Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คที่ใช้อยู่กับการเล่นเกมในบัจจุบัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คที่ใช้อยู่กับการเล่นเกมในบัจจุบัน

สเป็คที่ใช้อยู่ตอนนี้นะครับ
    ram 3gb
    vga xfx 9600gt 512
    cpu E4700 2.6
    (ไม่ได้ oc นะครับ)

ในปัจจุบันถือว่าเป็นไงมั่งครับ(ส่วนใหญ่ใว้เล่นเกมครับ) ควรอัพเกรดอะไรเพิ่มหรือเปล่า
    เพราะสังเกตได้ว่าเกมในปี2010เล่นแล้วเริ่มมีอาการกระตุก

ก็ ok นะครับ ของผม e7500 2.93 เเรม 2 gb vga navidai 9400 GT

ก็ไม่ตุก นะ ถ้าไม่ ปรับสูงสุด ปรับ เเค่ กลาง พอเเล้ว..

Comment

7500 กะ 4700 ต่างกันเยอะอยู่นะ มาวัดที่ GHz อย่างเดียวไม่ได้

สเปคที่ จขกทใช้มันก้ำกึ่งอะครับ จะใช้ต่อมันก้ยังโอเค ปรับต่ำหน่อยก้เล่นได้ถูไถ

ถ้าจะอัพก้ CPU กะการ์ดจอ
      CPU ก้ต้องดูบอร์ดด้วยว่ารับ 45nm รึเปล่า

Comment

Working...
      X