overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 62
    karas100's Avatar

Default มาร่วมแชร์สูตรผสมอาวุธและวิธีปราบบอส Dead Rising 2 กันดีกว่า

สำหรับกระทู้นี้ผมตั้งมาสำหรับพูดคุย แลกเปลี่ยนสูตรผสมอาวุธ/เทคนิคการปราบบอสภายในเกมนะครับ

สำหรับใครที่มีปัญหาแล้วไม่รู้จะถามใครลองมาคุยกันที่นี่ดูนะครับ^^

สูตรผสมอาวุธที่ผมเจอตั้งแต่เล่นมา
    กีตาร์+แอมป์ = กีตาร์เสียงพลังสูง
    กรวยจราจร+สเปรย์สี = ฮอร์นเสียง
    เคสคอมฯ+ไฟฉาย = ไฟฉายอะไรสักอย่าง(ยังไม่ได้ลองจ้า)
    เครื่องพ่นควัน+เพชร = เครื่องยิงเพชร
    ขวาน+ค้อนปอน = ขวานปอน(เรียกเองนะฮ่าๆ)
    นวม+มีดเขวี้ยง = นวมติดมีด
    รถเข็นคนพิการ+แบตเตอรรี่ = รถเข็นไฟฟ้า(ชนแล้วจะช็อต)
    สว่าน+หอก = หอกสว่าน
    ไม้พายเรือ+เลื่อยไฟฟ้า = ทวนเลื่อยไฟฟ้า(แบบที่ขึ้นปก)
    หัวก็อดซิลล่า+พลุไฟเย็น = หัวก็อดซิลล่าปล่อยไฟเย็น(เวลาใส่ให้ซอมบี้แล้วพวกซอมบี้ตัวอื่นๆจะมุ่งไปกรูกันที่ตัวที่ใส่ตัวเดียวเอาไว้เก็บ exp แบบทีเดียวจอด)
    ท่อเหล็ก+พลุไฟแบบจรวด = Rocket Luncher
    เครื่องเลื่อยไม้+ใบเลื่อย = เครื่องหั่นซอมบี้
    ปืนยิงลูกบอลเด็กเล่น+ครกเพลิง = ปืนยิงลูกไฟ
    ดาบไม้+น้ำมันยนต์ = ดาบไม้ไฟ
    powerdril+??? = อันนี้ลืมครับขอโทษด้วยแต่มันอยู่ในห้องในส่วนก่อสร้างครับเข้าไปหในห้องจะมีอุปกรณ์พร้อมให้ทำลองกันดูครับ

Quote Originally Posted by darkplanet View Post
    เอาที่มั่วๆได้มานะครับ
    ไม้เบสบอล+ตะปู=ไม้สุดโหด
    ถังน้ำ+สว่านไฟฟ้า=เครื่องปั่นหัวอัตโนมัต
    ไฟฉาย+เพชร=ดาบเลเซอร์
    เหล้า+หนังสือพิมพ์=ระเบิดขวด(ยังไม่ได้ลองทำ)
    ถังแกส+ตะปู=ถังแกสหนาม(ยังไม่ได้ลองทำ)
    อ้อ แล้วก็พวกเทรนเนอ อย่าไปใช้เลยครับ เล่นแล้วหมดความสนุกเลย

เทนนิคการปราบบอส
    ยังไม่ได้ลอนะครับเวลาไม่พอจ้าช่วงมืดๆครับถึงจะได้ลง = =
    Last edited by karas100; 27 Sep 2010 at 18:12:28.

OverclockZone Member pansomburn's Avatar

ขอสูตรผสมอาวุธ ด่วน - -

OverclockZone Member darkplanet's Avatar

เอาที่มั่วๆได้มานะครับ
    ไม้เบสบอล+ตะปู=ไม้สุดโหด
    ถังน้ำ+สว่านไฟฟ้า=เครื่องปั่นหัวอัตโนมัต
    ไฟฉาย+เพชร=ดาบเลเซอร์
    เหล้า+หนังสือพิมพ์=ระเบิดขวด(ยังไม่ได้ลองทำ)
    ถังแกส+ตะปู=ถังแกสหนาม(ยังไม่ได้ลองทำ)
    อ้อ แล้วก็พวกเทรนเนอ อย่าไปใช้เลยครับ เล่นแล้วหมดความสนุกเลย

OverclockZone Member Kimahri's Avatar

ผมยอมรับผมใช้ เทรนเนอ
    ใช้ส่วนของเวลา ครับ แบบ หา ยาให้ลูกไม่ได้ ยาแพงมากกก
    กว่าจะไปหาเงินซื้อจากการเล่นพนันได้ เล่นพนันไป 1 ชม(เวลาจริง ได้มา 1 ล้านกว่าๆ หลังจากนั้นไม่มีปัญหาเรื่องยาลูกก็ไม่ใช้ เทรนเนอ อีกเลย)

OverclockZone Member

ยา ซื้อที่ไหน อะครับ หา ยาก มากเลยยยยย

Quote Originally Posted by narut002 View Post
    ยา ซื้อที่ไหน อะครับ หา ยาก มากเลยยยยย
    ยาผมได้มา 7 หลอดละครับทั้งเกมซื้อแค่ 2 หลอดนอกนั้นก็เก็บตามทางครับ(มีหลายที่เหมือนกันนะ)

ภูมิใจมากครับยังไม่ได้เปิดเทรนเนอร์เลยฮ่าๆตอนแรกกะจะโกงตังค์ไปๆมาๆเล่นโปคเกอร์ดีกว่าหุกหนานๆ

ปล.อีก20ชั่วโมงจบเกมแว้ว ถึง Case 5-1 ละ><"

แล้ว ร้าน ยา ซื้อไหนได้ มั่งอะคับ

ผมรู้จักร้านขายในภารกิจรองอะครับ มันชื่อ pawn shop เป็นร้านขายของพวก Looter หลอดละ25kครับ แล้วจะแพงขึ้นเรื่อยๆจนไปหยุดที่ 200kครับ

ปล.อิงมานะครับเพราะเคยซื้อแค่ 2 ครั้ง แต่ยาหาไมยากอะครับใกล้ๆ safe house ขยันวิ่งหน่อยเจอเพียบครับตามคาสิโน

อัพเดทสูตรอาวุธเพิ่มเติมให้แล้วครับ

OverclockZone Member TuRakeKate's Avatar

ผสมอาวุธกดอะไรเหรอครับงมหาตั้งนานไม่ยักกะเจอสักที TT

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

Quote Originally Posted by TuRakeKate View Post
    ผสมอาวุธกดอะไรเหรอครับงมหาตั้งนานไม่ยักกะเจอสักที TT
    เช่นกัน ^^"

OverclockZone Member P@RN's Avatar

Quote Originally Posted by TuRakeKate View Post
    มันมีห้องให้ผสมครับ

OverclockZone Member Kimahri's Avatar

เน้นไปที่ไฟฉาย+Gems ดีกว่า ผมชอบดาบ star war

OverclockZone Member hake1911's Avatar

ผ่านด่านก่อนครับ

แจมมั่ง
    รถเข็น+รถตัดหญ้า= รถสับ
    พ่นควัน+ร่ม=เรียกไม่ถูกแต่ใช้ดีใช้ทีได้หลายตัว
    ถังดับเพลิง+ไดนาไม=ระเบิดน้ำแข็ง
    ลูกดอก+ไดนาไม=น่าจะนึกออกนะ
    คอปเตอร์+อีดาบ=คอบดาบมั้ง ใช้เรียกซอมบี้มาสับ
    ลืมไปหมดแระ นึกออกจะมาเพิ่ม

OverclockZone Member I3lacKJacK's Avatar

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

^^
    Last edited by manchester2548; 28 Sep 2010 at 16:00:22.

ผมยัง หา ยา ไม่เจอเลยอะครับ ใคร รู้ว่า ร้าน อยู่ไหน Cap รูปมาให้ดู ทีครับ จะเป็นพระคุน จิงๆ

OverclockZone Member test7410's Avatar
    ประตูน้ัำ พันทิพย์

ตัวcombocard มันเหมือนจะเป็นตัวอย่างคร่าวๆ มันผสมได้เยอะกว่านี้มากมายมันไม่ตาย

OverclockZone Member serlordnut's Avatar

จะผสมของได้นี่ ต้องได้ combo card นั้นๆมาก่อนไม่ใช่หรอครับถึงจะผสมได้ ถึงเรารู้ก่อนว่าใช้อะไรผสมแต่ไม่มี combo card ก็ผสมไม่ได้อยู่ดี

OverclockZone Member poompato's Avatar
    อยู่ลำปาง เรียนมหิดล พญาไท

เออ ญ ที่เป็น นักข่าว ชุดขาวๆ ทำไมสุดๆ เหอะๆๆ อยากให้มี ระบบ นั้นบ้าง

แต่ผมว่า ใช้ Trainer ก็ดีนะครับ ผมจบด้วย Trainer ซึ่งเอ่ออ....

ต้องลองใช้ครับ ไม่งั้น ผมผ่านบอสไม่ได้ แนะนำอาวุธเลย

นวมมวย+มีดเล็ก(ไม่ใช่มีดครัว) = วูฟเวอร์รีน

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks