Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำพัดลม 120 mm ไว้ Front, Rear Case หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำพัดลม 120 mm ไว้ Front, Rear Case หน่อยครับ

ไปดูของ Enermax รุ่น Marathon ก็ไม่รู้ราคาเท่าไหร่ (สงสัยจะแพง) ส่วน Thermaltake ลูกปืนก็เป็นแบบ Sleeve อยากรู้ว่ามันต่างจาก 2 Ball มากหรือเปล่าครับผมอ่านจากเว็บเค้า Thermaltake อยู่ได้ประมาณ 30,000 Hr. ประมาณ 3ปีได้มั้ง ถ้าเป็น Ball Bearing จะนานกว่าป่ะครับ ยังไงก็ช่วยแนะนำพัดลมหน่อยละกันนะครับอยากได้ตัวละไม่เกิน 350 ถ้าเกินนิดหน่อยคงไม่เป็นไรกะสอยสัก 2 ตัวอ่ะครับ อ้อ! 80 mm อีกตัวครับจะเอามาใส่ตรง Air Duct ผมซื้อเคสของ Enermax มาไม่มีพัดลมเลยอ่ะ ที่ซื้อเพราะยี่ห้อ Enermax แท้ๆเลยงานนี้

ใช้แบบ80มิลใช่ไหมครับแนะนำของ thermaltakeครับ ตัวuvราคา190บาทร้านเจไดพันทิพย์ครับวิ่งที่2000รอบเสียงรบกวนน้อย ถ้าจะดังขึ้นหน่อยแต่ประสิทธิภาพดีขึ้นกว่าเดิมพอควรก็เป็น thermaltake silent cat ครับวิ่งอยู่ประมาณ2800รอบต่อนาทีครับราคาในเว็ปก็300.-ครับ ที่แนะนำยี่ห้อนี้เนื่องจากแอร์โฟร์ดีครับถึงงานจะสู้coolermasterไม่ได้แต่เรื่องพัดลมประสิทฺธิภาพเขาน่าสนใจกว่าจริงๆคับ

Comment

Coolermaster ครับ แพงแต่ผมว่าสวย (ความเห็นส่วนตัว)

Comment

Working...
      X