Announcement

Collapse
No announcement yet.

keyboard มันถอดออกมาทำความสะอาดได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• keyboard มันถอดออกมาทำความสะอาดได้ไหมครับ

พอดีตามร่องข้างในปุ่ม มันมีเเต่ฝุ่นอะึีครับ เเถมมี เศษอะไรก้อไม่รู้เยอะเเยะเลย อยากทราบว่ามันถอดออกมาได้ไหมครับ

แกะออกได้ครับ ผมเอาเหรียญบาทแงะออกครับ

Comment

ใช้ลมเป่าก็ได้แล้วล่ะครับ ง่ายกว่าเยอะ

Comment

ขอบคุนมากครับ พอดีอยากจะใช้ลมเป่าเหมือนกัน เเต่ที่บ้านไม่มี หัวลม -.-

Comment

Originally posted by pansomburn View Post
          ขอบคุนมากครับ พอดีอยากจะใช้ลมเป่าเหมือนกัน เเต่ที่บ้านไม่มี หัวลม -.-
          ถอดไปปั๊มน้ำมันสิครับ แรงด้วย ทีเดียวจบ

Comment

ใช้ ลมตามปั้มน้ำมันเป่า ระวัง คีบอร์ดชื้นน่ะคร้าบเพราะในถังปั้มลม จะมีน้ำตกค้างอยู่

Comment

Originally posted by kickmeekub View Post
              ใช้ ลมตามปั้มน้ำมันเป่า ระวัง คีบอร์ดชื้นน่ะคร้าบเพราะในถังปั้มลม จะมีน้ำตกค้างอยู่
              ครับบผม

Comment

ถ้าเป็นรุ่นไม่กันน้ำก็ค่อยๆแกะทีละแถวแล้วเอาแปรงทาสีปัดๆเอาก็ได้ครับ ของผมใช้ลอจิเทคสีขาวรุ่นกันน้ำ เวลาเหลืองๆก็เอาน้ำฉีดสกอตไบรท์ขัดเลย

Comment

เอาวัสดุ บาง ๆ แข็ง ๆ งัดออก 1 ปุ่ม ริม ๆ
                  พอออก 1 ปุ่ม ปุ่มต่อไปก้อง่ายล้ะครับ

งัดออกให้หมดทีล้ะ 1 group แบบ
                  แป้นอักษร / แป้น ลูกษร / แป้น ตัวเลขด้านขวา

เอาแปรงสีฟันปัด ๆ ออก เอาผ้าชุบน้ำหมาด ๆ เช็ด
                  แล้วยัดปุ่มกลับไปครับ (จำให้ได้นะเออ 5555)

Comment

เอาไขขวงปาดแบนแงะได้เลยครับ ทำในห้องล่ะเดี๋ยวมันกระเด็นหาย
                    เวลาผมล้างผมมามารวมกันทุกปุ่มใส่กาละมังล้างเลย ตากแดดทีเดียว

Comment

ผมแกะแหมาล้างน้ำเลยครับ ไม่ต้องห่วง แต่ต้องทำให้แห้งสนิทนะครับ ของผมตากแดด3วัน

Comment

ใช้ พู่กัน เบอร์ใหญ่หน่อย ไม่มีก็เล็กๆ ไม่ต้องลงทุนมาก ก็ทำความสะอาดได้ดี ถ้าสปรกมาก พู่กันจุ่มน้ำยาทำความสะอาดบีบหมาดๆก็ได้ หรือใช้แปลงขนยาวๆเล็กๆก็ได้

Comment

Working...
                        X