Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVDคาราโอเกะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVDคาราโอเกะ

DVDคาราโอเกะ คือผมจะต้องมีโปรแกรมตัวไหนครับ ถึงจะเอาเพลงจาก DVDคาราโอเกะ มาแยกลงทำเป็น VCDคาราโอเกะนะครับ
    ไม่รู้โพสถูกห้องอ่ะเปล่า

Xilisoft Video Converter, Imtool mpeg Encoder หรือว่าพวกโปรแกรมแปลงไฟล์ทั่วไปน่าจะได้ครับ

Comment

DVDมันมีแค่2โฟรเดอร์เองครับ

Comment

แล้วจะแยกดึงมายังไงครับ

Comment

ช่วบหน่อยครับ

Comment

ถ้ามีพวกโปรแกรมแล้ว เราก้เลือกไฟล์ได้เลยครับ แล้ว encode ครับ น่าจะได้ แล้วค่อยมาเขียนใหม่ทีหลังครับ

Comment

ผมทำตาม 3 ขั้นตอนด้านล่างนี้ครับ ใช้ได้ดีบ่มีปัญหา

1. โปรแกรม VobEdit แยกภาพ, เสียงดนตรี, เสียงร้อง
              2. โปรแกรม MPEG Video Wizart รวมไฟล์ทั้ง 3 ที่ได้มาเป็น .mpg หรือ .dat
              3. โปรแกรมอะไรก็ได้ที่สามารถสร้าง VCD ได้ ...

Comment

Working...
              X