Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook HP vs. Asus??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook HP vs. Asus??

Asus(A8Sc20DSM160Td) กับ HP(PAVILION dv2518TX)
    Asus A8Sc20DSM160Td+แรม 1G(ประกัน2ปี) กับ HP Pavilian dv2518Tx(ประกัน1ปี) 2ตัวนี้อันไหนดีคับ และมีเรื่องจะถามว่า
    1.โน๊ตบุคมันจะเสียง่ายหรือเปล่าคับคือเพื่อนมันบอกว่าให้ซื้อ Asus เพราะประกันนานกว่า(แต่ผมใจมันเอนไปที่ HP นิดๆอ่ะคับ)
    2.ความร้อนนี่2ค่ายนี้อันไหนร้อนน้อยกว่าคับ
    3.' HP หลายเครื่องเลยนะครับ คือ หน้าจอเป็นเส้นหลัง 1 ปี ' จริงไหมคับ
    4.asus มี S-Video,Express Card,S-Video,FireWire ไม่รู้ว่าเอาไว้ทำอะไรคับ แล้วกล้อง 0.35Mpixel ชัดแค่ไหนคับ(เทียบกับมือถือที่มีความละเอียดใกล้เคียงก็ได้คับ)
    5.แล้วพอจะทราบไม๊ครัยว่า Asus A8Sc20DSM160Td รุ่นนี้ยังมีปัญหาเรื่องบานพับแตกรึเปล่าครับ

ASUS ----> http://www.techxcite.com/buyerguided...uyerguide/123/
    http://www.****************/nbs/nbdetail.php?id=597 ------->HP Pavilian dv2518Tx
    Last edited by artemis fowl; 3 Oct 2007, 14:26:08. Reason: แก้ไขลิ้ง hp คับ

A8Sc น่าเล่นนะ

Comment

ที่ให้มาก็ลิงค์เดียวกันอ่ะ

Comment

asus คับ ,,

Comment

ตอบเป้นข้อนะครับแต่ผมรัก hp
          1 ไม่เสียง่ายหรอกครับ ส่วนใหญ่เกิดจาก software มากกว่าครับเหมือน pc แหละครับ เพียงแต่มันน่าถนุถนอมกว่า ระวังเรื่องความร้อนอย่างเดียวครับ
          2 เรื่องความร้อนผมว่า asus ทำได้ดีกว่านิดเดียวครับ
          3 ไม่จริงครับ อีกอย่างนะครับ จอ hp สวยกว่ามากมายเลยครับ
          4 S-Video เอาไว้ต่ออกโทรทัศน์หรือจออื่น ๆ ครับ Express Card เอาไว้เสียบพวกอุปกรณ์การ์ดต่าง ๆ ครับ พวก edge gprs หรือพวกการ์ดอย่างอื่นที่รองรับครับมีไวุ้่อุ่นใจครับ เผื่ออนาคต ส่วนกล้องก็เทียบกะมือถือ vga อ่ะครับประมาณ โนเกีย6600(รุ่นนี้ดังน่าจะรู้จักนะครับ) แสงดีก้ชัด แสงไม่ดีก็ทำใจครับ
          5 เรื่องบานพับแตกเขามีแก้ให้เปลี่ยนแล้วนะครับ หาอ่านในบอร์ดนี้ได้เลยครับผมเองก็อ่านเจอครับ

แต่ดูไปดูมาผมก้เชียร์ hp สุดที่รักผมอ่ะครับ

Comment

ผมเชียร์ A8sc ครับ

Comment

ถ้าราคาเท่ากันตัวไหนแรงกว่าเอาตัวนั้นครับ แต่ถ้าราคาเท่ากัน Specเท่ากันHPดีกว่าครับ

Comment

ถ้าให้เลือกระหว่าง 2 ตัวนี้ ผมเลือก Hp ครับ อิอิ มันสวยกว่า มีรีโมท HDMI กล้องชัดกว่า แต่ HP มันร้อนกว่า เคยอ่านเจอบางรายร้อนจนดับไปเลย แต่เป็นแค่บางเครื่องเท่านั้นครับเป็นส่วนน้อยน่ะ ส่วน ASUS บอดี้มันไม่ค่อยสวยอะ แล้วก็เรื่องบานพับอีก เค้าคงแก้แล้วล่ะ จริงๆ มันขึ้นอยู่กับคุณครับ ชอบตัวไหนก็ซื้อไปเลย ก็เราเป็นคนใช้เองหนิ มีความสุขกับตัวไหนก็เลือกไปเลย
                แต่ถ้า Asus F8 เข้ามาขาย ผมเลือก F8 ครับ ทางใต้หวันเค้าจัดงานเปิดตัวแล้ว ตอนนี้อยู่ในช่วง event อีกไม่นานคงเข้าไทย
                Attached Files

Comment

เชียร์ HP ครับ สวยกว่าชอบ

Comment

Originally posted by Jaoty View Post
                    ถ้าให้เลือกระหว่าง 2 ตัวนี้ ผมเลือก Hp ครับ อิอิ มันสวยกว่า มีรีโมท HDMI กล้องชัดกว่า แต่ HP มันร้อนกว่า เคยอ่านเจอบางรายร้อนจนดับไปเลย แต่เป็นแค่บางเครื่องเท่านั้นครับเป็นส่วนน้อยน่ะ ส่วน ASUS บอดี้มันไม่ค่อยสวยอะ แล้วก็เรื่องบานพับอีก เค้าคงแก้แล้วล่ะ จริงๆ มันขึ้นอยู่กับคุณครับ ชอบตัวไหนก็ซื้อไปเลย ก็เราเป็นคนใช้เองหนิ มีความสุขกับตัวไหนก็เลือกไปเลย
                    แต่ถ้า Asus F8 เข้ามาขาย ผมเลือก F8 ครับ ทางใต้หวันเค้าจัดงานเปิดตัวแล้ว ตอนนี้อยู่ในช่วง event อีกไม่นานคงเข้าไทย
                    ใช้เลยครับเลือกf8 เข้ามาเมื่อไหร่ครับพอทราบเป่า ตอนนี้กำลังคิดจะขายตัวเก่าไปซื้อf8 อ่ะครับ สวยมักๆ

Comment

หาที่เวป hardware house มีแล้วนะครับ

ตามนี้ครับ
                      ASUS F8SV20DSM160TD Core2Duo T7300 2.0GHz 1024MB 160GB DVD-SuperMulti Light Scribe 14.1inch WXGA FeForce8600 2 Yrs. HWH *50900

ตามไปดูได้ที่ www.hwhinter.com

Comment

เวบ notebook spec สเปคของ 2518 มันมั่ว ไปหน่อย

Comment

ผมเชียร์hp ผมใช้อยู่ไม่ร้อนเลยนะครับ ผมใช้ dv6108 tx ใช้มาสัก6 เดือนแล้วไม่มีปัญหา เสียงก็ดี มีรีโมท รุปทรงก็สวยงาม
                          ปล.อันนี้แล้วแต่ความต้องการของท่าน นะครับ

Comment

f8sv & a8sa คิดแล้วกลุ้ม..

Comment

Asus ยังไม่เคยเอาไปเคลมน่ะครับ แต่HPลองเข้าศูนย์มาแล้วผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะเคลมเร็วดี 3วันได้ ไม่เหมือนVaioตัวใช้ประจำเคลมทีต้องส่งเข้ากรุงเทพ นานมาก

Comment

Working...
                              X