Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ที่ OC เนี่ยควรจะมี อุณหภูมิประมาณกี่องศาครับ(sinkเดิม)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU ที่ OC เนี่ยควรจะมี อุณหภูมิประมาณกี่องศาครับ(sinkเดิม)

ตอนนี้ผม OC E2160 @ 2.4ไว้ Sink เดิม แล้ว อุณหภูมิมันอยู่ที่ประมาณ 47องศานะครับ ยังไมได้ เล่นเกมอะไรเลย แค่เปิดเครื่องไว้เฉยๆ คุย msn แล้วก็ เปิดเว็บ สูงสุดอยู่ที่ 47องศาครับ

คิดว่า ควรจะให้ อุณภูมิอยู่ที่เท่าไรควรจะดีครับ ผมไม่ต้องการมากกว่านี้ อยากได้แค่ 2.4-2.5GHz แค่นั้นครับ

แล้วก็อยากใช้นานๆ ไม่อยากถลุงมันครับ ช่วยแนะนำทีครับ

ปล.ถ้าได้ 2.4 แล้วจะ Save มาให้ดูครับ แปปนึง ตอนนี้มันอยู่ที่ 2.39(265.5x9) ช่วยชี้แจงทีครับ

พอเพียงแค่ 2.4GHz ครับผม

แต่ว่า อุณภูมิ Idle แบบว่าไม่ได้ทำอะไรเลยอยู่ที่ 45-47 เนี่ยร้อนไหมครับ

Comment

ชิวๆอ่ะครับ

Comment

Originally posted by vacation View Post
        ชิวๆอ่ะครับ
        ชิวๆ เดะๆ เลยหรองับ ^^

Comment

ชิวด้วยคน

Comment

-0- เปิด CoH Test Performance แล้วขึ้นไปประมาณ 55 องศา แฮะ หุหุ

Comment

ไม่พังหรอกคร๊าบบ

ไม่มีปัญหา ปกติ

Comment

ลองเล่นตัวคูณซัก8ดูครับ เล่นที่ 333*8 = 2.6 ไฟเท่าเดิมนั้นแหละ ไม่หนักแรมด้วย วิ่งพอดีสเป็กแรม
                เรื่องความร้อนถือว่าโอเชในระดับของซิงค์เดิมๆ

Comment

ของผม E6550 เปลี่ยน Mainboard แล้ว Fulload 45 ครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
                    ลองเล่นตัวคูณซัก8ดูครับ เล่นที่ 333*8 = 2.6 ไฟเท่าเดิมนั้นแหละ ไม่หนักแรมด้วย วิ่งพอดีสเป็กแรม
                    เรื่องความร้อนถือว่าโอเชในระดับของซิงค์เดิมๆ
                    ฮืมมม...ว่าแต่มันลดตัวคูณได้ด้วยหรอครับเนี่ย ว่าแต่มันอยู่ส่วนไหนหว่า

Comment

ตรงหัวข้อ Cpu Configuration ในไบออสครับ

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
                        ตรงหัวข้อ Cpu Configuration ในไบออสครับ

ok ครับเด๋วจักลองดู ^^

Comment

ทำตามท่าน Dear ได้ตามรูปครับพ้มมม

อุณภูมิ แอบเย็นกว่าเดิม หุหุ

อยู่ที่ 45-47 เอง เปิดเฉยๆ น่ะ

Comment

ไม่ร้อนนะ (ว่างงาน)

Comment

ใช้ E2160 1.80@2.7GHz บอร์ด P5LD2-SE เหมือนกันเด่ะ เปิดเครื่องก็ 47 ดูหนังHD เล่นเกมส์ มากสุดไม่เกิน 55 ครับ

Comment

Working...
                              X