Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปเดินบ้านหม้อมาได้อะไรเยอะๆเต็มไปหมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เพวเทียนนี้ท่านไปซื้อตรงไหนมาหรอครับอยากเล่นมั้งจัง

Comment

Originally posted by pann View Post
      ปล.ผมห่วงเรื่องน้ำเย็นจากถังพักไปถึงบล๊อกนะครับ กลัวมันจะจับตัวเป็นหยดน้ำตามสายยาง (แง่มๆ คิดมากไปป่าวเนี้ยตรู)
      ผมว่าน่าจะเป็นหยดน้ำนะคับ เพราะ เคยเห็นในกระทู้ของ ท่านใดซักท่านในบอร์ดนี่แหล่ะครับ ใช้เครื่อ
      งทำน้ำเย็นของตู้ปลามา ทำให้น้ำเย็น มีหยดน้ำตามสายยาง ด้วย ลองค้นๆ ดูครับน่าจะเจอ

Comment

ใครจะลองเจาะตู้เย็นที่บ้านแล้วเอาถังพักน้ำไปแช่ไว้เลยบ้างครับเนี่ย น่าจะเย็นจับใจ

Comment

Oh,It is "Peltier" .

Comment

Peltier ท่านซื้อร้านไหนอ่ะครับ ผมได้มาตั้ง 450 แหนะ

รบกวนบอกร้านจากแผนที่หน่อยจิครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
            Attached Files

Comment

มันจะอยู่เเถวๆในซอยที่ขายพวกวิทยุติดรถยนตร์เเล้วก็พวกชิบเซ็ต อะครับ ร้านจะอยู่ที่หัวมุมพอดี มีตู็โชว์ของ จะมีหลอดเเก้วๆใหญ่ เเล้วก็จะมีซิ้งของการ์ดจอวางอยู่ประมาณ 4-5 อัน ส่วนเพียวเทียน มี 2 ราคา 250 เป็นตัวขนาด 1x1" ,400 เป็นขนาด 2x2 "

Comment

มันชื่อ เพวเทียร์ นี่ครับ บ่ใช่ เพวเทียน

Comment

ถ้าสามารถควบคุมอุณหภูมิได้ จะดีมากครับ
                  แบบว่าไม่ให้เย็นมากเกินไป

จริง ๆ ผมว่าน่าจะทำได้นะครับ แต่ต้องอาศัยความรู้ทางเทคนิค (ถ้าควบคุมเพวเทียร์ได้นะ)
                  ผมก็เคยคิดครับ วิธีนี้ แต่มันเกี่ยวข้องกับน้ำครับ สุดท้ายเลยไม่กล้า

Comment

อืม จริงๆด้วย เพวเทียร์

Comment

คอยชม

Originally posted by BalZeBuB View Post
                      ถ้าสามารถควบคุมอุณหภูมิได้ จะดีมากครับ
                      แบบว่าไม่ให้เย็นมากเกินไป

จริง ๆ ผมว่าน่าจะทำได้นะครับ แต่ต้องอาศัยความรู้ทางเทคนิค (ถ้าควบคุมเพวเทียร์ได้นะ)
                      ผมก็เคยคิดครับ วิธีนี้ แต่มันเกี่ยวข้องกับน้ำครับ สุดท้ายเลยไม่กล้า
                      ลองเอา วงจรปรับความเร็วมอเตอร์มา ปรับอุณหภูมิดูดิ
                      Attached Files

Comment

มาติดตาม ผลงานคับ

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับ วงจร จะไปลองดูครับ

Comment

ถ้าควบคุม อุณหภูมิ น้ำในแท๊งไม่ให้เย็นจนเกินไป ก็จะไม่มีไอน้ำขึ้นที่สายยางครับ

ขึ้นอยู่กับอุณหภูมิห้องที่ใช้งานด้วย

รอชม(ลอก)อยู่น่ะครับ

Comment

รอติดตามอยู่นะครับท่านเยน

Comment

จากที่ผมดูนะ ผมว่าน้ำมันยังไม่ทันจะเย็นหรอกนะครับ

Comment

Working...
                                X