Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ soud card notebook หน่อยครับ ฟังเพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ soud card notebook หน่อยครับ ฟังเพลง

ฟังเพลงครับ งบไม่เกิน 3,000 ครับ

ตอนนี้เล็ง x-fi xtreme music แต่ไม่รู้เกินงบหรือเปล่านะครับ

X-fi Xtreme music ไม่น่าจะใส่กับ Notebook ได้นะท่าน แนะนำเป็น USB DAC น่าจะกีกว่า ตัวที่แนะนำ Fiio E7 ราคา 2,XXX ไม่น่าเกินงบ แถมยังใช้เป็น Headphone Amp. ได้อีกด้วย

Comment

DAC ดีกว่า หรือไม่ก้อตัว sb1090 คับ
      ลำโพง 2.1 dac
      ลำโพง 5.1 sb1090
      แล้ว x-fi xtreme music เป็นกาดแบบ pci คับ ต่อNotebookไม่ได้คับ
      Last edited by teezaa69; 29 Sep 2010, 19:01:33.

Comment

ถ้าหมายถึง X-Fi Xtreme Audio Notebook ก็เกินงบไปเยอะครับ 4,890 บาท (ไม่น่าจะมีขายแล้ว)

ที่ยังหาได้แน่ๆ ก็เป็น X-Fi Surround 5.1 (SB1090) พอดีงบเลย 2,880 บาท ที่ HWH

ถ้าฟังเพลงอย่างเดียว แนะนำให้เล่น DAC ดีกว่าครับ
        Last edited by osxp; 30 Sep 2010, 04:16:00.

Comment

X-Fi Surround 5.1 (SB1090)
          ผมก็ใช้

Comment

หายจ้อย

Comment

Working...
            X