Announcement

Collapse
No announcement yet.

Powercolor x1650 256mb ddr3มีจริงหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Powercolor x1650 256mb ddr3มีจริงหรอครับ

คือผมส่งการ์ดจอของผมไปเคลมที่ศูนย์com7อ่ะคับ เป็นตัวPower color x1600pro 256mb ddr3 คับ
    ตอนนี้ก็ประมาณ 2 อาทิดกว่าๆได้ครับ ทางนั้นโทรมาเสนอให้เลือก 2 ทาง คือ 1.ให้ผมเปลี่ยนไปเป็นรุ่น HD2600 512 mb ddr2อ่ะคับ โดย+ตังเพิ่มอีก300บาท แต่ผมก็พอทราบถึงปัญหาของการ์ดจอตัวนี้อ่ะคับ 2.รอการ์ดตัวเดิมของผมแต่ต้องรออีก 2 อาทิตย์ เนื่องจาก ของในล็อตของทางนั้นหมดอ่ะคับ ต้องนำเข้าจากนอก

ผมเลยลองขอเปลี่ยนเป็นตัวอื่นคือ Power color x1650pro 256mb ddr3
    ทางนั้นเค้าบอกว่าของหมดค่ะ มีแต่ตัวPower color x1650 256mb ddr3 ผมเลยสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม ช่างของทางนั้นบอกกับผมว่า การ์ดตัวนี้เหมือนตัวproทุกอย่าง ผมเลยตกลงคับ
    แต่พอมีลองหาข้อมูลในเว็บpower color ปรากฎว่า มันไม่มีรุ่นนี้อยู่คับ ผมเลยลองโทรไปถามทั้งนั้นอีกครั้ง ทางcom7ให้คำตอบมาว่าเป็นของที่ทางpower colorเลิกผลิตแล้ว เลยไม่มีชื่อในเวบ
    คือง่ายๆมันเป็นของเหลือในล็อตของเค้าอ่ะคับ แต่เป็นของใหม่ ผมเลยสงสัยว่ามันมีรุ่นนี้มีจริงหรือป่าว
    วานท่านผู้รู้มาตอบทีครับ
    ขอบคุณครับ

http://www.vmodtech.com/modules.php?...print&sid=1093

Comment

น่าจะลองต่อรองเป็น 2600XT DDR3 ดูครับ ว่าต้องเพิ่มเงินเท่าไร

Comment

ตามท่านหัวเกียร์(อีกแล้วครับท่าน) อิอิ
        X1650 เลิกผลิตไปแล้วครับ จิงๆก็คือรุ่น X1600Pro Extreme ครับ DDR3 mem 1000 แค่ต่างกันแค่ความเร็วครับ นอกนั้นเหมือนกันทุกอย่าง ตัดคำว่า PRO ออกไปแค่นั้นครับ

Comment

เอ

เคยใช้อยู่พักนึงตัวเดียวกับตาม link ด้านบนเลย ประกัน com7

Comment

Originally posted by IX View Post
            ตามท่านหัวเกียร์(อีกแล้วครับท่าน) อิอิ
            X1650 เลิกผลิตไปแล้วครับ จิงๆก็คือรุ่น X1600Pro Extreme ครับ DDR3 mem 1000 แค่ต่างกันแค่ความเร็วครับ นอกนั้นเหมือนกันทุกอย่าง ตัดคำว่า PRO ออกไปแค่นั้นครับ
            สรุปคือตัวไหนแรงกว่ากันครับ ระหว่าง x1600pro extremeกับx1650
            ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Ventus View Post
              สรุปคือตัวไหนแรงกว่ากันครับ ระหว่าง x1600pro extremeกับx1650
              ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ
              พอกันครับ เพราะมันคือตัวเดียวกัน

Comment

Working...
              X