เป็นอีกละเซงมาก

OverclockZone Member Donut's Avatar

Quote Originally Posted by boonzana View Post
    ผมเปลี่ยนพาสเอาอะ เป็นอีกละเซงมาก
    ถ้าไม่ได้ใส่ e-mail สำรอง หรือ คำถามกันลืม ไว้ ก็ไม่สามารถ เปลี่ยนได้ครับ ซึ่งผมก็ไม่ได้ใส่ไว้ตอนแรก มันเลยไม่สามารถ เปลี่ยนพาส ได้ครับ

OverclockZone Member siamauto's Avatar
    อ.เมือง กำแพงเพชร (กลางทุ่งนา) , บางแค

ตอนนี้ผมถึงขึ้นตอนการใส่รหัส PIN มาแล้วครับ แล้วก็ใส่ไปเีรียบร้อยแล้วครับ รู้สึกว่าจะเข้ามาหน้าฟอรั่มแล้ว

เป็นหน้าที่เรากรอกข้อมูลทั้งหมดก่อนที่จะได้ PIN แล้วด้านล่างมีให้กด รายงานที่ถูกยกเลิก ตอบ /ลบ

ตอนนี้ผมต้องทำอย่างไรต่อครับ

ไม่ต้องทำอะไรครับ รออย่างเดียว ถ้าของมูลที่เรากรอก มีความน่าเชื่อถือพอว่า เป็น email ของเราแน่นอนแล้ว เค้าจะส่ง ลิ้งสำหรับ เปลี่ยนรหัสใหม่มาให้ ที่ email ที่เราบอกให้เค้าส่งมาให้ครับผม ^ ^

ขอบคุณมากๆเลยครับ งั้นผมขอตัวไปนอนก่อน ฝันดีครับผม

OverclockZone Member

ใครได้แล้วก็มาบอกมั้งนะครับ

ผมก็เป็นเหมือนกัน

OverclockZone Member onoshow's Avatar
    พิษณุโลก รามคำแหง พุทธมณฑลสาย5

เซิฟเวอร์ MSN รวนรึเปล่า ผมก็เคยเป็นอยู่วัน 2 วันก็หายปกติครับ

ท่านที่เป็นวัน 2 วันหาย โชคดีไปครับ แต่คนที่ไม่หาย ลองทำตามที่ผมบอกดูครับ

beer_rs's Avatar
    Nakhonratchasima-ร.ส.101-บางกะปิ-หนองจอก

เฮ้อออ ถ้าเอาคืนไม่ได้ เสียหายเลยครับ ใช้มาจะ9-10ปีล่ะ ข้อมูลอยู่ในนั้นหมด กำ

OverclockZone Member Azllen's Avatar

มาลงชื่อผู้ประสบชะตากรรมร่วม
    Last edited by Azllen; 27 Sep 2010 at 01:36:42.

OverclockZone Member Squall-thainin's Avatar
    อยุธยา 970 BE USER+

ลงชื่ออีกคนครับ

ขอบคุณครับ ส่งไปแล้วรอดู ผล ครับ T T

ใครใช้วิธีที่ผมให้ไป แก้ได้แล้วก็เอามาบอกต่อ ๆ กันนะครับ ^ ^

ผม ไม่ลืม เมลสำรอง ด้วยนะครับ ได้ลิ้งมาแก้ พาสด้วย แก้แล้ว ด้วยแต่ก็เข้าไม่ได้เป็นมา 2วันละ

พอผมส่งไปมันบอกข้อมูลไม่พอ

กรรม

บอกไปหมดไส้หมดพุงแล้ว แล้วจะทำยังไงเนี่ย เศร้า

Quote Originally Posted by MairaI View Post
    พอผมส่งไปมันบอกข้อมูลไม่พอ

กรรม

บอกไปหมดไส้หมดพุงแล้ว แล้วจะทำยังไงเนี่ย เศร้า
    ต้องให้ข้อมูลเค้าเยอะ ๆ หน่อยอ่ะครับ แบบ อีเมล์ ล่าสุดที่จำได้ อะไรประมาณนี้อ่ะครับ แสดงว่าเป็นของเราจริงให้มากที่สุด

OverclockZone Member LaTeX's Avatar

ผมก็เป็นครับ เข้าไม่ได้มา สองวันแล้ว พอผมเลือกที่จะ reset password ใหม่
    โดยจะส่ง link ไปที่ Email สำรองของผม ผมก็ได้เข้าที่ email สำรอง
    ก็จะมี mail ที่ทาง MSN ส่งมาให้ แล้วให้เลือดกด reset password
    มันก็จะ link ไปที่ MSN แล้วให้เลือกกรอก Password ใหม่ที่เราต้องการ เปลี่ัยนเสร็จ
    ก็มีให้กดไป link ที่ MSN เลย ผมก็ ไปกรอก password ที่เปลี่ยนใหม่ไป สรุปก็ไม่หาย
    เป็นเหมือนเดิม เลยครับ เศร้ามากๆๆๆๆ
    Last edited by LaTeX; 27 Sep 2010 at 17:09:20.

Quote Originally Posted by LaTeX View Post
    ผมก็ เป็นครับ เข้าไม่ได้มา สองวันแล้ว พอผมเลือกว่า reset password ใหม่
    โดยจะส่ง linnk ไปที่ Emil สำรองของผม โดยที่ผมก็ได้เข้าที่ที email สำรอง
    มี mail ที่ทาง MSN ส่งมาให้ด้วย แล้วให้เลือดกด reset password ผมก็ กด
    โดยจะำทำการ link ไปที่ MSN แล้วให้กรอก Password ใหม่ที่เราต้องการ เปลี่ัยนเสร็จ
    ก็มีให้กดไป link ที่ MSN เลย ผมก็ ไปกรอก password ที่เปลี่ยนใหม่ ไป สรุปก็ไม่หาย
    เป็นเหมือนเดิม เลยครับ เศร้ามากๆๆๆๆ
    ลองวิธีผมซิครับ ^ ^ ตรงช่องสุดท้ายที่เค้าให้กรอกข้อมูลเราก็ใส่เข้าไปเยอะ ๆ เลยก็ได้ครับ ให้เค้ารู้ว่าเป็นเมลของเราจริง ๆ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks